Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

[HELP]!!!xin giúp đỡ về bảo hành laptop no1 ở hà nội

Hic...mong bác laptop No1 giúp đỡ e cái,chuyện là ntn ah:
    E mua 1cái laptop Ge60 core i5 ram 4 750g GTX850 ở chi nhánh khâm thiên hà nội.hôm trước e vẫn dùng bình thường,nhưng hôm sau mở lên thấy màn hình tối thui,nghĩ rằng chắc đêm qua hết pin nên máy ko lên,e liền cắm sạc rồi đợi 1luc khoảng 20p bật lên cũng ko đc ...nghĩ tưởng chắc do win hoặc do mình làm ko đúng thao tác bật máy nên e qđịnh bật lại thật cẩn thận...nhưng vẫn ko đc...lo toát mồ hôi lấy đt thoai ra goi cho cửa hàng No1 ở Khâm thiên thấy a e ở đấy cũng hỏi han,bảo là mang máy ra bọn e kiểm tra.rồi 1 hồi các a ở No1 kiểm tra thì viết phiếu nhận máy bảo hành.Đen cho e ở chỗ là ngày cuối tuần gần đến 02-9 nên e phải để máy ở đaya thêm 4ngày nữa...không ngày nào là e k gọi hỏi No1 vì bỏ ra đống tiền mua máy,với lại tất cả tài liệu công việc của e ở trong đây hết (e làm ở cty Sông đà đc đúng 9 năm có lẻ,toàn bộ cv của e ở trong cái máy đó )rồi đến ngày hôm nay (sau 6 ngay kể cả t7 Cn và lễ 2-9) e gọi đt lên trung tâm bảo hành thì đc bên đó báo lỗi là chết main....e chỉ biết hỏi là làm thế nào,thì ng ta nói ng ta se báo về cty,còn o đây ng ta chỉ biết tét lỗi sp...e là ng tiêu dùng bỏ cả đống tiền bằng nửa năm lương của e để mua may tính mà mới dùng đã llỗi rồi,e nói thật nhé e bỏ tiền mua cái máy nếu là lỗi vặt thì e ko nói,đằng này chết main,mà may tính e lại mói mua bên No1 nữa thì có bảo hành thay main e cũng ko hài lòng,e dân văn phong nên dùng rất ít.Nếu bên Laptop No1 thấy e nói đúng thì TẠO ĐK CHO E ĐỔI SANG CÁI MÁY MỚI,vì e thấy mấy bên cty khác đều cho đổi mới còn giấy tờ và hộp e vẫn giữ rất cẩn thận,vợ e xin để đựng đồ e còn ko cho. Mong bác No1 quan tâm giúp đỡ để e sớm có may tính đi làm,vì mấy ngày nay e đên công ty chỉ ngồi đập muỗi với pha trà rót nc thôi...

Về khoản dữ liệu lẽ ra bạn nên xin bên kiểm tra tháo ổ cứng và copy ra đâu đó lap khác đề phòng, chứ giờ mang đi như vậy rất ảnh hưởng công việc,nhỡ đâu lộ hoặc làm mất là cả 1 vấn đề lớn, về nguyên tắc hình như chỉ cho đổi mới trong thời hạn bao lâu, chứ còn về sau chỉ có việc bảo hành thay sửa linh kiện, đa số thay mới linh kiện, chứ k có hàn xì, m cũng k chuyên nhưng k biết nói sai gì ko [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

vp mà b chơi em khủng thế b
    MSI được đổi mới trong vòng 6 tháng đầu b nhé
    b mua máy khi nào b nhỉ

Vâng cám ơn các a đã quan tâm chia sẻ,máy e mới mua chắc đc tháng thôi...giờ e đag xin nghỉ 1 buổi làm để lên tận nơi giải quyết xem sao.chứ nghĩ đến việc bỏ hơn 20tr mua cái máy rồi giờ ko có máy làm lại còn phải ngồi đợi

Trích dẫn Gửi bởi Meomu_gapcaran
    Vâng cám ơn các a đã quan tâm chia sẻ,máy e mới mua chắc đc tháng thôi...giờ e đag xin nghỉ 1 buổi làm để lên tận nơi giải quyết xem sao.chứ nghĩ đến việc bỏ hơn 20tr mua cái máy rồi giờ ko có máy làm lại còn phải ngồi đợi
    như em được biết MSI được đổi mới trong vòng 6 tháng nếu lôi, k biết bên laptopno1 thế nào nak

Mừng qúa,sau 1 hồi nói chuyện với a Văn cửa hàng trưởng Cn latop No1 thì được trả lời là sang tuần sau bên e sẽ đổi máy mới cho a...ôi cảm thấy bao nhiêu mệt mỏi tan biến ...cám ơn Laptop No1,cám ơn anh Văn cửa hàng trưởng,cám ơn các a ở tinh tế đã hướng dẫn chỉ bảo tận tình...thế là e lại yên tâm công tác rồi,ngồi đợi điện thoại reo để đi nhận máy thôi...
    Ps:khi nào nhận đc máy e sẽ conmet lên đây cùng chia sẻ với các a bên tinh tế nhé ..hịhi

cứ đà này có khi mấy hãng máy tính chắc sớm ngỏm hết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đùa chút thôi, nhưng thấy bác chủ thớt có vẻ lớn tuổi rồi mà sao thấy hơi.....
    ko may thì nó cháy main (mà nhiều khi nâng như nâng trứng mà chả biết vì sao vẫn héo) chứ cửa hàng hay hãng MSI có bán hàng đểu cho người dùng đâu, mà mới đọc vô bài nghe cứ như người ta lừa bác ấy @@ cũng may là đc đổi mới máy khác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chúc bác sớm an lòng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    p/s lần sau em có mua no1 em cũng lên đây "bảo" "hành" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đợi mãi mà thấy lâu hết tuần thê ko biết...nghĩ mà vẫn bực vì bỏ tiền mua máy giờ vẫn phải đợi...ức chế thật đấy

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Trích dẫn Gửi bởi Meomu_gapcaran
    Đợi mãi mà thấy lâu hết tuần thê ko biết...nghĩ mà vẫn bực vì bỏ tiền mua máy giờ vẫn phải đợi...ức chế thật đấy

Ngta đã bảo là tuần sau rồi mà bác, cứ chờ đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) mà sao em tưởng MSI có bảo hành chính hãng cơ mà bác, sao bác ko vác thẳng lên hãng mà kiện?

Trích dẫn Gửi bởi tickcoi
    cứ đà này có khi mấy hãng máy tính chắc sớm ngỏm hết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đùa chút thôi, nhưng thấy bác chủ thớt có vẻ lớn tuổi rồi mà sao thấy hơi.....
    ko may thì nó cháy main (mà nhiều khi nâng như nâng trứng mà chả biết vì sao vẫn héo) chứ cửa hàng hay hãng MSI có bán hàng đểu cho người dùng đâu, mà mới đọc vô bài nghe cứ như người ta lừa bác ấy @@ cũng may là đc đổi mới máy khác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chúc bác sớm an lòng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    p/s lần sau em có mua no1 em cũng lên đây "bảo" "hành" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chuẩn đấy,lên đây nói ra để mọi người cùng biết chỗ nào tốt,chỗ nào bán hàng kém đi cùng chế độ hậu mãi ra sao để còn biết mà tránh,chứ trước khi đến với Laptop No1 mình cũng tìm hiểu qua rồi cũng thấy yên tâm.sau chuyện máy tính của mình thế nào mình sẽ có ý kiến lên đây để các bác Tinhte chia sẻ cho mọi người.chứ thời buổi này làm ăn mà ko có uy tín thì coi như về hưu non thôi...(không có ý nói xấu ai) chỉ là chút suy nghĩ về cái gọi là Thương Hiệu trog thời buổi kinh tế khó khăn này,ai có Thuơng Hiệu uy tín sẽ Tồn tại còn không sẽ Lụi bại nhanh thôi!!!