Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giúp mua may tính bàn để chạy máy in bạt, quảng cáo

Mình có ông anh mở tiệm Quảng cáo, máy cũ cấu hình: i7 860 2.8Ghz, 4G Ram, Card rời 1G
    Nhưng mở những file ảnh dung lượng lớn để làm thì rất chậm, in khổ 10m là chay không nổi nên nhờ ae nào rành về quảng cáo có thê tư vấn cho minh cấu hinh một con OK để chay. Thanks ae trong diễn đàn!

bác có bao tiền mới tư vấn chính xác được? Yêu cầu đồ họa cao vào khoảng 17-20tr cả màn

tam 20tr
    ban co the cho minh cau hinh dc kho

CPU : AMD FX 8320
    Main : MSI 970 Gaming
    RAM : kingston HyperX fury 4gb x 2 buss 1866
    PSU : Corsair VS 550
    HDD : WD 500 GB blue
    VGA : Gainward GTX 760
    Vỏ case : Cougar Archon

Còn Thừa làm cái Màn DELL P2314H

Cho mình hỏi thêm nên cài xp hay win 7 vi ông anh bảo các phần mềm đang chay hoat đông tốt trên xp. Theo mình thì dung các win sau nay mói hoạt động hết công suất CPU và các thành phần khác

nên cài win 7 64 bits cho nhận đủ cấu hình hệ thống nhé bạn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenaha
    Mình có ông anh mở tiệm Quảng cáo, máy cũ cấu hình: i7 860 2.8Ghz, 4G Ram, Card rời 1G
    Nhưng mở những file ảnh dung lượng lớn để làm thì rất chậm, in khổ 10m là chay không nổi nên nhờ ae nào rành về quảng cáo có thê tư vấn cho minh cấu hinh một con OK để chay. Thanks ae trong diễn đàn!
    Mua dàn này. nguyên nhân load ảnh lớn chậm là do giới hạn của HDD và ram ít nhé bạn, vga thì onboard đc rồi ko cần vga rới. Khắc phục bằng cách mua dàn này nếu có điều kiện. cài win và phần mềm vào SSD. các file ảnh cần xử lý save as sang ssd sau đó mới làm việc đảm bảo ko có hiện tượng trễ như trên. còn tiết kiệm thì bạn chỉ cần mua thêm 1 thanh ram 8GB và mua thêm 1 ssd 128GB để cài win phần mềm thôi nhé. ko nhất thiết phải mua bộ mới.
    CPU: i7 4790
    Main: MSI B85 E45
    Ram: 2x8GB Kingston Hyper X furry
    HDD: 1TB Seagate Barracuda
    SSD: 128GB Curcial M550
    PSU: Corsair VS 450W

cho minh hoi thêm Con máy tinh mạnh (1) dể chỉnh sửa hình ảnh rôi mới đẩy sang một máy khác cấu hình thấp (2) có 1 card riêng nối với máy in quảng cáo. Vậy (2) có bi chậm khi load file không. Theo mình thì sẽ chậm
    Vì kỹ thuật ban máy in bảo card riêng phải dùng main đời cũ có PCI 8x và hiện tại đàn dung con máy bộ dell nhưng tiệm hơi nhỏ môi lần keo mính tính ra phải don bao nhiêu thứ nên minh không coi đc het cấu hình con dell nay

Trích dẫn Gửi bởi nguyenaha
    cho minh hoi thêm Con máy tinh mạnh (1) dể chỉnh sửa hình ảnh rôi mới đẩy sang một máy khác cấu hình thấp (2) có 1 card riêng nối với máy in quảng cáo. Vậy (2) có bi chậm khi load file không. Theo mình thì sẽ chậm
    Vì kỹ thuật ban máy in bảo card riêng phải dùng main đời cũ có PCI 8x và hiện tại đàn dung con máy bộ dell nhưng tiệm hơi nhỏ môi lần keo mính tính ra phải don bao nhiêu thứ nên minh không coi đc het cấu hình con dell nay
    Chậm là chậm khâu gửi file thôi còn chậm do máy in in nữa. Máy tính trên chỉ nhanh trong quá trình thiết kế thôi chứ máy in nó chậm thì phải mua máy in mới chứ. Máy tinh sao ép máy in in nhanh đc

không phải ý mình máy in là mới rôi nhung máy 2 khi nhân file load hình ảnh lên mih lo sẽ chậm do dùng dong cũ đẻ phù hợp với card in
    Ban hướng dẫn cài ổ SSD trên pc đi mình thấy toàn dung cho laptop. Thank ban