Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Duỗi tóc sau khi làm xoăn 1 tháng

Tình hình là tháng trước e tự nhiên hâm lên đi làm xoăn xong già đau già đớn nên hôm nay mới quyết tâm đi ra tiệm để duỗi lại tóc với mục tiêu là chỉ cần tóc duỗi tương đối thẳng ra chứ không cần tóc phải thẳng băng như ép ( do tóc em khá mỏng và em lại để tóc ngắn nên nếu ép thẳng thì nó ẹp hết vào đầu trông kinh lắm). E ra tiệm làm tóc gần nhà thì được chủ tiệm làm cho như sau : chải thuốc lên tóc ( không gội trước), sau đấy để gần 10p là đi xả sạch bằng nước và sấy khô tương đối, bôi gel dưỡng và ép qua 1 lượt bằng máy là xong. Bình thường e thấy mọi người đi ép thì có thêm 1 bước nữa là bôi thuốc dưỡng định hình và xả lại lần nữa mới xong nhưng hỏi chủ tiệm thì bác í bảo là do e duỗi tự nhiên thôi nên không cần bước ấy (?) và bác í dùng thuốc xịn nên yên tâm :-|. Mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi là bỏ qua giai đoạn thuốc dưỡng định hình thì có bị hỏng tóc không? và 1 điều nữa là chủ tiệm bảo ép kiểu này chỉ cần đợi 24h là có thể gội bình thường ( trong khi e tham khảo trên mạng là phải để ít nhất 48h?). E xin chân thành cảm ơn!

làm xoăn với thuốc tốt khá ok đấy

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM