Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Lựa chọn giữa Macbook retina 15 MC975 vs ME664

Trước giờ chưa dùng macbook bao giờ , bây giờ mình đang có dự định mua một chiếc macbook retina thay cho em asus chạy win đang hấp hối . Vì chưa dùng dòng này bao giờ nên mình không có chút kinh nghiệm nào cả. Qua phần tự tìm hiểu thì mình bây giờ đang băn khoăn giữa 2 em 975 vs 664. Về cấu hình mình thấy 2 em này khác nhau ở chỗ cái chip cpu ( 975 thì 2.3 còn em 664 thì 2.4 ) giá chênh nhau tầm 200$ . Cho mình hỏi là dòng MC975 có phải là dòng 2012 , còn dòng 664 mới ra là dòng mới hơn 2013 . Hay kí hiệu MC975 vs ME664 chỉ giúp phân biệt thị trường phân phối của apple ( kiểu một em thì cho thị trường Châu á - một em cho châu Âu chẳng hạn )!!
    Mình hỏi gà nên rất mong bác nào biết chỉ mình với ạ . Vì mình đang băn khoăn em 975 dòng 2012 cái quản tản nhiệt đang bị chê hay kêu . Nếu dòng này có hàng mới sản xuất thì tốt còn nếu đã thay thế bằng dòng 664 thì chắc cũng cố lên em này cho yên tâm!!

không có bác nào giúp em ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM
    Tôi dùng 975 hơn 2 tháng nay, chẳng thấy quạt kêu gì cả. Nếu chưa hài lòng 975 thì lên 976 SSD 512 GB dùng cho thoải mái. Còn ME664 chưa dùng qua nên không biết

Trích dẫn Gửi bởi danghung66
    Tôi dùng 975 hơn 2 tháng nay, chẳng thấy quạt kêu gì cả. Nếu chưa hài lòng 975 thì lên 976 SSD 512 GB dùng cho thoải mái. Còn ME664 chưa dùng qua nên không biết
    Mình chắc không đủ tiền lên 976 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Nhu cầu của mình chủ yếu công việc , học tập là chính k chơi game , đồ họa mấy nên vụ quạt kêu mình không lo lắm . Tại ý chính muốn hỏi là năm sản xuất của 2 em kia thôi . Nếu em 975 có hàng 2013 thì chắc mua em này luôn bác ạ, cpu 2,3 so vs 2,4 cũng k khác mấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Còn nếu bh k sản xuất hàng 975 mà thay hoàn toàn bằng 664 thì chắc phải cố tí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Bác dùng mac hay chạy win k a?

Nếu bạn ở VN, Nên lưu ý phần mềm, dân mình thường sài hàng ..... mà loại dùng cho mac ít hơn win nhiều, bạn nên tìm hiểu các phần mềm bạn thường dùng có của mac không trước khi mua máy

Nếu lựa chọn Apple thì khỏi bàn rồi nhưng khi mua máy nên cẩn thận, cẩn thận ngay ban đầu thì về sau khỏi phải ân hận.
    Nếu Bác mua máy mới thì tuyệt, ... với nhu cầu của Bác thì cũng chẳng cần phải i7 làm gì. Core 2 là đủ chén rồi.
    Còn nếu muốn dùng cho nó hiện đại thì múc em Retina 15 inch cho nó sướng. Phần mềm bên Mac với nhu cầu của Bác thì khỏi phải bàn,... đủ cả.
    Vả lại dùng Apple cho nó An cái tâm và có điều kiện tránh xa Virus hơn, còn dùng Win thì tội nghiệp Win quá, Virus nó tấn công liên tục, mà phần mềm diệt Virus thì nặng máy PàCố luôn.

Trích dẫn Gửi bởi PhaoloRGB
    Nếu lựa chọn Apple thì khỏi bàn rồi nhưng khi mua máy nên cẩn thận, cẩn thận ngay ban đầu thì về sau khỏi phải ân hận.
    Nếu Bác mua máy mới thì tuyệt, ... với nhu cầu của Bác thì cũng chẳng cần phải i7 làm gì. Core 2 là đủ chén rồi.
    Còn nếu muốn dùng cho nó hiện đại thì múc em Retina 15 inch cho nó sướng. Phần mềm bên Mac với nhu cầu của Bác thì khỏi phải bàn,... đủ cả.
    Vả lại dùng Apple cho nó An cái tâm và có điều kiện tránh xa Virus hơn, còn dùng Win thì tội nghiệp Win quá, Virus nó tấn công liên tục, mà phần mềm diệt Virus thì nặng máy PàCố luôn.
    Hi mình đang đủ gom lúa để mua 1 e retina mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình dùng qua 2 đời máy windown rồi tới năm thứ 2 máy thường dùng kém hơn nên bây giờ muốn chuyển sang mac dùng thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi bosjunhan_kem
    Hi mình đang đủ gom lúa để mua 1 e retina mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình dùng qua 2 đời máy windown rồi tới năm thứ 2 máy thường dùng kém hơn nên bây giờ muốn chuyển sang mac dùng thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mac dùng sang năm thứ 2 cũng kém hơn năm đầu (vd ổ SSD có kém đi tí...) nhưng vẫn ko đến mức tồi tệ như máy Windows đâu (trước mình dùng con Vaio, đc một năm thấy kém hẳn)

Trích dẫn Gửi bởi bosjunhan_kem
    Trước giờ chưa dùng macbook bao giờ , bây giờ mình đang có dự định mua một chiếc macbook retina thay cho em asus chạy win đang hấp hối . Vì chưa dùng dòng này bao giờ nên mình không có chút kinh nghiệm nào cả. Qua phần tự tìm hiểu thì mình bây giờ đang băn khoăn giữa 2 em 975 vs 664. Về cấu hình mình thấy 2 em này khác nhau ở chỗ cái chip cpu ( 975 thì 2.3 còn em 664 thì 2.4 ) giá chênh nhau tầm 200$ . Cho mình hỏi là dòng MC975 có phải là dòng 2012 , còn dòng 664 mới ra là dòng mới hơn 2013 . Hay kí hiệu MC975 vs ME664 chỉ giúp phân biệt thị trường phân phối của apple ( kiểu một em thì cho thị trường Châu á - một em cho châu Âu chẳng hạn )!!
    Mình hỏi gà nên rất mong bác nào biết chỉ mình với ạ . Vì mình đang băn khoăn em 975 dòng 2012 cái quản tản nhiệt đang bị chê hay kêu . Nếu dòng này có hàng mới sản xuất thì tốt còn nếu đã thay thế bằng dòng 664 thì chắc cũng cố lên em này cho yên tâm!!
    ME664 (2013) là nâng cấp nhẹ của MC975 (2012), về cơ bản chỉ khác chip từ 2.3 lên 2.4 (xem trên mạng thì có vẻ như có chút tinh tỉnh nữa)… cơ mà về hiệu năng theo điểm bechmark thì cũng ko chênh lệch nhiều (xem bảng dưới)
    Giá chênh $200 theo mình là ko đáng ^^

Trích dẫn Gửi bởi Sonltt
    ME664 (2013) là nâng cấp nhẹ của MC975 (2012), về cơ bản chỉ khác chip từ 2.3 lên 2.4 (xem trên mạng thì có vẻ như có chút tinh tỉnh nữa)… cơ mà về hiệu năng theo điểm bechmark thì cũng ko chênh lệch nhiều (xem bảng dưới)
    Giá chênh $200 theo mình là ko đáng ^^

Cám ơn bạn đã góp ý . Nhưng mình sợ h mua hàng 975 là hàng tồn kho của năm 2012 thì cũng k ưng lắm. Hi nói chung còn khoảng hơn tháng nữa mình mới mua nên cứ tham khảo dần trước bạn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn em chọn MacBook ạ
    Bởi vuvandoan071102c trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 05:28 PM
  2. Nhờ vả a/e tư vấn chọn mua Macbook
    Bởi huyenvu91 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-22-2014, 05:47 AM
  3. Nên mua macbook air ở đâu?
    Bởi seohaizz trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 14