Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: So sánh CPU laptop

từ thực tế là khách mình có bạn làm after effect và render 4Dcinema bằng 1 con lap core2duo-ram2gb vẫn chạy được. mà ở mức trung bình chứ không thấp.

ý riêng của mình thì cứ coi hiệu xuất tổng thể toàn hệ thống, khả năng nâng cấp, card màn hình (cái này ko upgrade được nên quan trọng). Xem cả các phương án nâng hiệu xuất bằng thêm ram hoặc thay SSD.

chỉ so CPU thì không thể có kết quả chính xác cho thực tế sử dụng hàng ngày được. ví dụ 1 con Nokia Lumia cấu hình rất thấp so với SS nhưng nó có giật, lắc ?

Ngoài ra thì ca1c vấn đề như tản nhiệt, wifi, kết cấu khung máy, vỏ máy, bàn phím cũng cần xem xét kỹ.

1 con CPU không làm nên cái laptop nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi truongminhthi999
    Giữa CPU core i3 thế hệ thứ 3 dòng M so với core i3 thế hệ thứ 4 dòng U để làm proshow, after effect ở mức độ trung bình - thấp thì cái nào tốt hơn. VGA nên rời hay tích hợp?
    làm mấy cái đó nó cần CPU là chính b ah. nên lấy CPU dòng M sẽ tốt hơn, con U kia chip i3 ko có turbo boost nên xung hơi thấp. vga rời ko quá quan trọng, có thì vẫn tốt hơn

Nhu cầu đó lây CPU chip M tốt hơn b nak

khuyến khích CPU chip

Giữa CPU core i3 thế hệ thứ 3 dòng M so với core i3 thế hệ thứ 4 dòng U để làm proshow, after effect ở mức độ trung bình - thấp thì cái nào tốt hơn. VGA nên rời hay tích hợp?
    CPU M sẽ tốt hơn cho việc làm AE đó bạn, với lại cũng tùy file, lâu lâu xuất video CPU nó lên tới 100%.

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    làm mấy cái đó nó cần CPU là chính b ah. nên lấy CPU dòng M sẽ tốt hơn, con U kia chip i3 ko có turbo boost nên xung hơi thấp. vga rời ko quá quan trọng, có thì vẫn tốt hơn
    Bạn đang nói là cùng thế hệ hay khác thế hệ CPU?

Xin cám ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi allyou
    khuyến khích CPU chip
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]To thế

Xin cám ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ.
    Quyêt chiến em nào chưa b hj