Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Trích dẫn Gửi bởi helloboyaaa
    Như tít nhé.e có tầm 16tr thôi ạ.ae tư vấn giúp e.e cảm ơn nnhiề
    Bạn tham khảo dòng Thinkpad nhé - dòng doanh nhân cao cấp, máy rất bền, chuyên để làm việc với hiệu năng ổn định cao...
    Tầm giá bạn có thể tham khảo Thinkpad T430 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Học xây dựng có liên quan đến thiết kế đồ họa. Ý kiến của mình là bạn nên mua máy có cấu hình sau:

1. Màn hình lớn: 15.6" HD Led để nhìn các mẫu xây dựng thiết kế chính xác. Không cần phải đẩy chuột xem vì thiếu vùng nhìn.

2. Bộ xử lý: Với mức tiền đang có. Bạn mua tầm i5 là vừa (không cần CPU cho phép overclock - ép xung)

3. Ram: Từ 4GB để đáp ứng cho các mẫu 3D

4. Ổ cứng: Từ 500 (nếu có dựng phim thì nên chọn ổ SDD nhưng chi phí không rẻ đâu nhé)

5. Card màn hình: Cần máy có card rời riêng để chạy đồ họa khi cần thiết (từ 128 bit trở lên)

6. Những yếu tố khác như Pin trâu, cổng HDMI.... thì nhìn chung với những máy mới hiện nay đều đáp ứng được.

E cảm ơn 2 bác ạ.để e vào nghiên cứu xem sao

tầm 16tr làm em này khá ngon nhé thớt, thiết kế nhôm nguyên khối, tản nhiệt tốt, vỏ nhôm mát lạnh, vga rời GT 750M 2GB khá ngon

Dell Inspiron 7537 54206G50G Core i5 4200U - 6GB - 500GB - VGA Geforce 750M GT 2GB

Trích dẫn Gửi bởi helloboyaaa
    E cảm ơn 2 bác ạ.để e vào nghiên cứu xem sao
    cố tí tham khảo Dell 7537 b nhé