Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Tóc khô và xơ

Trích dẫn Gửi bởi annathuy
    Hi các bác, tóc em ngày trước rất đen và khỏe nhung nghe lời mọi người rủ rê, em cũng đi ép thẳng, làm xoăn, rồi tẩy tóc và nhuộm màu. Hiện tại tóc em nhìn như rễ tre, sờ vào thì như dây đồng. Các bác cứu em với không thì người yêu em nó bỏ em mất
    chị mua lotion dưỡng tóc của THỎAKAO đó..rẻ lại hiệu quả lắm nhe..:Rose:

.
    Trích dẫn Gửi bởi annathuy
    Thanks các bác nhé, nhưng có cách nào đơn giản hơn không. Em cũng không có nhiều thời gian lắm. Các bác đã dùng hấp tóc Intensive của Label.M chưa? Em nghe bạn nói là dầu hấp đó rất tốt, tóc bạn em cũng bị xơ xác như em nhưng sau 2 tuần đã cải thiện đáng kể. Nghe nói loại đó chỉ bán trong các salon tóc thôi, bác nào dùng rùi thì bảo em với.:Sad:
    Bác này gặp vấn đề y như em cách đây mấy năm. Tóc khô, xơ, mất cả màu, đuôi tóc chẻ, ghét ơi là ghét. Mà em thì lười ko ủ trứng gà với dầu oliu được, cứ được vài lần là nản. Thế rồi cuối cùng em cũng cải thiện được đâu ra đấy, giờ óng mượt ra phết :Smiling:
    Nhưng cải thiện tóc này phải kiên trì đấy bác ạ, cứ xác định là 6 tháng đi. Sau khi đã mất vô số tiền và thử qua Paul Mitchel, Davines, Tigi,...mỗi thứ hàng mấy bộ, thì em nhận ra chả cần đồ đắt tiền mà vẫn okie. Cái cần nhất là kiên trì thôi ạ. Theo kinh nghiệm đã cải thiện tóc thành công của em thì như này:
    - Dầu gội, xả, ủ tóc phải là loại dành cho tóc khô xơ hoặc tóc bị hư tổn. Kiểu như Pantene, Shishedo chai màu đỏ, L'Oreal, ... là được.
    - Dùng dầu xả và dầu ủ như này: ví dụ lần gội đầu thứ nhất bác dùng dầu xả, thì lần gội tiếp theo(vài ngày sau) bác dùng dầu ủ tóc, để khoảng 10p. Nếu tiện thì mỗi lần ủ tóc bác ra hiệu họ ủ nóng khoảng 5-7 lần liên tục, còn như em lười thì toàn tự làm ở nhà. Cứ luân phiên dùng dầu xả/ dầu hấp tóc như thế.
    Em chỉ làm đơn giản thế thôi, 1-2 tháng đầu chưa thấy gì. Nhưng sau khoảng 4-5 tháng liên tục như thế tóc bác được cải thiện rõ rệt. Ví dụ sau khoảng 4 tháng tóc em hết hẳn chẻ, giờ muốn để dài bao nhiêu cũng đươc. Mấy bà chị họ em còn hỏi thăm bí quyết làm thế nào tóc em duỗi thường xuyên mà vẫn mượt mà thế, ko bị khô xác xơ như hồi xưa.
    Bây giờ em vẫn đi duỗi tóc như thường, nhưng mỗi năm chỉ làm 1 lần thôi. Ngày xưa em đến hiệu nào cắt tóc cũng bị chê tóc yếu thế, khô thế, dùng cái này cái kia cho mượt đi. Bây giờ thì toàn được khen là mượt thôi, hôm rồi em đi cắt thành tóc ngắn, mà anh thợ còn bảo: trông tóc em dài mượt như này, cắt hết đi anh tiếc lắm
    Cứ kiên trì bác ạ. Mỹ phẩm dù đắt tiền và tốt đến mấy, mà bác dùng ko đều đặn, ko lâu dài, thì cũng khó mà có kết quả tốt được. Đối với tóc hay da đều thế cả.
    Chúc bác tìm lại được mái tóc đẹp ngày xưa.
    PS. Em hay dùng Pantene cả bộ 3 loại gội, xả, hấp, made in Mỹ hoặc Nhật. Giá phải chăng, mà em thấy chất lượng ko hề thua Paul Mitchel hay Davines đâu.

Bạn nên dùng dầu ủ tóc chứ đừng hấp tóc, hấp tóc càng sơ hơn đấy, hơi mất thời gian tý nhưng rất hiệu quả

Trích dẫn Gửi bởi buiqthg
    em cũng dùng oliu thôi, + mật ong, ủ, thích phết
    Em cũng dùng thử rùi. Thích ghê, mỗi tội ngại lắm. Chỉ ngày chủ nhật rảnh rỗi mới làm thôi.

Bạn hướng dẫn tỉ mỉ hơn 1 chút được không? Dầu ôliu loại vẫn quấy bột cho các em bé có được không? Nhà mình có chai dầu gần hết date của con giai, đang định lấy ra cho người lớn trộn xalát. Bây giờ chuyển công dụng có khi lại hay hơn vì tóc mẹ cứng như rễ tre, lại rất bông. Buồn về khoản tóc tai lắm. Cảm ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi tu 4
    Bạn nên dùng dầu ủ tóc chứ đừng hấp tóc, hấp tóc càng sơ hơn đấy, hơi mất thời gian tý nhưng rất hiệu quả
    Mình tưởng 2 cái này là 1 chứ. Bạn có biết loại ủ tóc nào dành cho tóc uốn nhuộm ko? và cách sử dụng ntn?
    Trước đây mình hay dùng loại mà phải ngồi trong may khoảng 30p sau khi gội xả..dó là hấp hay ủ vậy bạn?
    cám ơn.

chị chỉ em cách làm được ko?

Trích dẫn Gửi bởi tu 4
    ủ sao tốt bằng hấp được, bạn ủ thì dưỡng chất không ngấm đc vào tóc là bao đâu, nhưng hấp thì bạn nên hấp ozon ý, nó không bị nóng và làm hại tóc, chứ nếu hấp bằng cái máy hấp chụp lên đầu thì nóng quá, tóc bị hại hơn là đúng
    Dạo này mình toàn dùng baby'oil của Jonshon bôi lên tóc, massage và gội, xong lại bôi một lớp mỏng lên tóc tiếp, thấy cải thiện nhiều lắm, mà ko sợ hại tóc, các bạn thử xem sao

Mình để tóc dài có thâm niên, ai cũng khen có mái tóc đẹp (nhất là các zai nhé) Thậm chí nhiều người còn hỏi, tóc thế này chắc phải mất nhiều thời gian chăm sóc lắm.
    Thực ra thì mình đại lười ra tiệm gội đầu và hấp tóc. Mình chỉ lựa chọn dầu gội + dầu xả phù hợp (hiện đang dùng Davines), tuần gội đầu 2 lần, không dùng nước nóng (ngay cả mùa đông cũng chỉ pha nước nóng cho tan giá). Sau khi gội xong dùng khăn bông to quấn trên đầu khoảng 10 phút, sau đó để tự khô. Mình cũng ít khi chải đầu khi tóc còn ướt.
    1 tuần một lần, trước khi gội đầu, mình dùng 3 thìa dầu oliu (có bán đầy trong các siêu thị) + 2 thìa mật ong + 1/2 quả chanh cho vào bát khuấy đều, rồi bôi đều lên tóc (từ chân tóc tới ngọn), sau đó dùng mũ tắm chụp lại, để khoảng 30 phút rồi gội đầu bình thường. Nếu làm đều đặn, mình nghĩ tóc sẽ được cải thiện đáng kể đấy.
    Với một mái tóc khô và xơ do hoá chất, cũng phải lưu ý đến chế độ ăn uống nữa, đặc biệt là phải uống nhiều nước. Nói chung là phải có ý thức "bảo trì, bảo dưỡng" và phải kiên trì!

Với những phần tóc đã bị hỏng, chẻ ngọn thì bạn phải cắt đi sau đó mới sử dụng các sản phẩm dưỡng tóc. Thật ra việc chăm sóc cũng ko hề phức tạp nhưng đòi hỏi phải đều đặn và kiên trì. Khi gội đầu thì ko nên dùng nước nóng, còn khi xả tóc thì tốt nhất là dùng nước lạnh. Mùa đông thì hơi ngại nhưng cũng sẽ quen. Tóc mình dài đến thắt lưng, mỗi năm ép tóc 1 lần, tóc vẫn rất đẹp. Còn dùng loại sản phẩm nào thì tuỳ thuộc loại tóc và cả vấn đề kinh tế nữa. Trước đây mình cũng chỉ dùng Sunsilk mà vẫn rất tốt, bi giờ dùng Daines và Rolland thấy cũng ko chênh lệch gì đâu.