Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Làm thế nào để tóc không bị dầu?

Chào cả nhà. Không biết các chị thế nào chứ em bị da dầu. Cứ đến mùa hè là da đầu bứt rứt khó chịu, tóc dầu, nhanh bị bết dính . Ngày nào em cũng phải gội đầu. Mà như thế thì ôi thôi, tóc rụng càng ngày càng nhiều. Em khổ tâm lắm nên tìm hiểu đủ mọi phương pháp để chăm sóc. Hôm nay muốn chia sẻ kinh nghiệm với các chị nè
    Trước tiên là tìm hiểu nguyên nhân khiến cho tóc bị dầu.
    Tóc bị dầu có thể do cơ địa (như em) và cũng có thể là do các loại dầu gội, dầu xả (cái này thì em cũng không chắc vì trước giờ em chỉ dùng 1 loại dầu gội của Sunsilk). Em thấy có người bảo dùng mặt nạ dưỡng ẩm cho tóc quá nhiều cũng có thể khiến cho tóc bị dầu (cái này thì em lại không dùng bao giờ)
    Tìm hiểu nguyên nhân rồi thì đến tìm biện pháp.
    Em tham khảo ở hết mấy trang làm đẹp ở VN rồi nước ngoài, thì nắm được mất điểm chính như sau:
    - Thử thay đổi dầu gội đầu: không nên dùng các loại dầu gội chứa các thành phần quá mạnh gây kích thích các nang tóc và làm tăng lượng dầu. Nên dùng dầu gội có axit salixylic, selenium sulfide (em google thử thì đây là chất chống bã nhờn và chống nấm) hoặc ketoconazole => Cái này chắc sẽ có ghi trong thành phần của dầu gội ngoài bao bì?
    - Làm sạch da đầu: Bị gàu hay ngứa da đầu cũng là những triệu chứng của việc bị thừa bã nhờn. Để làm sạch da đầu, thoa một lượng nhỏ dầu gội lên da đầu và massage mạnh mẽ với đầu ngón tay, sau đó nhẹ nhàng kéo phần bọt xuống tóc và rửa sạch. Không nên chồng tóc lên trên da đầu để massage và vò tóc, vừa khiến tóc dễ rụng và không có hiệu quả làm sạch.
    - Nên bổ sung thêm vitamin A & D trong chế độ ăn uống. Vitamin A và D giúp làm giảm quá trình tiết bã nhờn
    Em hiện đang thực hiện biện pháp 2 và 3 rồi nhưng việc đổi dầu gội thì vẫn chưa chắc chắn lắm. Các chị có dùng loại dầu gội nào dành riêng cho tóc dầu không ah? Còn ai biết phương pháp nào để giảm dầu cho tóc thì chia sẻ cho em với nhé.

Mình sau khi sinh xong tóc bị nhờn và gàu nhiều lắm. Da đầu nhờn, gàu, sợi tóc khô. Hic Thay nhiều loại dầu gội ko ăn thua. Loại trị gàu mạnh thì khô tóc. Dùng xả thì bết tóc. Giờ mình dùng dầu oliu để ủ tóc thì thấy ok lắm. 3 ngày mới fải gội đầu. Mà gầu giảm đi hẳn. Mỗi lần gội đầu mình làm ướt tóc, rồi xoa hỗn hợp oliu và chanh lên tóc, matxa rùi ủ khoảng 10p, gội lại bằng dầu gội, ko dùng dầu xả. Tóc rất mềm và mượt. Thật sự ai cũng ngạc nhiên với tóc mình đấy.

Cho e hỏi tóc e là tóc xoăn và da đầu nhờn nếu dùng như thế thì có bết dính lại không ạ vs lượng dầu oliu như thế nào?

Em tóc dầu mỗi khi đi ra đường đội mũ bảo hiểm vào lúc mở ra nó bết lại nhìn dơ dơ như cả tuần chưa gội vậy đó, vấn đề nan giải và em đang tìm giải pháp nào nhanh gọn lẹ nhất hic

Em cũnh bị dầu . Mà dùng dầu ôliu thì e k dám tại vì tóc đã nhờn nên e sợ dùng vào lại dầu nhiều hơn . Nên e cứ ngày nào cũng phải gội . H thì 2 ngày gội một lần tại vì e sợ gội nhiều hư tóc .
    Nhưng cứ gội tối hôm trc là sáng hôm sau i như rằng tóc bết lại nên e cột lên rồi chỉ gội phần mái . Nhìn đỡ dơ một tẹo trong khi ngày nào e cũng gội
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

Em cũng sợ dùng dầu olive sẽ bị nhờn hơn nên không dám ủ, dầu dừa cũng thế >.<
    Dầu xả em cũng hạn chế dùng nữa vì sợ nhờn và nhanh lên gàu. Nhưng không dùng thì tóc không được mượt. Em chẳng biết nên làm thế nào nữa

tóc em dạo này cũng hay bị dầu, nhất là trời nóng nực nó ẩm ẩm khó chịu vô cùng

Bạn thừ dùng dầu gội BC bonacure của thằng Schwakopf thử xem, của Đức, cở 125k 1 chai, xài k bị nhờn tóc và giúp tóc bồng bềnh nữa.

mùa hè này mà bị như vậy thì cũng khổ đấy. Bạn thử loại dầu gội cho tóc dầu xem hiệu quả tốt hơn k?

Mùa hè mà tóc bạn dầu như vậy chắc mệ đây, bạn nên dùng dầu gội đầu cho tóc dầu, khuyên bạn tóc dầu thì không nên dùng nước dưỡng tóc,vì dùng nước dưỡng đa số sẽ làm tóc mình bết hơn đấy bạn à.