Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Zotac GTX 760 AMP, Palit GTX 760 JetStream loại 2GB với loại 4GB

Mong mọi người giúp mình.
    Chuyện là mình đang muốn mua 1 con crad đồ họa dành cho chiến game off là chủ yếu. Nhưng mình lại đang phân vân giữa 3 con này:
    ZOTAC GeForce GTX 760 AMP 2GB

Palit Nvidia GTX 760 JetStream loại 2GB với loại 4GB

Xin ý kiến và lời khuyên của mọi người thì mình nên mua loại nào? (giả sử tiền không thành vấn đề)

Mình có thêm 1 câu hỏi là loại Palit GTX 760 2GB với 4GB. Mình có tìm hiểu thì thấy loại:
    Palit GTX 760 2GB
    Graphics Clock là Base Clock : 1072MHz / Boost Clock : 1137MHz.
    Palit GTX 760 4GB
    Graphics Clock là Base Clock : 980MHz / Boost Clock : 1033MHz

Việc chênh lệch về Graphics Clock này có ảnh hưởng nhiều đến việc chơi game không?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Nếu 1 khi tiền đã không phải là vấn đề thì nên mua của ASUS , MSI , GIGATES hay Palit nhé ... Tản tốt hơn ...

Trích dẫn Gửi bởi vuchoan
    Nếu 1 khi tiền đã không phải là vấn đề thì nên mua của ASUS , MSI , GIGATES hay Palit nhé ... Tản tốt hơn ...
    vậy giữa loại Palit GTX 760 2GB với loại Palit GTX 760 4GB minh nên chọn loại nào bạn. tại mình thấy phần Graphics Clock có sự chênh lệch.

4GDDR5 256 bits thì phải hơn 2GDDR5 256 bits rầu bạn @@

4GDDR5 256 bits thì phải hơn 2GDDR5 256 bits rầu bạn @@
    Palit 2GB Graphics Clock là Base Clock : 1072MHz / Boost Clock : 1137MHz.
    Palit 4GB Graphics Clock là Base Clock : 980MHz / Boost Clock : 1033MHz.
    Phần mình đang lăn tăn khó hiểu là chỗ Graphics Clock này nè. 4GB lại thấp hơn 2GB.
    Graphic Clock có ảnh hưởng như thế nào tới chất lượng đồ họa không bạn? Có cần phải quan tâm tới nó ko?

Trích dẫn Gửi bởi Onimusa3110
    Palit 2GB Graphics Clock là Base Clock : 1072MHz / Boost Clock : 1137MHz.
    Palit 4GB Graphics Clock là Base Clock : 980MHz / Boost Clock : 1033MHz.
    Phần mình đang lăn tăn khó hiểu là chỗ Graphics Clock này nè. 4GB lại thấp hơn 2GB.
    Graphic Clock có ảnh hưởng như thế nào tới chất lượng đồ họa không bạn? Có cần phải quan tâm tới nó ko?
    Khi 1 CARD màn hình có cùng GPU - buss bộ nhớ - Và dung lượng bộ nhớ thì bạn nên quan tâm đến dung lượng bộ nhớ của VGA
    Ví Dụ VGA của bạn chọn đang là Palit GTX 760 đúng không
    Vậy nó chạy GPU geforce GTX 760 - Bus bộ nhớ là 256 bits - và Dung lượng bộ nhớ là GDDR5 thì cái này càng cao càng tốt ... Mấy cái GPU clock - memory clock bạn xem hơn nhau 1 chút đó nó ko đáng kể mấy đâu ....Khi đã cùng GPU và cùng Buss bộ nhớ thì dung lượng bộ nhớ càng cao càng tốt ~.~ 4GDDR5 > 2GDDR5 mà mình xem trên tandoanh thì hơn đến cả gần 1 triệu ^^

Khi 1 CARD màn hình có cùng GPU - buss bộ nhớ - Và dung lượng bộ nhớ thì bạn nên quan tâm đến dung lượng bộ nhớ của VGA
    Vậy nó chạy GPU geforce GTX 760 - Bus bộ nhớ là 256 bits - và Dung lượng bộ nhớ là GDDR5 thì cái này càng cao càng tốt ... Mấy cái GPU clock - memory clock bạn xem hơn nhau 1 chút đó nó ko đáng kể mấy đâu ....Khi đã cùng GPU và cùng Buss bộ nhớ thì dung lượng bộ nhớ càng cao càng tốt ~.~ 4GDDR5 > 2GDDR5 mà mình xem trên tandoanh thì hơn đến cả gần 1 triệu ^^
    Cảm ơn bạn rất nhiều. lăn tăn đắn đo bữa giờ cuối cùng cũng quyết định được rồi ^^

Cái đó cũng tùy mình nghĩ là con GTX 760 2GB kia nó sẽ hơn con 4GB khoảng 8% với game thường và thua độ 2% với game nào ăn nhiều Ram.

Trích dẫn Gửi bởi hoanganhvudelux
    Cái đó cũng tùy mình nghĩ là con GTX 760 2GB kia nó sẽ hơn con 4GB khoảng 8% với game thường và thua độ 2% với game nào ăn nhiều Ram.
    Mình thì nghĩ là trừ khi nó có khác nhau về bus bộ nhớ và GPU thôi
    Ví Dụ GPu GT 730 của Gainward làm
    Có 3 bản : GT 730 1GDDR5 64 bits - 2GDDR3 128 bits
    mới nhìn vào thì ai cũng nghĩ bản GT 730 2 GDDR3 128 bits ngon hơn vì có bus bộ nhớ lớn hơn
    Nhưng bạn hãy đọc cái nè
    ~.~
    http://genk.vn/may-tinh/danh-gia-gt-...1162813534.chn

Cho nên mình nghĩ khi đã cùng GPU và cùng luôn bus bộ nhớ thì dung lượng bộ nhớ càng cao càng OK ^^ ko có lí gì khi bản 4gb đắt hơn bản 2gb cả triệu mà bản 2gb lại hơn đc cả ^^ đúng k

Ddr5 ngon là chắc

Các Chủ đề tương tự

1. Nên chọn MSI N750TI TF 2GD5/OC hay ZOTAC GTX 660 Synergy
    Bởi vungochue trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 04:22 AM