Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Hà nội - Cần tư vấn về dòng Dell Workstation

Số là tháng rồi cày ải được 1 số tiền không to ko nhỏ ( tầm hơn 10tr ) . Em đang nghía con Dell Precision m4500 ở laptop Lê sơn chỗ khuất duy tiến . Mà hình như chỗ bác ấy chuyên dòng hp thì phải .
    Nhu cầu của em cũng đơn giản , game chơi cũng ít ( Dota , liên minh ) hay 1 số game offline như CoD . Chủ yếu xem phim là nhiều vì nhiều thời gian rảnh ở cơ quan
    Yêu cầu cần nhất là máy thật bền , ít nóng , sử dùng lâu dài .
    Mong bác nào có kinh nghiệm sử dụng mấy dòng này rồi cho em ý kiến ạ

Không ai tư vấn giúp em à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

dòng này mĩnh cũng k rành lắm
    up giúp b nhé

Vẫn đợi ý kiến các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

có 1 cái Dell nữa để tham khảo

DELL LATITUDE E6510 CORE I5 - M540/4GB/500GB

Giá bán:

• CPU: Intel 540m, Turbo boost up to 3.06GHz GHz
    • Bộ nhớ: DDR3 1333Mhz (PC3-10666), 4 GB. Đĩa cứng: 250 GB
    • Màn hình: 15.6 inch (1920x1080 pixels)
    • Đồ họa: NVS 3100M +Intel HD Graphics _, Rời
    • Hệ điều hành: Windows 7 Professional. Trọng lượng: _ Kg
    • Màu sắc: silver color
    • Bảo hành: 3 Tháng
    • CÒN HÀNG

DÒng WS thì cũng ngon rồi, bác Lê sơn cũng có tiếng trong bán hàng HP xách tay này. Nói chung cấu hình thì chắc khỏi bàn rồi, đáp ứng thoải mái nhu cầu của bạn. Dòng WS của Dell với HP nó cũng tương đương với nhau.

Đã xác định mua dòng này thì bác cứ đến tận nơi xem qua hình thức thế nào nữa, vì dù sao nó cũng ra khá lâu rồi, chọn được 1 chiếc đẹp + mới cũng hơi khó.

Đang ở
    hcm
    Trích dẫn Gửi bởi unknown
    Số là tháng rồi cày ải được 1 số tiền không to ko nhỏ ( tầm hơn 10tr ) . Em đang nghía con Dell Precision m4500 ở laptop Lê sơn chỗ khuất duy tiến . Mà hình như chỗ bác ấy chuyên dòng hp thì phải .
    Nhu cầu của em cũng đơn giản , game chơi cũng ít ( Dota , liên minh ) hay 1 số game offline như CoD . Chủ yếu xem phim là nhiều vì nhiều thời gian rảnh ở cơ quan
    Yêu cầu cần nhất là máy thật bền , ít nóng , sử dùng lâu dài .
    Mong bác nào có kinh nghiệm sử dụng mấy dòng này rồi cho em ý kiến ạ
    nếu xem phim thì con đó dư thừa sức lực bác ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nhưng làm đồ họa thì hơi không mượt mà nhé vì card 1 GB thôi

Trích dẫn Gửi bởi aviSHOP.SP2
    DÒng WS thì cũng ngon rồi, bác Lê sơn cũng có tiếng trong bán hàng HP xách tay này. Nói chung cấu hình thì chắc khỏi bàn rồi, đáp ứng thoải mái nhu cầu của bạn. Dòng WS của Dell với HP nó cũng tương đương với nhau.

Đã xác định mua dòng này thì bác cứ đến tận nơi xem qua hình thức thế nào nữa, vì dù sao nó cũng ra khá lâu rồi, chọn được 1 chiếc đẹp + mới cũng hơi khó.
    Đấy , e chỉ e ngại là nó ra khá lâu rồi . Cơ bản là e thích cái dell trông cứng cáp menly. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Dòng máy mới nhất là inspiron dùng nóng ran , lại chóng tã . Cứ nồi đồng cối đá là e thích r [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thật ra bác ấy chuyên hp mà e lại thích dell nên hơi suy nghĩ . Bây giờ chưa đủ hàng phải tích thêm độ dăm bữa nữa r xuống xem cụ thể . Bây giờ đang máu nên cứ lên đây hỏi các bác cho nó đỡ sốt ruột

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew.hotro
    nếu xem phim thì con đó dư thừa sức lực bác ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nhưng làm đồ họa thì hơi không mượt mà nhé vì card 1 GB thôi
    Bạn tư vấn có ngược ko bạn , xem phim thì những em như precision ko đẹp như những dòng XPS , nhưng về đồ họa thì oke nhé.

VGA dùng cho đồ họa ko phải cứ để ý cái dung lượng 1GB 2GB hay 4GB mà quan trọng là cái tên loại VGA dùng chuyên cho dòng nào, đồ họa thì có Nvidia Quadro hay Ati FireFro là phổ biến trong laptop hiện nay, game thì GT hay GTX này nọ.

M4500 thì chip i5 đời đầu , hơi cũ so với hiện nay tầm 15-16 tr bạn có thể chiến W520 i7 rồi hoặc cả M4600

Trích dẫn Gửi bởi gial2
    Bạn tư vấn có ngược ko bạn , xem phim thì những em như precision ko đẹp như những dòng XPS , nhưng về đồ họa thì oke nhé.

VGA dùng cho đồ họa ko phải cứ để ý cái dung lượng 1GB 2GB hay 4GB mà quan trọng là cái tên loại VGA dùng chuyên cho dòng nào, đồ họa thì có Nvidia Quadro hay Ati FireFro là phổ biến trong laptop hiện nay, game thì GT hay GTX này nọ.

M4500 thì chip i5 đời đầu , hơi cũ so với hiện nay tầm 15-16 tr bạn có thể chiến W520 i7 rồi hoặc cả M4600
    Ủa hình như m4500 là i7 mà bác ? Em cố gắng mua sớm nên chắc chỉ tầm 12 chai đổ xuống thôi ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Phân vân giữa hai con dell 7537 và dell 5447 nhờ các bác tư vấn giúp
    Bởi datnnb502 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 10-06-2014, 10:30 PM
  2. [Thắc mắc ]Máy dell dell inspiron 3542 i5/4210U
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 10:51 PM
  3. dell 7537 - dell N5547 tư vấn giúp em . cho em cái giá và địa chỉ mua hàng
    Bởi sanxuatbalotuixachvn trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22