Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Nhờ các anh tư vấn máy tầm 12-14t

Đứa e em mới lên đại học , giờ gia đình e có nhu cầu mua cho nó cái máy tính..
    Nhu cầu k cần cấu hình quá mạnh nhưng cũng k đến nỗi yếu quá.
    Giá tu 12-14t. E thích chip intel M nhưng giờ hình như toàn chip U thì phải. K biết hiệu năng chíp này ra sao. I3 chíp U đã ổn chưa ạ.
    Vì là con gái nên dòng nào thời trang và mỏng nhẹ một chút. E thiên về dòng ultrabook hơn.
    Ngoài ra e thấy có con Hp 14R và Toshiba L40 trông thời trang và trang nhã nhưng gõ bàn phím của hai máy này nghe chừng chán quá. Mong các bác tư vấn giúp em ạ.
    Nếu được mong các bác tư vấn cho e xem chỗ nào bán uy tín và giá tốt với ạ, e mua hàng công ty thôi. chứ giá FPT shop thì hơi chát.
    Trước xin cám ơn các bác, sau xin chúc các bác Sức khỏe ạ.

tầm đó b tham khảo Dell 5447 vỏ nhôm có bàn phim lED b nhé

Dell Inspiron N5447A P49G001-TI56100 Silver

CPU Intel Core i5 4210U (1.7Ghz up to 2.7 Ghz )/ Ram 6GB 1600MHz DDR3/ HDD 1TB 5400rpm/ VGA Intel HD Graphics 4400/ Display 14.0" LED , có bàn phím LED, HD(1366x768)/ Free Dos

Trích dẫn Gửi bởi handukims
    Giá tu 12-14t. E thích chip intel M nhưng giờ hình như toàn chip U thì phải. K biết hiệu năng chíp này ra sao. I3 chíp U đã ổn chưa ạ.
    Vì là con gái nên dòng nào thời trang và mỏng nhẹ một chút. E thiên về dòng ultrabook hơn.
    Ngoài ra e thấy có con Hp 14R và Toshiba L40 trông thời trang và trang nhã nhưng gõ bàn phím của hai máy này nghe chừng chán quá. Mong các bác tư vấn giúp em ạ.
    Nếu được mong các bác tư vấn cho e xem chỗ nào bán uy tín và giá tốt với ạ, e mua hàng công ty thôi. chứ giá FPT shop thì hơi chát.
    Tuỳ nhu cầu sử dụng thôi bạn ah [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em gái bạn học ngành gì nhỉ.
    với những nhu cầu sử dụng đơn giản thì chip U hoàn toàn đáp ứng được và thực hiện rất tốt, nhưng nếu sử dụng nặng thì chip M sẽ đảm bảo hiệu năng ổn định hơn.

Bạn có thể ngó qua dòng này nhé, Dòng Business ultrabook cao cấp của HP, máy rất bền, kiểu dáng cũng rất đẹp
    HP Folio 9470M - nặng 1.6kg
    3rd Gen Intel® Core™ i5-3427U Processor (3M Cache, up to 2.80 GHz)
    4GB RAM DDR3 bus 1600MHz
    SSD 180GB SATA 3 Max
    14" 1367x768 LED Backlit
    VGA Intel® HD Graphics 4000 1GB
    Webcam Bluetooth Finger. Pin: 6 Cells Li - ion, Win8 Pro 64
    BH HP Care 6/2016 - BH trungtran.vn 3 tháng

hai con này hơi to, e cần máy 14 inch trở xuống thôi, e gái e học sư phạm nên cần máy bình thường thôi, bàn phím tốt một chút vì phải gõ nhiều...nhẹ là một yếu tố ưu tiên..con Hp e thấy dc nhưng mà hình như mẫu năm ngoài clear rồi thì phải.

hai con này hơi to, e cần máy 14 inch trở xuống thôi, e gái e học sư phạm nên cần máy bình thường thôi, bàn phím tốt một chút vì phải gõ nhiều...nhẹ là một yếu tố ưu tiên..con Hp e thấy dc nhưng mà hình như mẫu năm ngoài clear rồi thì phải.
    đây là hàng Like new bạn ah [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    phân khúc Elitebook là dòng cao cấp của HP, dòng business cao cấp nên rất bền, chuyên dùng để làm việc, mà dòng này máy new thì giá rất cao, nên hàng like new là sự lựa chọn hợp lý. Máy còn đẹp như mới, không xước sát gì, nếu rảnh bạn có thể ghé qua bên mình tham khảo xem sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi laptop.trungtran.vn
    đây là hàng Like new bạn ah [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    phân khúc Elitebook là dòng cao cấp của HP, dòng business cao cấp nên rất bền, chuyên dùng để làm việc, mà dòng này máy new thì giá rất cao, nên hàng like new là sự lựa chọn hợp lý. Máy còn đẹp như mới, không xước sát gì, nếu rảnh bạn có thể ghé qua bên mình tham khảo xem sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    máy 14 hay 15 inch anh nhỉ, còn nguyên thùng k ạ, pm cho e xin cái giá nhé

Bác tham khảo thử em này coi sao ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... văn phòng, sư phạm thì chọn code i3 cho nhẹ tiền bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chỉ tầm hơn 10tr tí ... em này đc cái form nhìn cũng thời trang + đèn bàn phím làm việc đêm cũng khá ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... với nhu cầu của em gái bác thì em nghĩ em này dư sức đáp ứng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] .... Thông số em nó đây ạ:

Dell Inspiron N5447 - M4I32502 / i3-4030U / RAM 4GB DDR3 / 500GB HDD / VGA Onboard / 14.1" / FreeDOS

Ở TP.HCM bác tham khảo bên em thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... có gì qua em làm ly cafe xem máy, sẵn dẫn em gái theo cho em làm quen ... à nhầm cho em gái xem máy luôn bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... về giá cả thì dòng DELL em khá tự tin sẽ support bác đc giá tốt nhất hiện nay luôn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

www.thegioisoshop.vn
    Yahoo: tgs_tuvan1

tầm này bạn có thể xem con Vostro 5560B này nhé.
    NB Dell Vostro 5560 - V5560B
    - Intel Core i5-3230M 2.6GHz - 3M
    - DDRAM 4GB/1600
    - HDD 1000GB SATA
    - NVIDIA GT630M 2GB // Intel HD 4000- DVD-RW
    - Card Reader 3.1 - USB 3.0- 15.6" - HDMI - Webcam
    - LAN 10/100 - Wireless N - Bluetooth
    - Weight 2.3Kg - Battery 3 Cell
    - OS Option
    - Bảo hành 1 năm

Tầm này tham khảo mẫu K451 nhé, thiết kế mỏng gọn, cấu hình ổn, bảo hành chính hãng 2 năm

Asus K451LA-WX092D
    CPU: Intel® Core™ i3-4010U (3M cache , 2 x 1.7 GHz)
    Ram: 4G DDR3L 1600 MHz
    HDD: 500GB 5400rpm
    Màn hình: 14" HD (1366x768)
    VGA: Intel® HD Graphics 4400
    Hoặc nghía sang mẫu P450,bthiết kế chắc chắn, cấu hình ok, bảo hành chính hãng 2 năm

Asus P450LAV-WO131D
    CPU: Intel® Core™ i5-4210U (3M cache , 2 x 1.7 GHz) upto 2.70 GHz
    HDD: 500GB 5400rpm
    Màn hình: 14" HD (1366x768)
    VGA: Intel® HD Graphics 4400
    Còn thích chip M thì ngó sang dòng HP Probook 440 , cấu hình khá, thiết kế cứng cáp, bảo hành chính hãng 2 năm

HP Probook 440 J7V38PA
    CPU: Intel® Core™ i5-4210M (3M cache , 2 x 2.6 GHz) upto 3.2 GHz
    HDD: 500GB 5400rpm SSHD
    Màn hình: 14" HD 1366 x 768
    VGA: Intel® HD Graphics 4600

Tham khảo thêm 2 máy này

TOSHIBA SATELLITE C55-B5200/ CORE I3-4500/6GB/750GB

Giá bán:

• CPU: Intel® Core i3- 4500U Processor , _ GHz
    • Bộ nhớ: DDR3L, 6GB GB. Đĩa cứng: 750 GB
    • Màn hình: 15.6 inch (1366x768 pixels)