Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi kingkiller248
    http://gpuboss.com/gpus/GeForce-GTX-...Force-GTX-850M Cho bác xem thử, về thông số thì 10-15% thật nhưng lúc gaming thì cách nhau tới 45% framerate
    Đọc thêm về băng thông đi bạn nhá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bản trên đó là ddr3 nhá. Còn bản dd5 của 850m vượt 25% và lên đến rất rất gần 770m năm ngoái nhá

Thực tế sử dụng sẽ khác bác nhé. Dù sao thì x50M từ trước giờ thuộc dạng entry-level của đám gaming. Từ x60M tới x80M mới là hàng mạnh. Mình không có ý dìm hàng gì bác cả. Nhưng bác phải hiểu 2 card khác nhau tới mức độ tản nhiệt cũng khác nhau, nên thường 850M mới có thể nhét vào các con mỏng, nhẹ vì nó không ra nhiệt nhiều (yếu).
    Một phần 850M giờ là cấu trúc Maxwell nên cách biệt được giảm xuống, chứ thời 750M so vs 650M so với các anh chị x60M, x70M, x80M thì đúng là 1 vàng 1 cám bác ạ.
    mỗi năm mỗi khác đừng có áp đặt phân biệt như vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thực tế gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] gtx 850m ddr5 của mềnh đang gánh hight asssin cred iv ở full hd đây

Bác nên để cấu hình game ở cấu hình đề nghị của geforce experience, cho fps luôn ổn định và có trải nghiệm tốt nhất có thể trên con card của bác, còn bắt nó cố thì cấu hình nào cũng để được thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

http://gpuboss.com/gpus/GeForce-GTX-...Force-GTX-850M Cho bác xem thử, về thông số thì 10-15% thật nhưng lúc gaming thì cách nhau tới 45% framerate

http://www.notebookcheck.net/NVIDIA-....107795.0.html
    rồi bác xem các game chơi ở FullHD thường chỉ 30-40 fps. Rất khó chịu bác nhé, GTX 850m chơi game ở HD hay HD+ còn kham đc chứ FullHD thì chán lắm (Trước đây 750M + 650M là không chơi được luôn nhé)
    30-40 fps ở fullhd rất khó chịu á hố hố xem gtx 860m có gánh hơn nổi không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chả biết là chơi game bao giờ chưa nửa

Thế mình bảo là 850M mới đc lên Maxwell nên khoảng cách giảm (năm sau các x70M, x80M lên Maxwell xem, x50M lại hít khói ngay)

Trích dẫn Gửi bởi béo_94
    30-40 fps ở fullhd rất khó chịu á hố hố xem gtx 860m có gánh hơn nổi không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chả biết là chơi game bao giờ chưa nửa
    Thế thì bác chưa chơi game ở 60fps rồi, tánh mình khó, dưới là thấy sự khác biệt (chứ không phải không chơi đc) mà chơi game ai cũng mún ổn định 60 fps cả bạn à

Con Asus đó mới, có vẻ mỏng - nhưng bạn nhớ là mỏng thì thường tản nhiệt không tốt, và quan trọng nhất là máy đó sử dụng GTX 850M trong khi XG15 là GTX 860M. Mà GTX 860M mạnh hơn 850M nhiều. Nên dày hơn tí thì tản tốt hơn thôi. Với mình thì đừng quá dày và nặng mà cũng đừng quá mỏng để tản cho tốt. Chơi game mà đụng phải mấy con lap nóng như lò lửa thì chả muốn chơi nữa. Trừ khi bạn ở nước ngoài, trời lạnh cần lap nóng để sưởi ấm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn 1 cái nữa là màn của Asus là IPS - màu + góc nhìn rất tốt. Nhưng nếu là để chơi game thì không tốt do tốc độ phản hồi của màn IPS chậm, bạn chơi game FPS thì rất khó chịu, còn các game RTS, MOBA thì không đến nỗi.
    Rồi XG15 nặng 2.7 gồm pin thôi, không đến nỗi nặng so với các em 4-5kg của Alienware thì vẫn nhẹ chán.

Trích dẫn Gửi bởi béo_94
    thoai em lạy bác.theo trang chủ nvidia, 860m hơn 850m có 15% thoai còn theo notebookcheck có 10% thoai. xin lỗi em hơi bức xúc vì card em là 850m
    cám ơn ý kiến của 2 bác nhiều nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Ohala
    cám ơn ý kiến của 2 bác nhiều nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    850M cũng đã Maxwell nên không tệ, nhưng nếu bác thiên về game off cần cấu hình thì đú lên cho tiện đôi đường. Chúc bác tìm được lựa chọn của mình

bác có showrom ở hà nội không??
    đang định quyết mua em
    • MSI GE60 2PC(Apache)-602XVN-BB74718G1T0SX Core i7 4710HQ (2.5GHZ), Ram 8GB, HDD 1TB, 15.6" (1920x1080), VGA Geforce GTX860M 2GB, Pin 6 Cell, Free Dos
      thế mà lại thấy hãng kia rẻ hơn 3 triệu lại thấy băn khoăn.
      bác có chỗ nào có em đến review thử chứ mua mà chưa thấy nó ntn thì sợ quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]