Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

XOĂN MÁY hay XOĂN TAY hả các mẹ?

Tình hình là mình thấy topic "HN - Làm xoăn ở đâu đẹp" dài rồi, các mẹ cũng thảo luận rất sôi nổi. Nhưng mình muốn đi vào cụ thể hơn, cụ tỉ hơn nên lập topic này để các mẹ tư vấn xem nên làm xoăn máy hay xoăn tay thì đẹp. Sắp đến mùa thu, đông rồi, làm xoăn đẻ xõa tóc cho nữ tính. Các mẹ cho xin ý kiến tư vấn nhé. Cám ơn các mẹ trước nhé

Trích dẫn Gửi bởi Relaxtechs
    Tình hình là mình thấy topic "HN - Làm xoăn ở đâu đẹp" dài rồi, các mẹ cũng thảo luận rất sôi nổi. Nhưng mình muốn đi vào cụ thể hơn, cụ tỉ hơn nên lập topic này để các mẹ tư vấn xem nên làm xoăn máy hay xoăn tay thì đẹp. Sắp đến mùa thu, đông rồi, làm xoăn đẻ xõa tóc cho nữ tính. Các mẹ cho xin ý kiến tư vấn nhé. Cám ơn các mẹ trước nhé
    Sao tớ ko thấy nói đến xoăn bằng hơi nước nhỉ?Tớ làm rùi mà, làm từ tháng 1/2009 mà đến nay vẫn ngon lành lắm, ko bị xơ tóc nè, lọn vẫn tốt nè, ai cũng bảo là sao tớ làm tóc xoăn mà tóc ko bị hỏng đấy.

Trích dẫn Gửi bởi Relaxtechs
    tớ vote cho xoăn máy vì ko cần vuốt gel mà vẫn ok, xoăn tay fai vuốt mới đẹp đc mẹ nó ah, mình làm xoăn máy cư gội đầu xong là tóc rất đẹp, chẳng cần sấy cũng k cần gel
    mình thấy a Thắng Lê Duẩn làm rất đẹp

Mình mới làm xoăn tay chẳng gel giếc gì cả, gội xong đợi khô rùi cuốn lô 2 bên. Sáng dậy đẹp lung linh, sóng to đẹp. Lúc trc có làm xoăn máy rùi, chán lắm chả ra gì cả, sau 1 tháng duỗi sạch mà còn khô tóc nữa. Ý kiến cá nhân mình.

Xoăn máy đi ạ, đỡ fải vuốt gel, gội đầu xong cứ để khô tự nhiên thui, ko fải sấy gì nữa ạ,e cũng làm xoăn máy được 6 tháng rùi, vẫn đẹp lắm ạ

Các mẹ ơi có phải làm xoăn máy hỏng tóc hơn xoăn tay k?giá cả 2 kiểu làm xoăn này có chênh nhau nhìu k ạ?em đang định đi làm lại mà cứ chần chử sợ hỏng tóc.Cách đây hơn 2 tháng lảm xoăn tay ở chỗ Andy hết 1,3 tr mà xoăn trong ..1 tuần.Huhu

Mình đã thử cả 2 loại và thấy máy hay tay thì đều phải bôi thuốc làm xoăn cả :Battin ey:.
    Túm lại thứ nhất là do chất tóc mình, thứ hai là do loại thuốc tốt hay không. Chứ tay hay máy thì đều có chỗ làm đẹp, chỗ làm ko đẹp, chẳng cứ đâu :Sad: tóc mình trước làm xoăn tay phải vuốt gel đến lúc làm xoăn máy thì ko cần. Nhưng đứa bạn mình chuyên làm xoăn tay mà cũng có thấy nó phải vuốt gel gì đâu :Smiling:
    Rồi độ nhanh hay chậm cũng thế nhé, mình làm xoăn máy thời gian cắm máy đúng 5p, tổng thời gian từ lúc quấn đến lúc xong đâu đó có khoảng hơn 1 tiếng. Thế là môi giới cho chị bạn đến, bà ý ngồi cả buổi chiều mới xong cái đầu :Sad:
    Mình nghĩ nói chung tất cả vẫn do trình độ của thợ ở salon tóc mà mình định làm và nếu chỗ tử tế thì họ cũng sử dụng thuốc chất lượng tốt cho mình. Vậy là ổn...hì.hì...

Trích dẫn Gửi bởi camtim1302
    Sao tớ ko thấy nói đến xoăn bằng hơi nước nhỉ?Tớ làm rùi mà, làm từ tháng 1/2009 mà đến nay vẫn ngon lành lắm, ko bị xơ tóc nè, lọn vẫn tốt nè, ai cũng bảo là sao tớ làm tóc xoăn mà tóc ko bị hỏng đấy.
    Tớ làm là xoăn máy bằng hơi nước nè. Tớ cứ tưởng chỉ có 1 loại xoăn máy như thế...hì...hì...

Cho em góp một câu hỏi với ạ, nhà mình có ai tóc kiểu tóc tơ mà làm xoăn đẹp ko ạ, và làm xoăn máy hay xoăn tay ạ? Em tóc tơ sợi mảnh, nhỏ,yếu, tóc lại mỏng, lần trc em làm xoăn tay mà chẳng ăn nếp gì cả, ngày nào cũng hì hục cuốn lô, làm xong ngay khi ở cửa hàng, em đã thấy tóc đơ đơ rồi ko theo nếp gì cả, khổ thân anh thợ cứ hì hục cho gel vào bóp tóc tạo sóng, thả tay ra nó lại về dạng duỗi duỗi thật thảm:Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi TieuThin
    Mình đã thử cả 2 loại và thấy máy hay tay thì đều phải bôi thuốc làm xoăn cả :Battin ey:.
    Túm lại thứ nhất là do chất tóc mình, thứ hai là do loại thuốc tốt hay không. Chứ tay hay máy thì đều có chỗ làm đẹp, chỗ làm ko đẹp, chẳng cứ đâu :Sad: tóc mình trước làm xoăn tay phải vuốt gel đến lúc làm xoăn máy thì ko cần. Nhưng đứa bạn mình chuyên làm xoăn tay mà cũng có thấy nó phải vuốt gel gì đâu :Smiling:
    Rồi độ nhanh hay chậm cũng thế nhé, mình làm xoăn máy thời gian cắm máy đúng 5p, tổng thời gian từ lúc quấn đến lúc xong đâu đó có khoảng hơn 1 tiếng. Thế là môi giới cho chị bạn đến, bà ý ngồi cả buổi chiều mới xong cái đầu :Sad:
    Mình nghĩ nói chung tất cả vẫn do trình độ của thợ ở salon tóc mà mình định làm và nếu chỗ tử tế thì họ cũng sử dụng thuốc chất lượng tốt cho mình. Vậy là ổn...hì.hì...
    Em ơi cho chị hỏi em làm xoăn máy ở đâu đấy??? và giá bao nhiêu. Tóc chị ngắn cực làm đầu xoăn tém ấy có quấn máy được ko. Từ trước đến giờ chị chỉ cuốn bằng tay nên sáng nào cũng phải gội đầu và vuốt gel. Nghe em nói xoăn máy ko cần vuốt gel làm chị ham quá. Hic, cứ nghĩ đến những sáng mùa đông lạnh căm căm mà chị vẫn phải gội đầu để vuốt tóc mà hãi quá