Cái này mình và cả mẹ đã chuột bạch qua và thật sự thấy hiệu quả. Thành phần nguyên liệu cũng rất đơn giản dễ kiếm, mong rằng có thể giúp ích cho chị em được chút ít trong quá trình làm đẹp từ thiên nhiên
Nguyên liệu gồm: một lòng trắng trứng, 2 thìa cà phê dầu ôliu và vài giọt chanh.
Trước tiên dùng dĩa đánh đều dung dịch ở bát nhỏ trong khoảng 2 phút. Bước này để lòng trắng trứng không còn dính nhớt thành mảng, dễ thoa lên tóc hơn.
Sau đó xả bằng nước ấm cho ướt tóc, bôi dung dịch rồi cột tóc để ủ 30 phút cho tinh chất của mặt nạ ngấm đều. Trong thời gian này chị em có thể tranh thủ thư giãn đọc sách báo, hoặc làm luôn bước chăm sóc da. Mình thì hay tiện thể đắp mặt nạ lòng trắng trứng gà trộn với ít mật ong, đợi nửa tiếng sau khi lòng trắng trứng khô, da mặt căng ra thì rửa sạch mặt rồi xả tóc luôn. Review thêm là mặt nạ lòng trắng trứng này rất thích nhé, da mình sáng, mịn hơn, lỗ chân lông cũng khít nữa
Sau khi đã ủ xong, chị em lại gội bằng dầu gội bình thường. Lưu ý là mặt nạ có dầu ô liu nên nếu xả trực tiếp ra bồn tắm hay sàn rất trơn, các mẹ nên hứng nước xả vào chậu rồi đổ đi nhé, không lại mất thêm công lau dọn nhà vệ sinh
Cứ kiên trì ủ tóc như vậy trong 1 tháng; khoảng 2, 3 ngày gội đầu một lần thì lại nhớ ủ trước khi gội. Trước tóc mình khô mà bây giờ bóng và mượt hơn rất nhiều. Mẹ mình còn bị vẩy gàu nữa, nhưng khi dùng sau một thời gian thấy đỡ hẳn, có lẽ vì da đầu được cung cấp độ ẩm nhờ dầu ôliu. Lưu ý dầu ôliu các mẹ mua loại có chữ extra virgin nhé, loại này có nhiều dưỡng chất nhất vì là lượt ép đầu tiên của quả ôliu.
Vài lời kinh nghiệm chia sẻ, chúc các chị em có được mái tóc đẹp. Thêm nữa, mình cũng là mem mới, mong được làm quen và giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị em WTT, thân !