Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Ai đã từng dùng dầu oliu và có kinh nghiệm vào chia sẻ nào :))

Em nghe nói dùng dầu oliu cho tóc rất tốt.Tóc em là tóc nguyên thủy,trước khá dầy và mươt nhưng hiện tại tóc lại khá xơ và yếu.Đặc biêt là tóc rất chậm dài.Cắt tóc lâu rồi mà vẫn khá ngắn nên rất buồn.Có mẹ nào đã từng thử qua và có hiệu quả tốt với dầu oliu thì vào đây chia sẻ bí quyết nhé.Giờ em chỉ muốn tóc nó mươt và khỏe hơn thôi còn về khoản dài thì để sau cũng được.Thanks you so much

Lúc nào tóc bị khô xơ do hậu quả của việc uốn nhuộm luôn xoành xoạch là tớ rất chịu khó ủ dầu oliu (pha với dầu hấp theo tỷ lệ 2:1) thấy hiệu quả phết, tuần làm chừng 3 lần, liên tục trong 2 tuần là tóc cải thiện trông thấy; )

nếu e chỉ ủ oliu k thì k có hiệu quả mấy, thua cả dầu dừa, nhưng "đc cái" đắt hơn.hihi

dầu oliu tốt lắm ý

các chị dùng the nao? chi tiet cho em cách ủ và trong bao lâu được không.nhất là dùng dầu oliu loại nào.em thay có một số nguoi dùng bộ dầu gội. xả.hấp cua lee stafford đạt hiệu quả tốt lắm.nhưng mà phải cái giá hơi mắc mà một lọ gội có 200ml, lại ít bọt nữa nên e :-)m không quen.nhưng nếu thật sự dùng có kết quả thì mua cung không tiếc.Với lại em có nên mua hấp khong nhỉ?.tại thường chỉ có tóc nhuộm mới cần hấp . còn em thi không nhuộm hay ép duỗi gì cả..

Em cũng dùng oliu và thấy khá khả quan.
    Chị mua loại Extra Virgin ấy, đừng nên mua chai to vì mở ra mở vào nhiều dầu ô liu dễ mất dưỡng chất lắm, tầm khoảng <100k chai 250 ml.
    Tocse cũng giống tóc chủ pic, ngày trc dầy và khỏe nhưng do nhuộm nhiều nên xơ lắm, mà vẫn dầ (@.@). Em thường bôi dầu lên đầu, nhất là vào những chỗ xơ, nhưng c đừng dùng nhiều quá ko gội xong sẽ bết đó. Để tầm 45 phút trở lên rồi gội lại bằng dầu gội đầu và có xr hoặc ủ gì thì cũng được.
    Em thấy tóc mềm hơn tương đối.
    ^^

Mình thì làm như thế này, tuần làm cách ngày, trung bình là 3 lần. Mình kết hợp olive+ loại dầu gội/xả phù hợp với tóc mình+ serum và beautifying oil của The Body Shop. Tóc luôn bóng và thẳng, cũng ít rụng hơn và dài nhanh hơn nữa ( Tóc mình thường xuyên nhuộm và highlight nhé ) Bước 1: Ủ dầu olive khi tóc còn khô. Dầu olive rất tốt cho tóc, nếu nói cụ thể thì có thể viết thành một bài dài . Tựu chung là : Chống rối tóc, làm mềm, ngăn ngừa gàu (có tài liệu viết dầu olive có thể ngừa chấy), kích thích tăng trưởng tóc, bla bla...Khi apply dầu lên tóc, mình dùng lược răng sin sit nhau để chải cho dầu ngấm đều các sợi tóc và tạo ma sát làm ấm tóc. Mình thường để tối thiểu 3 tiếng. Dùng loại extra virgin, loại này ép lạnh nên không làm biến chất vitamin E, chắc chị em nào cũng biết rồi. Bước 2: Gội sạch đầu (2 lần) cho hết dầu olive và xả tóc bình thưởng. Mình dùng bộ gội xả Kerasys for Thin and Limp hair Bước 3: Lau tóc bằng khăn cho tới khi còn ẩm, sau đó ủ kem dưỡng. Không ủ chân tóc (do tóc mình hơi dầu, ủ olive ở trên là đủ rồi).Mình dùng Rainforest Moisture Hair Butter của The Body Shop. Lại ngồi đợi thêm 1 tiếng nữa. Bước 4: Xả sạch tóc với nước và để tóc khô, sau đó apply serum ở ngọn tóc. Serum thì mình dùng Grapeseed Glossing Serum- TBS Bước 5 (dành cho hôm nào rảnh được nghỉ cả ngày): Sau khi apply serum thì apply tiếp Beautifying oil. Chải đều từ giữa thân tóc đến ngọn tóc. Beautifying oil thấm rất nhanh và có mùi thơm nên hoàn toàn không gây cảm giác dính hay bết gì cả.
    Ngoài ra mỗi ngày mình đều chải tóc 100 lần với một chiếc lược tốt. Điều này rất quan trọng cho việc làm dày và dài tóc hơn.

B trộn dầu xả đang xài + dầu olive theo tỉ lệ 2:1 thì tóc bớt rít hơn vì để nguyên chất olive xả tóc thì nó bết ghê lắm còn ủ tóc thì lấy dầu olive bôi lên tóc, xong lấy khăn nóng ủ lại, chừng 15-20p rồi xả sạch lại thui ^^

mình đang sử dụng và thấy rất ok nhé ! TÓC: 1 tuần 1 lần. lúc tóc sạch à nha. mình dùng tâm bông thoa lên lược sau đó chải lên tóc. cho đều hết tóc rồi dùng khăn quắn ủ trong 20p. bạn nào rảnh ủ nguyên đêm càng tốt nhe. sau đó gội vs dầu gội. có thể bj bết dính. nhưng 2ngay la hêt vả lại nó mượt tóc thì thế củng đâu sao MÔI VÀ LÔNG MI : Tối nào mình củng rán chăm sức e này lên mi và môi = bông tâm. KQ là môi mềm mại, mi thì dài và dày ra đc tí BODY Mình thoa tỉ lệ 1:1 vs sửa tắm. KQ da sáng lên đc tí, đc cái mịn da
    Mình là da mụn nên k dám dùng cho mặt tại sợ bị nổi mụn. nhưng chị e da thườg có thể trộn e ấy với srm 1:1. củng mịn và sáng da lắm @@

Các Chủ đề tương tự

1. kinh nghiệm chăm sóc tóc với dầu oliu (dành cho người lười + ít tiền )
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-13-2014, 07:32 PM
  2. Chia sẽ kinh nghiệm nối tóc
    Bởi bepteddy trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-21-2014, 03:33 AM
  3. Ai có kinh nghiệm nối tóc ở Thảo Tây thỳ chia sẽ với em nhé
    Bởi akakavn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-28-2014, 06:00 AM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-22-2013, 06:04 AM
  5. mặt nạ giúp tóc mau dài. Ai có kinh nghiệm thì vào chia sẻ cho em với!!!
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-19-2011, 06:23 PM