Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Máy mới mua về chạy chậm !!! Cần tư vấn giúp :(

Tình hình như trên là mình mới mua một e Hp envy Slim quad 2014
    Mình xài thì máy khởi động nhanh , lúc nhanh lúc chậm ( cái này có vẻ ok ) nhưng khi mở các phần mềm lượt web như Firefox hoặc Cốc Cốc thì rất lag , delay khoảng 5 đến 7s mới lên . có khi còn không lên ở một số phần mềm khác , phải khởi động lại hoặc một lúc sau mới lên . vào các thư muc như download bình thường cũng vài giây mới hiện lên hình icon các file . down file MP4 về xem bấm vào có lúc bị đứng một lúc luôn . Tóm lại mình nghĩ vs cấu hình như bên dưới của m có lẽ máy phải chạy khá là nhanh . ah 1 lỗi nữa là lướt web cũng rất lag lúc trượt lên xuống các web hoặc xem video trên youtube . mình đang rất bực mình vs máy vì mình mua chưa đầy 1 tuần . đây là hàng xách tay . Mọi người con này có phải bị lỗi gì ko ? và mình nên làm như thế nào ? cảm ơn
    Cấu hinh máy :

• CPU: 4rd generation Haswell Intel(R) Core(TM) i7-4712HQ (2.3 GHz, 6MB L3 Cache) Turbo Boost up to 3.3GHz
    • RAM: 8GB DDR3L Bus 1600 Mhz
    • Ổ cứng: 750GB 5400rpm Hard Drive with HP ProtectSmart Hard Drive Protection
    • Màn Hình: 15.6-inch diagonal Full HD WLED-backlit Display (1920x1080)
    • VGA: Geforce GTX 850M 4GB / Intel HD 4600
    • Weight: 2.15Kg

Hàng xách tay thì ko biết đâu mà lần..
    Bạn mua ở VN ak..hay nhờ ng` mua bển gửi về thế...
    nếu mua ở VN thì mang ra bảo hành thôi..1 tuần chắc vẫn còn bảo hành chứ

Bạn down crystaldisk info về kiểm tra ổ cứng xem có bị sao ko, nếu có thì đi bảo hành ổ cứng, còn không thì bạn cài lại win mới xem sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Win có sẵn trong máy mà bạn . mình mới mua dc có vài ngày thôi vs lại là win bản quyền nữa nên chắc ko cài lại mà chắc ghost lại . mà máy mua s h về như vậy . hzzz

Trích dẫn Gửi bởi huahuuvinh
    Tình hình như trên là mình mới mua một e Hp envy Slim quad 2014
    Mình xài thì máy khởi động nhanh , lúc nhanh lúc chậm ( cái này có vẻ ok ) nhưng khi mở các phần mềm lượt web như Firefox hoặc Cốc Cốc thì rất lag , delay khoảng 5 đến 7s mới lên . có khi còn không lên ở một số phần mềm khác , phải khởi động lại hoặc một lúc sau mới lên . vào các thư muc như download bình thường cũng vài giây mới hiện lên hình icon các file . down file MP4 về xem bấm vào có lúc bị đứng một lúc luôn . Tóm lại mình nghĩ vs cấu hình như bên dưới của m có lẽ máy phải chạy khá là nhanh . ah 1 lỗi nữa là lướt web cũng rất lag lúc trượt lên xuống các web hoặc xem video trên youtube . mình đang rất bực mình vs máy vì mình mua chưa đầy 1 tuần . đây là hàng xách tay . Mọi người con này có phải bị lỗi gì ko ? và mình nên làm như thế nào ? cảm ơn
    Cấu hinh máy :

• CPU: 4rd generation Haswell Intel(R) Core(TM) i7-4712HQ (2.3 GHz, 6MB L3 Cache) Turbo Boost up to 3.3GHz
    • RAM: 8GB DDR3L Bus 1600 Mhz
    • Ổ cứng: 750GB 5400rpm Hard Drive with HP ProtectSmart Hard Drive Protection
    • Màn Hình: 15.6-inch diagonal Full HD WLED-backlit Display (1920x1080)
    • VGA: Geforce GTX 850M 4GB / Intel HD 4600
    • Weight: 2.15Kg
    nhiều khả năng full ram do bạn chạy nhiều chương tình ngầm quá =.=! hoặc cũng có thể full load hdd

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    nhiều khả năng full ram do bạn chạy nhiều chương tình ngầm quá =.=! hoặc cũng có thể full load hdd
    bạn có thể hướng dẫn mình cách xem các chương trình như bạn nói được không ? mình mua máy về sao vẫn vậy . mình chỉ mới cài 1 số phần mềm nhỏ ( khoảng 4 5 chương trình và game ) . CPU luôn chạy dưới 10% ( lướt web nghe nhạc ) . Memory cũng tầm 30% .
    không biết h đem ra ngoài quán có thể làm gì được không .

thế ko phải full ram nhiều khả năng full HDD
    win 8 thì ấn chuột phải vào thanh task ball ở dưới cùng màn hình chọn task manager rồi chọn thẻ performance xem HDD nó có full 100% ko chỗ disk (c,d,e .. theo tên ổ của bạn đó)

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    thế ko phải full ram nhiều khả năng full HDD
    win 8 thì ấn chuột phải vào thanh task ball ở dưới cùng màn hình chọn task manager rồi chọn thẻ performance xem HDD nó có full 100% ko chỗ disk (c,d,e .. theo tên ổ của bạn đó)
    mình vừa xem thì không full bạn ah . còn bên thẻ Processes hồi nãy mình quét virus thử thì thấy full 100% ( chỗ Disk ) . lúc đang quét mình mở cleaner 2 lần không lên . tắt quét đi thì h mới ccleaner mới lên và h Disk cũng chỉ vài % . mình ko rành lắm mong bạn chỉ giúp

Win có sẵn trong máy mà bạn . mình mới mua dc có vài ngày thôi vs lại là win bản quyền nữa nên chắc ko cài lại mà chắc ghost lại . mà máy mua s h về như vậy . hzzz
    Cài hoặc ghost lại Win đi bạn. Nếu vẫn tình trạng như cũ thì bạn đem ra hãng để họ test lại phần cứng vì cấu hình cao như vậy không lý nào lại chậm như bạn mô tả

mình vừa xem thì không full bạn ah . còn bên thẻ Processes hồi nãy mình quét virus thử thì thấy full 100% ( chỗ Disk ) . lúc đang quét mình mở cleaner 2 lần không lên . tắt quét đi thì h mới ccleaner mới lên và h Disk cũng chỉ vài % . mình ko rành lắm mong bạn chỉ giúp
    hay bạn chưa cài đủ driver máy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]