Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tư vấn cấu hình PC cho dân xây dựng.

Xin chào, em cần mọi người tư vấn dùm để có thể xây dựng một bộ PC tầm 10-12tr để có thể chạy một số phần mềm như : autocad structural detailing, revit structure, ..và một số phần mềm tính toán nữa..em xin cảm ơn.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zaky2000
    Xin chào, em cần mọi người tư vấn dùm để có thể xây dựng một bộ PC tầm 10-12tr để có thể chạy một số phần mềm như : autocad structural detailing, revit structure, ..và một số phần mềm tính toán nữa..em xin cảm ơn.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thuần học ko game j hết sắm dàn này
    CPU: i5 4460
    Main: MSI B85 E45
    Ram: 2x4GB Kingston hyper X fury
    SSD: 128GB Curcial M550(Hoặc HDD 1TB Segate Barracuda) Khuyên dùng SSD chạy cho nhạnh
    PSU: Antec BP400
    Case: Orient
    sau này muốn thêm ít game có thể lên vga cỡ gtx 660 đổ lại hoặc có điều kiện mua vga cao hơn thì phải đổi nguồn.

Bạn Giang cho mình hỏi tý, ssd 128 GB đó sẽ được phân vùng để cài win và lưu dữ liệu luôn đó hả bạn, vì nghe đâu project đồ họa dung lượng lớn lắm ...

Đồ họa cần xài đến CPU là phải chơi combo AMD
    • CPU : AMD FX 8320
    • Main : MSI 970 gaming / hoặc nếu không có có thể thay sang Gigabyte GA 970A D3P
    • RAM : Kingston HyperX Fury buss 1866 - 4GB x 2
    • Vỏ case : Ko gaming gì thì lấy vỏ Orient cho tiết kiệm
    • HDD : Seagate 1TB
    • PSU : Corsair VS 450 ( thích hợp cho nếu bạn thích nâng VGA về sau .. PSU này có 2 đầu cấp nguồn 6 pin phù hợp cho VGA GTX 660 đổ xuống )
    • Tiền thừa còn lại thì bạn có thể cân nhắc lên Tản cho CPU - VGA để game tạm - hoặc là ko làm gì
    Hà Nội tham Khảo Anphatpc 269 Chùa Bộc sẽ được fix giá

Trích dẫn Gửi bởi giangle1989
    Bạn Giang cho mình hỏi tý, ssd 128 GB đó sẽ được phân vùng để cài win và lưu dữ liệu luôn đó hả bạn, vì nghe đâu project đồ họa dung lượng lớn lắm ...
    60GB cài win thôi bạn. còn lại lưu những thứ khác quan trọng. 128GB dùng tiết kiệm nha ko nên lưu mấy thứ setup hay phim ảnh lung tung. có gì lên mạng xem online. còn nếu đầu tư thêm mua 1 HDD 500GB lưu dữ liệu thì 128 GB cài win luôn cũng đc

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    Đồ họa cần xài đến CPU là phải chơi combo AMD
    • CPU : AMD FX 8320
    • Main : MSI 970 gaming / hoặc nếu không có có thể thay sang Gigabyte GA 970A D3P
    • RAM : Kingston HyperX Fury buss 1866 - 4GB x 2
    • Vỏ case : Ko gaming gì thì lấy vỏ Orient cho tiết kiệm
    • HDD : Seagate 1TB
    • PSU : Corsair VS 450 ( thích hợp cho nếu bạn thích nâng VGA về sau .. PSU này có 2 đầu cấp nguồn 6 pin phù hợp cho VGA GTX 660 đổ xuống )
    • Tiền thừa còn lại thì bạn có thể cân nhắc lên Tản cho CPU - VGA để game tạm - hoặc là ko làm gì
    Hà Nội tham Khảo Anphatpc 269 Chùa Bộc sẽ được fix giá
    mấy cái đồ hoạ mắt muỗi ý mà dùng i5 chơi là đẹp rồi đâu cần AMD. HD 4600 dư cân

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    60GB cài win thôi bạn. còn lại lưu những thứ khác quan trọng. 128GB dùng tiết kiệm nha ko nên lưu mấy thứ setup hay phim ảnh lung tung. có gì lên mạng xem online. còn nếu đầu tư thêm mua 1 HDD 500GB lưu dữ liệu thì 128 GB cài win luôn cũng đc
    À, thì ra là như vậy. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé, mình đã hiểu rồi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cho mình hỏi ngoài lề tý nha, laptop nhà mình hổ trợ sata2, mình muốn mua ổ ssd gắn vào để nạp cho nhanh thì mình mua ổ ssd sata 3 gắn vào thì có cải thiện được gì nhiều về tốc độ không (nhất là nạp game) , vì ssd sata 3 đã chiếm gần hết thị trường rồi, ssd sata 2 tìm hơi khó.

Mình cũng tra google rồi, có bài báo thì nói nhanh hơn, có bài báo nói cũng không nhanh mấy, mình cũng không biết như thế nào nữa ...

Cám ơn bạn đã nhiệt tình trả lời câu hỏi nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nhắm mắt vào mở mắt ra là lên win 8 luôn nhé =.= load game thì bụp cái xong với điều kiện game cài trên ssd nhé. khởi động các ctrinh cũng ko phải load hình vòng tròn mà bấm cái vào luôn =.=! túm lại tốc độ nhanh như gió

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    mấy cái đồ hoạ mắt muỗi ý mà dùng i5 chơi là đẹp rồi đâu cần AMD. HD 4600 dư cân
    Xét tổng thể combo AMD FX 8320 + Main 970 về chất lượng để làm 3D hay kể cả Game đều OK hơn Intel i5 4460 + Main B85 mà xét cả về giá thì nếu Build theo kiểu AMD FX 8320 + main ECS 970 thì còn rẻ hơn - Build = giá thì là FX 8320 + main GA 970A D3P - Build hơn giá 1 chút thì là FX 8320 + Main MSI 970 gaming....
    ~.~cá nhân mình ko khuyến khích việc xài đồ họa tích hợp của CPU cho lắm .....

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    Xét tổng thể combo AMD FX 8320 + Main 970 về chất lượng để làm 3D hay kể cả Game đều OK hơn Intel i5 4460 + Main B85 mà xét cả về giá thì nếu Build theo kiểu AMD FX 8320 + main ECS 970 thì còn rẻ hơn - Build = giá thì là FX 8320 + main GA 970A D3P - Build hơn giá 1 chút thì là FX 8320 + Main MSI 970 gaming....
    ~.~cá nhân mình ko khuyến khích việc xài đồ họa tích hợp của CPU cho lắm .....
    mấy cái đó học suốt 5 năm rồi :v nên yên chí chạy ngon. AMD lại phải thêm VGA =.=!