Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Tư vấn mua ổ cứng cho dell vostro 3560

tình hình cái laptop dell vostro 3560 của em bị hỏng mất cái ổ cứng, đang tính mua cái ổ cứng mới ko biết chọn loại nào. Em có khoảng 2tr trở lại thôi. Định mua cái ổ HDD thì 1Tb hoặc cái ổ SSD chắc chỉ mua đc loại 120Gb.
    Nhờ mọi người giúp mình mua ổ HDD hoặc SSD thì mua loại nào cho bền mà tốc độ tốt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu bạn lưu dữ liệu nhiều thì SSD 120GB sợ không đủ xài đâu. Win driver cũng mất tầm 25GB rồi

Hdd đi b nhé, chữa được nhiều hơn

Trích dẫn Gửi bởi jickjick93
    tình hình cái laptop dell vostro 3560 của em bị hỏng mất cái ổ cứng, đang tính mua cái ổ cứng mới ko biết chọn loại nào. Em có khoảng 2tr trở lại thôi. Định mua cái ổ HDD thì 1Tb hoặc cái ổ SSD chắc chỉ mua đc loại 120Gb.
    Nhờ mọi người giúp mình mua ổ HDD hoặc SSD thì mua loại nào cho bền mà tốc độ tốt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nếu lưu trữ nhiều film hay ảnh ọt gì đó thì lấy HDD đi, ổ 500GB là đủ rồi, còn nếu ít lưu trữ thì làm con SSD. Theo mình thì bạn sắm cái SSD đi, lưu trữ cài đặt win với soft các kiểu thì tầm 50GB là cùng. Còn 70GB lưu mấy thứ linh tinh khác, nếu thấy thiếu thì dành dụm thêm ít khoảng 6 700k mua cái HDD, cũ cũng được, gắn vào ổ DVD là tuyệt vời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tiện thể cho em hỏi HDD gắn vào chỗ DVD có giảm tốc độ không ạ... Tks...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Nhut
    tiện thể cho em hỏi HDD gắn vào chỗ DVD có giảm tốc độ không ạ... Tks...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bình thường bạn nhé, tùy vào ổ HDD 5400 hay 7200rpm thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hangchinhhieu.vn
    Nếu lưu trữ nhiều film hay ảnh ọt gì đó thì lấy HDD đi, ổ 500GB là đủ rồi, còn nếu ít lưu trữ thì làm con SSD. Theo mình thì bạn sắm cái SSD đi, lưu trữ cài đặt win với soft các kiểu thì tầm 50GB là cùng. Còn 70GB lưu mấy thứ linh tinh khác, nếu thấy thiếu thì dành dụm thêm ít khoảng 6 700k mua cái HDD, cũ cũng được, gắn vào ổ DVD là tuyệt vời [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    laptop thì sử dụng ổ cứng 2.5' hay 3.5' hả anh

^ 2.5 bạn nhé. Dư giả thì làm ssd và cả HDD luôn, ssd thì xài caddy bay lắp vào ổ DVD

chiến ssd đi bác , máy chạy ngon hơn nhiều , dữ liệu mình có thể lưu ngoài

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    chiến ssd đi bác , máy chạy ngon hơn nhiều , dữ liệu mình có thể lưu ngoài
    em cũng đang tính vậy, mua cái ssd còn dữ liệu nhẹ nhẹ lưu trong máy, mấy cái khác em cho nó lên mây, khi cần thì tải về. mạng nhà em sd cũng cáp quang 80mbs rồi

Các Chủ đề tương tự

1. lổi của dell vostro 5560
    Bởi mrtobi trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 10:05 PM
  2. Tìm mua laptop Dell Vostro 3560 i5 ở Tp Hcm
    Bởi Đơn giản trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-06-2014, 10:16 PM
  3. Tư vấn mua dell Vostro cho dân kỹ thuật
    Bởi thangbonnuoc trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 72