Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Tóc khô và xơ

Bạn sử dụng dầu ủ tóc (có bán nhiều ở các shop mỹ phẩm).

thử ủ tóc với 2 quả trứng gà và trộn với 2 thìa dầu oliu trong 30 phút, rồi xả sạch xem?

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Trích dẫn Gửi bởi annathuy
    Hi các bác, tóc em ngày trước rất đen và khỏe nhung nghe lời mọi người rủ rê, em cũng đi ép thẳng, làm xoăn, rồi tẩy tóc và nhuộm màu. Hiện tại tóc em nhìn như rễ tre, sờ vào thì như dây đồng. Các bác cứu em với không thì người yêu em nó bỏ em mất
    Bác không nênuốn nhuộm, khi gội xong không nên sử dụng máy sấy với nhiệt độ quá nóng, không nên chải hay vắt mạnh tóc khi tóc còn đang ướt. :Smiling:
    Mỗi tuần một lần, chải dầu ô liu lên tóc, đội mũ chụp rồi để qua đêm. Dầu ô liu là một loại xả tự nhiên rất tốt và nó có thể giúp tóc khô lấy lại độ mềm mại và đàn hồi. :Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi nongdan@
    Bác không nênuốn nhuộm, khi gội xong không nên sử dụng máy sấy với nhiệt độ quá nóng, không nên chải hay vắt mạnh tóc khi tóc còn đang ướt. :Smiling:
    Mỗi tuần một lần, chải dầu ô liu lên tóc, đội mũ chụp rồi để qua đêm. Dầu ô liu là một loại xả tự nhiên rất tốt và nó có thể giúp tóc khô lấy lại độ mềm mại và đàn hồi. :Smiling:
    Bác này chắc tóc đẹp lắm . Có cách nào để cho tóc bớt rụng vào mùa rụng tóc không bác?

Bôi dầu ôliu có giúp tóc bóng lên không bạn? Tóc mình qua mấy lần làm đầu thì phần đuôi tóc khô, không còn độ bóng và rất dễ gãy.

Thanks các bác nhé, nhưng có cách nào đơn giản hơn không. Em cũng không có nhiều thời gian lắm. Các bác đã dùng hấp tóc Intensive của Label.M chưa? Em nghe bạn nói là dầu hấp đó rất tốt, tóc bạn em cũng bị xơ xác như em nhưng sau 2 tuần đã cải thiện đáng kể. Nghe nói loại đó chỉ bán trong các salon tóc thôi, bác nào dùng rùi thì bảo em với.:Sad:

Bạn thử dùng bộ gội- xả-hấp -gel dưỡng của Davines xem sao. Mình thấy rất ok với tóc khô đấy.

Mình thấy dầu oliu rất tốt, nhưng khi thoa lên tóc nhớ matxa da đầu cho dầu thấm vào chân tóc thì tóc khỏe và bóng. 1 tuần nên làm 2-3 lần, 1 lần khoang 20 phút, mẹ nào da khô thì thoa được cả lên da mặt nhưng thoa 1 lớp mỏng thôi.

Mình thì không biết có phải là tóc khỏe hay không nhưng uốn , duỗi , nhuộm thì mình cũng làm nhiều rồi . Tóc cũng sơ xác lắm . Nhưng mình thì thuộc dạng lừoi . Cho nên những phương án như làm mặt nạ cho tóc thì mình chịu không làm được . Mình lừoi lắm . Mình đang dùng Sunsikl Phục hồi dành cho tóc sơ đó . Chai mầu da cam ý . Quảng cáo tùm lum trên tivi . Chả biết ghi tên vậy có đúng không nữa:Thinking: .Thấy cải thiện rất nhiều . Tại mình thấy dùng thứ đắt mãi chả ăn thua nên thôi dùng thứ rẻ tự nhiên lại ăn thua:Laughing: .
    ơ , tự nhiên quảng cáo không công . Mà cái này bộ sản phẩm của nó có 3 bứoc đó bạn . Dầu gội , dầu xả và dầu hấp .
    Như mẹ nào nói ở trên nữa . Là gội đầu xong cũng không bảo giờ mình sấy đầu . Để khô tự nhiên .