Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    các chị cho em hỏi đã chị nào dùng dầu xả Fructis chưa ạ? Không biết dầu xả có tốt như ủ không các chị nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi lilas
    các chị cho em hỏi đã chị nào dùng dầu xả Fructis chưa ạ? Không biết dầu xả có tốt như ủ không các chị nhỉ?
    Chị đang dùng Fructis nè. Đây là hàng của Garnier-Pháp, cũng là "con" của bọn L'Oreal. Loại này xài cũng tốt, tương đương với Vive của L'Oreal. Nếu tóc không khô xơ, không có vấn đề gì thì gội xả là đủ rồi, không cần ủ đâu. Dùng nhiều sản phẩm ủ iếc này nọ tóc mau dơ lắm! Trừ khi tóc quá khô thì cần ủ lạnh (cái hũ tròn tròn nhỏ nhỏ) loại sleek&shine.

Trích dẫn Gửi bởi Bùi Thuỳ Dương
    Bạn có thể dùng loại Silkly & Shine bạn ạ
    Dì em ở Đức mới xách về một loạt dầu gội, xả và ủ của Frutics đây, vừa về hôm Chủ nhật. Định để dùng nhưng có nhiều loại cho nhiều loại tóc và dùng cũng ko xuể. Có cả loại mà mẹ Bùi Thuỳ Dương nói đấy. Em về xem lại xem có những loại nào. Mẹ nào có nhu cầu thì PM hoặc chat với em ở Yahoo nhé: tolahanh
    Mod ơi đừng xoá bài của em nhá

Ủ lạnh mua ở đâu hả các mẹ??? Cho em tí thông tin với!!!

Các mẹ ơi, thế dầu gội của tụi này có tốt ko? Tóc em thuộc dạng tóc khô, không bị khô cháy đâu, vì em ko ép duỗi j. Thì dùng loại dầu của tụi nó luôn có hợp ko? Tóc có mềm mượt ko?
    @LKTMM: Để em ngâm cứu vụ dầu gội luôn, rồi em lấy dầu ủ sau nhé!!!

Trích dẫn Gửi bởi congairuoubebong
    Em gái em hí hửng mua được lọ ủ Fructic của Đức giá rẻ (125K), đem về cho chị,nhưng chết cái là em không biết dùng thế nào. Các mẹ sành điệu cho em hỏi Cái này ủ sau khi gội hay ủ trước lúc gội ạ? để bao lâu thì dội nước?
    Mùi của nó thơm lắm ý, không nhịn được nên phải hỏi luôn???? Em cảm ơn các mẹ trước nhé.
    Troi oi cau hoi the nay mà không ai thèm trả lời bạn à.
    Dễ thôi, bạn gội đầu sách sẽ, vắt bớt nước ở tóc, rồi lấy một lượng vùa phải Frutis xoa lên tóc, lưu ý xoa nhiều ở đuôi tóc, vì nó khô và già hơn mà, ủ khoảng 15-20' thì xả lại bằng nước sạch thì thôi, đế tóc khô tự nhiên, đừng sấy.
    Mình cũng được người bạn giới thiệu, dùng hơn 1 năm nay rồi, tóc bóng đẹp lắm
    CHúc bạn có mái tóc mượt mà với Frutis. Bạn nên mua hộp màu xanh vàng ấy, màu xanh lá thì không thơm bằng.

em cung muon mua qua! nhung ma mua o dau bay h? mua o Xuan Thuy thi em so lam! ko b co fai hang xin ko? ko lai hang deu thi chet tien. toc em la toc ep. ko biet nen dung loai nao?toc em con bi kho va che ngon nua

Các mẹ ơi em dùng Fructis lâu roài, chắc phải 4 năm. Cơ mà em thấy mọi người bảo ko nên dùng 1 loại dầu gội hay dưỡng tóc lâu quá. Em thì em vẫn thích lắm nhưng ko biết có nên đổi k nhỉ??? à, mà mọi người ko phải lo Liên Thắng, Hà Xuân hay Xuân Thuỷ đâu, em mua cả ở mấy nơi đó liền, dùng vẫn ok lắm, nhất là cái Oil Repair 1 minute ý ạ!

em mới mua ủ tóc này ngày hôm nay, mua ở Tùng Linh trên đường Tôn Đức Thắng. mất 135k. nhưng mà điều em chú ý là ko hiểu sao trong hộp, nó ko hề đầy mà vơi, vơi lắm. vơi đến gần 1 đốt ngốn tay. làm em băn khoăn lắm. ko biết là lọ ủ này nó thế hay là do người ta dùng rồi. em lăn tăn quá

Trích dẫn Gửi bởi nhoclonton
    em mới mua ủ tóc này ngày hôm nay, mua ở Tùng Linh trên đường Tôn Đức Thắng. mất 135k. nhưng mà điều em chú ý là ko hiểu sao trong hộp, nó ko hề đầy mà vơi, vơi lắm. vơi đến gần 1 đốt ngốn tay. làm em băn khoăn lắm. ko biết là lọ ủ này nó thế hay là do người ta dùng rồi. em lăn tăn quá
    Cái hộp đó nó không đầy lên tận miệng đâu bạn ạ. Nó chỉ chiếm hết cái hình cầu thôi, còn một đoạn thẳng dành cho nắp (cỡ khoảng đốt ngón tay) là không có gì hết