Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Cần mấy anh cho em ý kiến khi mua máy dell

Tình hình là em đã để ý con dell inspiron 5537 i7 hoặc dell inspiron 5537 i5 va dell inspiron 3542 i7, hoặc dell 3537 i7 i5 đều được, mấy anh có thể cho em ý kiến nên chọn con nào không? Tiêu chuẩn em chỉ cần: máy pin rời để game lâu tí, game em chơi củng tầm liên minh, fifa online, em củng ít chơi mấy game 3d lắm, với lại tiện cho việc học, xem phim hd, không cần màn hình cảm ứng. Em thì chỉ muốn mua 3 em dell trên thôi. Anh nào thấy có máy tốt hơn thì chỉ em với tầm 18tr<<<<. Sẵn tiện cho em hỏi card nvidia va amd cái nào tốt cho máy? Trong gia đình em kêu em mua nividia cho ít nóng lâu hư hơn amd? Em thì chẳng chơi game 3d nhiều, em tính mua may dell 3542 i7 card nvidia mấy anh/chị thấy thế nào? Anh/chị nào xài qua rồi thì cho em cái ý kiến với nên chọn 3 máy trên cho phù hợp với em, em củng có học trên mạng xài máy củng hơi lâu. Em củng sắp mua máy để chuẩn bị vào học mong anh/chị nào xài qua rồi thì cho em chút ý kiến

Ai biết chỉ em với nào

Bác tham khảo cấu hình thế nào mà chơi các game như trên cần đến cả chip i7 thế.

Nói thật là các dòng trên đều là dòng cấp thấp của Dell. Nhu cầu game nhẹ với giải trí thì chip i5 là quá đủ rồi.

Vả lại các mã trên đều là mã cũ rồi mà 18tr thì quá cao, tầm đó bác mua được cấu hình mới hơn nhiều rồi.

Card màn hình thì các dòng đời mới hiện nay AMD với Nvidia tương đương nhau rồi, không nóng hơn hay nhanh chết hơn nhau đâu.

Trích dẫn Gửi bởi aviSHOP.SP2
    Bác tham khảo cấu hình thế nào mà chơi các game như trên cần đến cả chip i7 thế.

Nói thật là các dòng trên đều là dòng cấp thấp của Dell. Nhu cầu game nhẹ với giải trí thì chip i5 là quá đủ rồi.

Vả lại các mã trên đều là mã cũ rồi mà 18tr thì quá cao, tầm đó bác mua được cấu hình mới hơn nhiều rồi.

Card màn hình thì các dòng đời mới hiện nay AMD với Nvidia tương đương nhau rồi, không nóng hơn hay nhanh chết hơn nhau đâu.
    Tại dell 3542 i7 voi dell i5 5537 chênh lệch nhau có 1tr5 thôi, em thấy vậy nên tính mua con i7 luon cho rồi, anh thấy thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi khoadiep123
    Tại dell 3542 i7 voi dell i5 5537 chênh lệch nhau có 1tr5 thôi, em thấy vậy nên tính mua con i7 luon cho rồi, anh thấy thế nào?
    Ở dòng U thì i5 với i7 không chênh nhau nhiều đâu bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... 1tr5 để ăn nhậu rửa máy, massage sung sướng thích hơn bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... Nếu bác thích i7 thì làm em 5547 luôn cũng đc rồi ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], giá thì 17tr hơn tí thôi, đèn bàn phím, vỏ nhôm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... Ở SG bác tham khảo thử bên em nhé, bên bọn em khá tự tin về giá cả ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

(NB) DELL INS5547 i7 4510U - RAM 8GB-HDD 1TGB - VGA_HD R7 M265-15.6"

Pin li

Trích dẫn Gửi bởi thegioisoshop
    Ở dòng U thì i5 với i7 không chênh nhau nhiều đâu bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... 1tr5 để ăn nhậu rửa máy, massage sung sướng thích hơn bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... Nếu bác thích i7 thì làm em 5547 luôn cũng đc rồi ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], giá thì 17tr hơn tí thôi, đèn bàn phím, vỏ nhôm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... Ở SG bác tham khảo thử bên em nhé, bên bọn em khá tự tin về giá cả ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

(NB) DELL INS5547 i7 4510U - RAM 8GB-HDD 1TGB - VGA_HD R7 M265-15.6"
    Pin liền chơi mau hết pin lắm nen củng không thích cho lắm, vỏ nhôm hay nhựa đều đc chủ yếu máy xài lâu thôi

Pin li

Pin liền chơi mau hết pin lắm nen củng không thích cho lắm, vỏ nhôm hay nhựa đều đc chủ yếu máy xài lâu thôi
    Pin liền hay pin rời là thiết kế thôi bác chứ đâu phải pin liền là mau hết pin, như con 7537 pin liền mà quả pin của nó mấy con khác có con nào bằng đc đâu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...

Pin li

Dòng 3542 vỏ nhựa dùng k được lâu đâu em ak
    tầm đó em tham khảo e khác còn ngon hon nak
    i7 phải chip M or HQ cơ chứ U cũng bt

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    Dòng 3542 vỏ nhựa dùng k được lâu đâu em ak
    tầm đó em tham khảo e khác còn ngon hon nak
    i7 phải chip M or HQ cơ chứ U cũng bt
    Cám ơn anh ạ!!

Trích dẫn Gửi bởi thegioisoshop
    Pin liền hay pin rời là thiết kế thôi bác chứ đâu phải pin liền là mau hết pin, như con 7537 pin liền mà quả pin của nó mấy con khác có con nào bằng đc đâu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...
    Em sợ pin liền xài mau hết pin thôi, chơi game tí là hết rùi. Em tính mua một trong 2 em dell 3542 va dell 3537 ạ

Các Chủ đề tương tự

1. [Thắc mắc ]Máy dell dell inspiron 3542 i5/4210U
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 10:51 PM
  2. dell 7537 - dell N5547 tư vấn giúp em . cho em cái giá và địa chỉ mua hàng
    Bởi sanxuatbalotuixachvn trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 05:04 PM
  3. Tư vấn chọn giữa Dell Latitude 3540, Dell 5547,HP Probook 450 G1
    Bởi traiphogian trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 58