Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Hỏi về màu tóc nhuộm

Em trước giờ nhuộm tóc được 3 lần. Lần đầu tiên nhuộm màu đỏ tím, ra nắng mới thấy. Lúc đó thì ok lắm. Lần thứ hai chọn màu nâu đỏ hơi nhạt. Không hiểu sao nhuộm xong cũng phải ra nắng mới thấy rõ. Nhuộm xong chừng hơn nửa năm thì nó mới bắt đầu lên màu một chút. Em cứ nghĩ là tại tiệm làm ẩu. Lần thứ ba là đi siêu thị, hứng chí mua một hộp nhuộm của Double Rich- màu nâu ánh kim. Mua về nhuộm xong cũng không lên màu nữa. Tóc không phải màu đen, nhạt nhạt hơn nhưng cũng không rõ ràng là màu gì. Em nghe bạn bè nói tóc có khó nhuộm cỡ nào thì chỉ cần nhuộm màu vàng là lên hết. Hôm nay lại đi Big C vớt về một hộp Bigen màu vàng nhạt 8N. Tuy nhiên vác về rồi lại lo lo, nhỡ đâu nó không lên màu được thì phí cả hộp. Các chị có kinh nghiệm nào về màu tóc chỉ giúp em với.

mình cho ban số này ( 0974086579 anh nguyên ) bạn hởi thử xem,mình nghĩ vấn đề tóc tai không phải chuyên ngành của các mẹ thì tư vấn cho bạn làm sao được .

Nếu bạn ở HN thì qua Salon Hoa Anh Đào ở Cốm Vòng - Dịch Vọng Hậu, gặp chị Đào chủ quán sẽ đước tư vấn cẩn thận nha, Trước mình nhuộm chỗ khác toàn bị xơ thôi nhưng đc em Quynh Anh Shyn giới thiệu ra đây, nhuộm xong tóc rất mềm, mượt, màu len e đều mỗi tội giá hơi chát tý thui

Bạn nên đi salon àh, ngta tư vấn rõ ràng thuốc chắc chắn nè. Gần đây có loại thuốc nhuộm 10 ngày là phai thíc hợp cho các nàng mún thay đổi

mẹ nhuộm thử màu đỏ rượu đi đẹp lém

Hờ hờ các chị nhuộm lấy thì đa số nó lên màu nào thi lên thôi.
    Tốt nhât ra hàng mới chĩnh xác đc .
    Trước nhuộm người ta còn xem tóc màu gì và lên đc đến màu gi nữa cơ . Nói chung là rất phức tạp ko tu nhuộm đc đâu chị à

Bigen là thuốc nhuộm cho tóc bạc mà
    Ra tiệm làm thì màu nào cũng lên được, đi 1 lần cho xong bạn ah

nhuộm tóc ko tốt đâu mẹ ạ

Kinh nghiệm nhuộm tóc của e cũng nhiều ạ, đi tiệm cũng có, ở nhà tự nhuộm cũng có (mà 90% là ra tiệm). Nhưng e toàn mua thuốc và chọn màu rùi ra tiệm nó nhuộm thui ạ, chứ ở tiệm tùm lum thuốc, chả biết đâu mà lần, e thấy nhuộm màu thì nên chọn hãng revlon, l'oreal là màu lên có vẻ chuẩn nhất, còn mấy hãng khác e đã thử hết, bigen (dành cho tóc nhuộm) cũng okie nhưng k ưng lắm, double rich thì ôi thôi, lên chắc đc 30% màu nhuộm, còn mấy hãng k rõ tên tuổi cỡ 50-70k/hộp e cũng thử, do ngta tư vấn mấy hãng này lên màu đẹp, nhưng k có dưỡng tóc nhiều đâu, nhuộm xong tóc hay bị khô lắm! mà b đừng ra tiệm mà nhuộm thuốc của nó, nó nói sẽ lên đúng màu b thích, nhưng đa số là tẩy tóc bạn đó! mình cũng bị 1 lần, sau khi ham nhuộm màu ánh vàng.... hixx. Nên theo kinh nghiệm của mình, nếu muốn ra màu mình ưng thì chọn sáng hơn 1 tone, sau đó ra tiệm kiêu ngta nhuộm cho, nếu tóc bạn màu tối hơn màu bạn tính nhuộm thì kêu ngta để tgian lâu 1 chút, tầm 1 tiếng, 1 tiếng hơn, bạn cứ yên tâm là những hãng có tên tuổi mình để tgian lâu hơn nó quy định cũng k sao đâu, do %oxy của nó sử dụng thấp hơn những thuốc nhuộm có trong salon tóc mà!
    PS: Nhớ thử thuốc trước khi nhuộm xem có dị ứng k đã nhé !

tóc màu nâu đen là dễ nhìn nhất gòi