Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 87
    Yên tâm nhất là mua máy có Apple Care. Chính sách bảo hành của Apple đối với máy có Apple cũng thoáng hơn.

Chính sách bảo hành của Apple đối với sản phẩm của Apple thật sự không thoáng đâu Bác. Với Apple đúng chính sách thì làm, không thì khó chấp nhận lắm...

Các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu ngơ là mấy code máy. Giống như MB985, MD103, MD104, MD223 ....
    Mấy code này có thể cho biết thông tin gì về máy? Năm sản xuất? Hay có gì nữa không?

Trích dẫn Gửi bởi mr_v
    Các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu ngơ là mấy code máy. Giống như MB985, MD103, MD104, MD223 ....
    Mấy code này có thể cho biết thông tin gì về máy? Năm sản xuất? Hay có gì nữa không?
    Có thể, nhưng chắc chắn là Số serial number !

Trích dẫn Gửi bởi PhaoloRGB
    Có thể, nhưng chắc chắn là Số serial number !
    Vậy chắc ăn nhất vẫn là check serial trên trang của apple để biết cụ thể thông tin hả bác?
    Em trước giờ chưa dùng, cũng muốn chuyển nhưng ngại khoản chi phí nên phải tìm hiểu trước khi mua hàng 2hand [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Tks bác đã trả lời

Chi phí đừng ngại, nếu giờ Bác ra Phong Vũ xem cái máy Win, giá cũng khoảng từ 12tr đến gần 20tr thì một em Apple giá đó vẫn có cái ngon cho Bác, quan trọng là Bác có biết món hàng nào đáng giá hay không thôi. Còn đối với Apple tốt nhất để check là Serial Number. Nếu Bác ghé Piano hay mấy anh nào nói qua Piano thì nên chọn anh Nghị thôi nhé, còn không thì nói mấy anh kia tha cho Bác là đc rồi.

Hi all,
    Tình hình là trước giờ mình xài Win thôi, nhưng từ khi chơi iPhone, iPad giờ muốn đổi cái laptop cho đồng bộ. Vấn đề ở đây, vào đề luôn:
    Dạo qua 1 vòng thị trường thấy giá của con MD101 (cũ) và Sony Vaio Model: SVE14A35CVB thì giá same same nhau. Giờ đang phân vân vì mình định mua tầm 15-18tr.

Xin các cao thủ tư vấn giúp 1 cách khách quan.
    Chân thành cảm ơn

Đi mua kiểu máy gần như mới thế này thì thà mua mới luôn cho xong, đa phần các máy qua tay để lên đời họ thường xài hết bảo hành mới bán, còn không đa phần là hàng trộm cắp hoặc lỗi nọ lỗi kia

Gửi từ cục gạch của tôi

Trích dẫn Gửi bởi o2neorobin
    Đi mua kiểu máy gần như mới thế này thì thà mua mới luôn cho xong, đa phần các máy qua tay để lên đời họ thường xài hết bảo hành mới bán, còn không đa phần là hàng trộm cắp hoặc lỗi nọ lỗi kia

Gửi từ cục gạch của tôi
    Bác nói thế thì vộ tình bít đường người mua rồi.... máy xài rồi cẫn còn bảo hành và dùng tốt đó chứ,.... nhưng do người ta muốn đổi máy.....nên người ta bán máy, thì mình thua thôi.... như mình nói, quan trọng là kiến thức và khâu test của mình.... còn lại là Hên Xui.

mình thấy những máy chất lượng tốt, giá cao như em này thì người mua về họ cần máy để làm việc là chính chứ không phải để test máy xong rồi bán. và người ta cũng đã tham khảo kỹ trước khi mua rồi nên trường hợp bán đi để nâng cấp máy khác là vô cùng nhỏ.
    đặt vào trường hợp người đi mua hàng không biết nhiều về máy họ có 2 lựa chọn PC cấu hình cao hoặc Mac , mua mới thì gần như quá dễ rồi nhưng để mua hàng gần như mới thế này lại vẫn còn bảo hành này nọ mà thời gian bảo hành chỉ có 12 tháng thì lấy đâu ra nhiều máy còn chất, còn ngon , còn bảo hành cho họ nữa?
    chưa kể đến những máy ngon như vậy người bán đi sẽ ra 1 cái giá tương đương hàng mới (chả ai dùng máy đang ngon mà lại bán tháo đi như cho cả đâu) nhất lại là một mặt hàng thương hiệu apple.
    còn với hàng chôm chỉa thì nó lại là một khía cạnh khác

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  2. Kinh nghiệm dùng dầu dừa dưỡng tóc
    Bởi elainechen trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 12:00 AM
  3. Kinh nghiệm mua Laptop new 100% không sợ bị luộc đồ.
    Bởi vantienart trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 04:24 PM
  4. (Closed) Cần tìm người có kinh nghiệm sử dụng để test Macbook
    Bởi meocon trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 05:53 AM
  5. Kinh nghiệm mua tóc giả
    Bởi truong.tt trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-16-2014, 02:16 PM