Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Có nhiều em cấu hình hoành tráng tí không bác
    K5100 hay 1 đống SSD rồi 880 SLI này nọ cho anh em chơi thử không nhỉ

Có con Titan đó, nhưng chưa về hàng demo cho anh em, tại em đó khủng long quá. Link em ấy đây: https://www.aftershockpc.com/AFTERSHOCK Titan V2/
    Có option 880 SLI.

Trích dẫn Gửi bởi kingkiller248
    Có con Titan đó, nhưng chưa về hàng demo cho anh em, tại em đó khủng long quá. Link em ấy đây: https://www.aftershockpc.com/AFTERSHOCK Titan V2/
    Có option 880 SLI.
    nếu mua em có tầm 30 củ à! sao rớ được mấy cái đó hả bác =))!

Chào bác, mình là chủ bài viết trên voz đây, có gì muốn hỏi cứ cmt, mình sẽ trả lời nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Sắp tới mình con review con xg15, 17 nữa, ra rồi bác xem nhé
    Nếu bác ở HCM thì qua showroom coi + test máy tẹt ga tại địa chỉ 285/12 CMT8 nhé
    à khi nào làm xong bài review con xg15, 17 bác send cái link qua hộ em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]!

Đang ở
    Cần Thơ
    Trích dẫn Gửi bởi angelofdark
    nếu mua em có tầm 30 củ à! sao rớ được mấy cái đó hả bác =))!
    Bác thử con xg15, 30mil thì đc GTX 860M rồi, rất đáng đồng tiền bát gạo [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi angelofdark
    à khi nào làm xong bài review con xg15, 17 bác send cái link qua hộ em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]!
    Ok thôi bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mà bác còn lăn tăn về chất lượng máy các kiểu, qua showroom mà test máy, cho test tẹt ga. Lần trước có người tới test mà tới tận 4h chơi game liên tục [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Xin đào mộ 1 chút nhưng cho em hỏi giữa con xg15-v3 và asus g550jk thì nên chọn con nào ạ? Con xg15 nhìn có vẻ dày và nặng quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Ohala
    Xin đào mộ 1 chút nhưng cho em hỏi giữa con xg15-v3 và asus g550jk thì nên chọn con nào ạ? Con xg15 nhìn có vẻ dày và nặng quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Con Asus đó mới, có vẻ mỏng - nhưng bạn nhớ là mỏng thì thường tản nhiệt không tốt, và quan trọng nhất là máy đó sử dụng GTX 850M trong khi XG15 là GTX 860M. Mà GTX 860M mạnh hơn 850M nhiều. Nên dày hơn tí thì tản tốt hơn thôi. Với mình thì đừng quá dày và nặng mà cũng đừng quá mỏng để tản cho tốt. Chơi game mà đụng phải mấy con lap nóng như lò lửa thì chả muốn chơi nữa. Trừ khi bạn ở nước ngoài, trời lạnh cần lap nóng để sưởi ấm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn 1 cái nữa là màn của Asus là IPS - màu + góc nhìn rất tốt. Nhưng nếu là để chơi game thì không tốt do tốc độ phản hồi của màn IPS chậm, bạn chơi game FPS thì rất khó chịu, còn các game RTS, MOBA thì không đến nỗi.
    Rồi XG15 nặng 2.7 gồm pin thôi, không đến nỗi nặng so với các em 4-5kg của Alienware thì vẫn nhẹ chán.

Con Asus đó mới, có vẻ mỏng - nhưng bạn nhớ là mỏng thì thường tản nhiệt không tốt, và quan trọng nhất là máy đó sử dụng GTX 850M trong khi XG15 là GTX 860M. Mà GTX 860M mạnh hơn 850M nhiều. Nên dày hơn tí thì tản tốt hơn thôi. Với mình thì đừng quá dày và nặng mà cũng đừng quá mỏng để tản cho tốt. Chơi game mà đụng phải mấy con lap nóng như lò lửa thì chả muốn chơi nữa. Trừ khi bạn ở nước ngoài, trời lạnh cần lap nóng để sưởi ấm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn 1 cái nữa là màn của Asus là IPS - màu + góc nhìn rất tốt. Nhưng nếu là để chơi game thì không tốt do tốc độ phản hồi của màn IPS chậm, bạn chơi game FPS thì rất khó chịu, còn các game RTS, MOBA thì không đến nỗi.
    Rồi XG15 nặng 2.7 gồm pin thôi, không đến nỗi nặng so với các em 4-5kg của Alienware thì vẫn nhẹ chán.
    thoai em lạy bác.theo trang chủ nvidia, 860m hơn 850m có 15% thoai còn theo notebookcheck có 10% thoai. xin lỗi em hơi bức xúc vì card em là 850m

Thực tế sử dụng sẽ khác bác nhé. Dù sao thì x50M từ trước giờ thuộc dạng entry-level của đám gaming. Từ x60M tới x80M mới là hàng mạnh. Mình không có ý dìm hàng gì bác cả. Nhưng bác phải hiểu 2 card khác nhau tới mức độ tản nhiệt cũng khác nhau, nên thường 850M mới có thể nhét vào các con mỏng, nhẹ vì nó không ra nhiệt nhiều (yếu).
    Một phần 850M giờ là cấu trúc Maxwell nên cách biệt được giảm xuống, chứ thời 750M so vs 650M so với các anh chị x60M, x70M, x80M thì đúng là 1 vàng 1 cám bác ạ.

http://gpuboss.com/gpus/GeForce-GTX-...Force-GTX-850M Cho bác xem thử, về thông số thì 10-15% thật nhưng lúc gaming thì cách nhau tới 45% framerate

http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-....107795.0.html
    rồi bác xem các game chơi ở FullHD thường chỉ 30-40 fps. Rất khó chịu bác nhé, GTX 850m chơi game ở HD hay HD+ còn kham đc chứ FullHD thì chán lắm (Trước đây 750M + 650M là không chơi được luôn nhé)