Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Ủ tóc Fructic của Đức, có mẹ nào dùng rồi ạ?

Em gái em hí hửng mua được lọ ủ Fructic của Đức giá rẻ (125K), đem về cho chị,nhưng chết cái là em không biết dùng thế nào. Các mẹ sành điệu cho em hỏi Cái này ủ sau khi gội hay ủ trước lúc gội ạ? để bao lâu thì dội nước?
    Mùi của nó thơm lắm ý, không nhịn được nên phải hỏi luôn???? Em cảm ơn các mẹ trước nhé.

Trích dẫn Gửi bởi congairuoubebong
    Em gái em hí hửng mua được lọ ủ Fructic của Đức giá rẻ (125K), đem về cho chị,nhưng chết cái là em không biết dùng thế nào. Các mẹ sành điệu cho em hỏi Cái này ủ sau khi gội hay ủ trước lúc gội ạ? để bao lâu thì dội nước?
    Mùi của nó thơm lắm ý, không nhịn được nên phải hỏi luôn???? Em cảm ơn các mẹ trước nhé.
    Ủ sau khi gội, chị ạ.
    Có nhiều loại lắm, nếu 125K chắc là loại ủ lạnh, chị có thể ủ lấy, sau khi gội đầu (bôi lên đầu, rồi cuốn khăn, chờ khoảng 10 phút rồi gội lại). Hoặc mang ra hàng, ng ta ủ cho (nếu chị hay gội ngoài hàng), thậm chí dùng như thuốc hấp tóc cũng được. Còn công dụng thì cũng như xả, trơn tóc, mượt tóc... thôi. Bây giờ Fructis có loại ủ gì có ghi là 1 minutes, ủ chỉ có 1 phút, chả khác gì xả ý, công dụng k biết có hơn k, nhưng đắt hơn, cũng trơn, chỉ có chả hiểu có dưỡng tóc hay chữa trị tóc gì gì đó như nó quảng cáo thật ko?
    Túm lại cái Fructis này chỉ được cái trơn tóc thôi chị ạ. :1:

Trích dẫn Gửi bởi congairuoubebong
    nghe bạn nói giống quảng cáo nhỉ, đúng rùi cái này mùi thơm thích lắm. Bạn gội đầu như bình thường, trước khi xả nước sạch lần cuối thì bôi ủ này vào. Sau khi tắm xong cũng là lúc vừa đủ thời gian ủ xong.

Em đang dùng loại có ghi 1 minute nè, tên là Oil Repair. Loại này nhiều dưỡng hơn loại Silk&Shine, dùng cho tóc dạng khô, xơ, và chẻ như tóc em . Nó ghi là 1 minute nhưng em cứ ủ lâu lâu chút. Dùng cũng thích lắm, tóc nhẹ bẫng, mướt hơn nhiều.
    Khi nào kô ủ thì gội xong em bôi 1 ít dưỡng Oil Repair lên tóc (loại chai, dùng giống kem dưỡng của Pantene). Cái này dùng rất thích , tóc mượt hơn mà kô bị dính giống dưỡng của Pantene.

Trích dẫn Gửi bởi
    Em đang dùng loại có ghi 1 minute nè, tên là Oil Repair. Loại này nhiều dưỡng hơn loại Silk&Shine, dùng cho tóc dạng khô, xơ, và chẻ như tóc em . Nó ghi là 1 minute nhưng em cứ ủ lâu lâu chút. Dùng cũng thích lắm, tóc nhẹ bẫng, mướt hơn nhiều.
    Khi nào kô ủ thì gội xong em bôi 1 ít dưỡng Oil Repair lên tóc (loại chai, dùng giống kem dưỡng của Pantene). Cái này dùng rất thích , tóc mượt hơn mà kô bị dính giống dưỡng của Pantene.
    Bạn thường mua bao nhiêu tiền một hộp 300 ml của Đức?

Mình cũng nghe noi Fructic này, bạn thử dung xem nếu mà tốt thì mách lại với mình nhé vì mình đang muốn mua ủ.Thanhk you trước nhé.

Trích dẫn Gửi bởi
    Thấy các mẹ bàn nhiều về ủ tóc Fructis, hôm nay đi chợ mình cũng ngó nghiêng. Thấy cái loại 1 minute có 2 loại: Oil Repair và Color Resist. Mình đang băn khoăn chẳng biết mua loại nào. Oil Repair thì mình sợ không hợp tóc mình vì theo bạn Bê thì nó dành cho tóc khô, xơ, trong khi tóc mình là tóc nhờn, dầu.
    Còn loại Color resist mình cũng không biết có dùng được không, vì nó là color phải chăng chỉ dùng cho những ai nhuộm tóc
    Đấy mình là mình muốn dùng lắm nhưng phải vào đây tham khảo ý kiến các mẹ trước đã. Mẹ nào kinh nghiệm bày cho mình với :1:

Trích dẫn Gửi bởi ocluoc
    Thấy các mẹ bàn nhiều về ủ tóc Fructis, hôm nay đi chợ mình cũng ngó nghiêng. Thấy cái loại 1 minute có 2 loại: Oil Repair và Color Resist. Mình đang băn khoăn chẳng biết mua loại nào. Oil Repair thì mình sợ không hợp tóc mình vì theo bạn Bê thì nó dành cho tóc khô, xơ, trong khi tóc mình là tóc nhờn, dầu.
    Còn loại Color resist mình cũng không biết có dùng được không, vì nó là color phải chăng chỉ dùng cho những ai nhuộm tóc
    Đấy mình là mình muốn dùng lắm nhưng phải vào đây tham khảo ý kiến các mẹ trước đã. Mẹ nào kinh nghiệm bày cho mình với :1:
    Color Resist là loại dưỡng giữ bền màu cho tóc nhuộm, đi kèm với dầu gội và dầu xả Color Resist luôn.

Trích dẫn Gửi bởi ocluoc
    Bạn có thể dùng loại Silkly & Shine bạn ạ

Em mua lọ Oil Repair 300ml ở trên TTVNOL, giá 110K, bạn bán hàng bảo là xách tay từ Đức, nhưng mã nước của hàng lại là 36 (giống lọ Fructis-Hydra liss người nhà em mang từ Pháp về), mã từ 30-37 là của Pháp mà --> Em đang xài hàng Made in France mà cứ đinh ninh xài hàng Đức
    Nhưng xài thấy cũng ổn nên okie thoai :4: