Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

cần tư vấn nên chọn cpu hay vga

Em đang xài main giga g31 es2c,cpu e5200 dual core 2.6 hay gì đó.ram 2gb và vvga trung quốc.
    Hiện tại em có nhu cầu chơi game fifa online 3.máy em chơi low setting vẫn đc đá cũng ok.
    Giờ em muốn đá sao cho nó mượt thì em nên nâng cấp cpu hay vga(em chỉ cần chạy nhanh để đá mượt thôi chứ màn hình xấu cũng đc tại kinh tế eo hẹp).
    Em nghe nói nâng cpu thì sẽ chạy nhanh hơn,nâng vga thì để đẹp hơn đúng ko

CPU để tính toán các hiệu ứng như thế nào còn VGA để vẽ ra những cái đó lên màn hình. VD: bạn suy nghĩ vẽ một cái tháp thì não tính toán cách vẽ, tưởng tượng, đo đạc ước lượng xong bạn vẽ những gì mình nghĩ ra.
    Nâng cấp VGA, VGA có nhiều loại: 2nd hết bảo hành (giá bằng 1 nửa là cao), 2nd còn bảo hành (thấp hơn 200-300k tùy thời hạn bảo hành còn lại) và mới 100%.
    Để chơi FF thì giá đầu tư cho card cũ đến mới giá rơi vào khoảng 700k > 1,7tr tùy tầm tiền và nhu cầu mua 2nd hay brandnew

Ok vậy là nâng vga thôi là mượt lun hả a,để ráng đe dành

Trích dẫn Gửi bởi datminh321
    Em đang xài main giga g31 es2c,cpu e5200 dual core 2.6 hay gì đó.ram 2gb và vvga trung quốc.
    Hiện tại em có nhu cầu chơi game fifa online 3.máy em chơi low setting vẫn đc đá cũng ok.
    Giờ em muốn đá sao cho nó mượt thì em nên nâng cấp cpu hay vga(em chỉ cần chạy nhanh để đá mượt thôi chứ màn hình xấu cũng đc tại kinh tế eo hẹp).
    Em nghe nói nâng cpu thì sẽ chạy nhanh hơn,nâng vga thì để đẹp hơn đúng ko
    lắp gt 730 1gb ddr5 b nhé

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    lắp gt 730 1gb ddr5 b nhé
    Chuẩn lắp con này đi để ae đỡ phải tư vấn tiếp là dùng driver nào