Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 93

Tư vấn mua laptop vừa học vừa chơi game 12 triệu?

Các bác tư vấn giúp em tí được không ạ?

Sang năm hai Đại học, em muốn đầu tư con laptop mới cho hoành tráng. Em chỉ có tầm 12 triệu, muốn tậu 1 con có chip loại tốt 1 chút ( i5 ivy trở lên, 3xxx hay 4xxx ) ram tầm 4GB, 14 inch. Ngoài học hành, thì em cũng muốn laptop đó có cấu hình mạnh mạnh xíu, để em chơi game thư giản, kiểu như Liên Minh Huyền Thoại hay Fifa Online 3 ạ.

Mong các bác tư vấn cho em. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Gắng thêm mấy trăm nghàn nữa lấy
    Asus P550LN-XO178D - Màu Xám Core i5 4200U, 1.6 Ghz, 4GB, 500GB (7200rpm), VGA GeForce 840M 2GB, DVDRW, 15.6", Dos
    Bạn ở HN than khảo qua Thái Vinh

Dạ em đang ở HCM [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em học ở bên Kinh tế, không biết nếu gần trường em thì có chỗ nào có thể ổn không ạ, đi xa sợ có vấn đề gì mất công lên bảo hành này nọ mệt lắm

Trích dẫn Gửi bởi phuong4191
    Dạ em đang ở HCM [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em học ở bên Kinh tế, không biết nếu gần trường em thì có chỗ nào có thể ổn không ạ, đi xa sợ có vấn đề gì mất công lên bảo hành này nọ mệt lắm
    tầm 12tr hơi khó b ak
    13tr có dòng p550LDV nak cũng OK đó b

tham khảo model này thớt

Asus X552LDV - SX750D / SX470D i5 Haswell 4210U - 4GB - 500GB HDD - VGA N

Trích dẫn Gửi bởi phuong4191
    Tầm này thì có em P450LDV, P550LDV đáp ứng tốt các nhu cầu trên đó bạn. Có VGA rời chiến 2 game trên đều mượt. Trường bạn ở đâu nhỉ? Ở HCM thì ghé Hangchinhhieu.vn bên mình tham khảo, chuyên Asus giá cực tốt nhé, đang có khuyến mãi cực hấp dẫn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ASUS P450LDV-WO193D - i5-4210U 1.7GHz, 4GB, 500GB, VGA GT 820M 2GB, 14.0"

Thích CPU mạnh, hiệu năng tốt, vỏ nhôm, card onboard thì tham khảo 2 model Lenovo Z410 và Asus K451LA này
    Lenovo IdeaPad Z410 (5939-1080) - i5-4200M 2.5GHz, 4GB, 1TB, Intel HD 4600, 14"

ASUS K451LA-WX146D - i5-4210U 1.7GHz, 4GB, 500GB, VGA Intel HD 4400, 14"

Tự nhiên nhớ hồi sinh viên đam mê công nghệ, cứ đầu năm ba má gửi tiền là hùn nhau ráp máy các bác ạ. Hôm nay lại ngồi nghe thằng em nói chuyện với thằng bạn hỏi "máy mày xài core i mấy?" thì lại nhớ hồi đó gặp nhau toàn "con PC chú chạy Pentinum nào?". Lúc đó thằng nào có Pentinum 3 là đại gia, rồi đứa nào cũng năn nỉ đút lót để được vọc vạch. Híc bác nào có đời sinh viên giống em không?

Trích dẫn Gửi bởi vuphi
    Tự nhiên nhớ hồi sinh viên đam mê công nghệ, cứ đầu năm ba má gửi tiền là hùn nhau ráp máy các bác ạ. Hôm nay lại ngồi nghe thằng em nói chuyện với thằng bạn hỏi "máy mày xài core i mấy?" thì lại nhớ hồi đó gặp nhau toàn "con PC chú chạy Pentinum nào?". Lúc đó thằng nào có Pentinum 3 là đại gia, rồi đứa nào cũng năn nỉ đút lót để được vọc vạch. Híc bác nào có đời sinh viên giống em không?
    hồi học sinh mình dùng 1 case dùng AMD của ông anh để lại, máy HP tổng tuổi thọ 6 năm (mình dùng được hơn 4 năm ) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi vuphi
    có em đây, mà nói được câu "máy chú chạy pentinum nào?" thì bác chắc cũng phải già lắm rồi nhỉ. Em thấy chơi Pentinum rộ lên từ thời 2000 thì phải. em thì không gắn bó với pentinum lắm, may mắn tiếp xúc với con pentinum 4 hồi 2004 thôi, sau đó toàn xài core i đến giờ. Intel có thể nói là cả vùng kỷ niệm của em

Trích dẫn Gửi bởi vuphi
    nhà em cũng xài pentinum 3 mà giờ đang chờ Intel khuyến mãi để mua đổi máy mới đây. Hôm qua đọc trên zing thấy bảo thứ 6 tuần này là Intel có sự kiện khuyến mãi rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. tư vấn lắp dàn máy chuyên game tầm 15 triệu
    Bởi sakaratt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 04:04 AM
  2. Xin tư vấn ráp máy tính bàn để cày game tầm 10-11 triệu.
    Bởi hocseo trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 07:06 PM
  3. [ Thắc mắc ] cấu hình case game tầm 7-8 triệu.
    Bởi thecuongnnx32 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 06:26 PM
  4. cần các bác tư vấn mua laptop giá tầm 13 triệu chơi lol mượt
    Bởi milogaudaik trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 09-30-2014, 05:37 PM
  5. Tư vấn laptop 15 triệu
    Bởi lephonghau trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 09-29-2014, 04:40 PM