Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

hỏi thăm cách sử dụng pin đúng cách cho asus

mình vừa mua máy asus K551LN_4200U..khi mua về trong hộp chỉ có laptop+cục sạc..vậy cho hỏi về cách sử dụng pin làm sao hiệu quả và bền
    lúc xài luôn cắm cục sạc hay là sạc đầy (tháo cục sạc) rồi sử dụng khi pin còn 5-10% rồi sạc lại vậy
    chân thành cảm ơn

Máy bạn chip dòng U phải ko, dòng U này chạy êm và mát máy hơn dòng M
    Nên gắn pin vào máy kể cả dùng hay không, trừ khi 1 hoặc 2 tháng không dùng mới tháo pin ra cất, cứ gắn pin vào máy khi nào dùng thì cắm sạc vào dùng lúc nào không dùng máy thì rút phích điện, hạn chế rút và cắm giắc sạc ( chỗ giắc cắm của sạc và máy) vì rút ra cắm vào quá nhiều có lúc sẽ lỏng chân sạc máy ( rất ít trường hợp này nhưng cẩn thận vẫn hơn), sở dĩ không nên tháo pin ra khỏi máy vì nếu tháo pin mà dùng sạc lúc mất điện thì máy sẽ sập nguồn, sập win hoặc có cả trường hợp hư ổ cứng..., bây giờ công nghệ cao rồi bác cứ yên tâm không sợ chai pin vì khi pin đầy máy sẽ trực tiếp dùng điện của sạc
    Pin thì 1 tháng nên xả 1 lần tức là dùng pin tháo nguồn đến khi nào còn 5 - 10 % thì cắm sạc vào sạc
    Máy mới mua nên sạc xả pin 3 lần, mỗi lần sạc lại từ 5 đến 8h ( không nhớ rõ)

Các dòng laptop mới hiện nay đều có tính năng tự ngắt sạc khi đầy pin và khi pin >95% thì máy sẽ tự dùng nguồn. Bạn cứ việc sạc đầy 100% rồi để đó dùng (ko nên tháo pin và sạc), khoảng 5-7 ngày thì bạn ngắt sạc ra dùng pin để còn từ 7-10% rồi sạc đầy lại dùng, trong lúc sạc hạn chế dùng nhiều và nặng bạn nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Du lịch Hà Nội – Thăm khu di tích Phủ Chủ Tịch
    Bởi canhchimviet.2015 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 03:56 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 10:11 PM
  3. Hỏi thăm địa chỉ đắp bột ở móng tay để chống cắn móng tay
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 08-05-2014, 10:34 PM