Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Cần tư vấn mua laptop 22 triệu, Ram 8GB, Màn hình 15.6 Full HD, nhỏ gọn tản nhiệt tốt

Tình hình em có khoảng 22 triệu và đang phân vân giữa hai máy:
    *Máy thứ 1 :
    http://laptopno1.com/chi-tiet-san-p...32gb-ssd-full-hd-touch-screen-win-8-1-rfb.htm
    Về CPU thì e không quan trọng i5 hay i7.
    Ổ cứng thì 500GB là quá đủ, riêng máy Dell XPS ttrên có thêm cả SSD 32GB, nhưng lại không có Card GF ( theo như bạn e nói card rời chơi game sẽ ổn định hơn nhiều).
    Máy có màn hình 15.6 Full HD ( e cũng luyện LOL rất nhiều nên muốn biết để có thể chỉnh hình ảnh 1920x1080 trong game LMHT thì cần Full HD là đủ phải ko vậy ạ?)
    Tiếp theo là máy này HP Envy 15:
    http://laptopno1.com/chi-tiet-san-p...-geforce-840m-2gb-full-hd-backlit-win-8-1.htm
    Máy này thì hơn ở chỗ core i7 nhưng e lại không quan trọng lắm.
    Có ổ 1TB nhưng lại ko có SSD ( cái này có thể gắn thêm dc phải không ạ).
    Màn hình thì như máy trên, có thêm cả card GF 840m.
    Nhưng rất nhiều người nói dòng Hp Envy này tản nhiệt vô cùng tệ, chơi tý là nóng máy, có khi lại tự tắt. Kiểu dáng lại không bằng máy Dell.
    Cho nên e muốn nhờ mọi người giúp e chọn lựa ạ. Với cả cho e hỏi nếu như máy Dell Xps trên ko có card GF thì sau khi mua về mình gắn thêm dc không vậy?
    Mong mọi người giúp e giải đáp, cám ơn trước luôn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Xps là dòng cao cấp của Dell nên giá khá cao so với những con cùng cấu hình về build thì ngon hơn HP envy nhiều.Con XPS này chơi chắc low setting lên medium sợ thỉnh thoảng lag.
    Cấu hình thì em HP mạnh hơn nhiều VGA mạnh hơn gấp đôi 840m vị trí 107 còn 4600 vị trí 227, con 840 này chơi LOL high được.
    Nhắm chơi low được thì XPS không thì HP nếu vẫn phân vân HP thì mua con Asus này http://laptopno1.com/chi-tiet-san-p...b-7200rpm-vga-geforce-gt-840m-2gb-full-hd.htm cấu hình như em HP.
    SSD gắn thêm được nhưng mất bảo hành.
    p/s: card của mình là GT 525m vị trí 268 chơi low LOL được thỉnh thoảng còn lag nên con XPS card onbroad đó gánh cái màn Full HD chắc chắc không lên medium nổi quá.

Trích dẫn Gửi bởi phipropk0123
    *Máy thứ 1 :
    http://laptopno1.com/chi-tiet-san-p...32gb-ssd-full-hd-touch-screen-win-8-1-rfb.htm
    Ổ cứng thì 500GB là quá đủ, riêng máy Dell XPS ttrên có thêm cả SSD 32GB, nhưng lại không có Card GF ( theo như bạn e nói card rời chơi game sẽ ổn định hơn nhiều).
    Máy có màn hình 15.6 Full HD ( e cũng luyện LOL rất nhiều nên muốn biết để có thể chỉnh hình ảnh 1920x1080 trong game LMHT thì cần Full HD là đủ phải ko vậy ạ?)
    http://laptopno1.com/chi-tiet-san-p...-geforce-840m-2gb-full-hd-backlit-win-8-1.htm
    Nhưng rất nhiều người nói dòng Hp Envy này tản nhiệt vô cùng tệ, chơi tý là nóng máy, có khi lại tự tắt. Kiểu dáng lại không bằng máy Dell.
    Cho nên e muốn nhờ mọi người giúp e chọn lựa ạ. Với cả cho e hỏi nếu như máy Dell Xps trên ko có card GF thì sau khi mua về mình gắn thêm dc không vậy?
    Mong mọi người giúp e giải đáp, cám ơn trước luôn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác tham khảo mã Asus này nhé
    Asus N56JN-CN105D BLACK
    Asus N56JN-CN105D / i7-4710HQ / 8x2.5GHz~3.5GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Geforce GT 840M 2GB / 15.6" FHD / Free DOS

*Máy thứ 1 :
    bạn tham khảo con Ásus này thử . vưa đúng tầm giá bạn lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Laptop Asus N56JN-CN105D (I7-4710HQ)

Tham khảo'

Nhỏ gọn thì chỉ có 14'' thôi
    SVF1432ACXW/ I7-4500U/750/8GB/GT 740M

Giá bán:

• CPU: Intel® Core™ i7-4500U, Turbo boost to 3.0 GHz
    • Bộ nhớ: DDR3L, 8GB GB. Đĩa cứng: 750 GB
    • Màn hình: 14.1 ( Cảm ứng ) inch (1920 x 1080 pixels)
    • Đồ họa: NVIDIA® GeForce® GT 740M 1GB, Rời
    • Hệ điều hành: Windows 8 64-bit. Trọng lượng: 2.0 Kg
    • Màu sắc: White
    • Bảo hành: 12 Tháng
    • CÒN HÀNG

Sao ai cũng khuyên mua con Asus đó vậy. Em thì lại thích hàng Dell hơn vì nhìn nó sang với cả đẹp.
    Mọi người cho hỏi là Card GF mình có mua về gắn thêm được không ạ?

nghĩ sao con dell XPS 15 kia mà có giá 21tr vậy, đó là hàng REF nhé, còn hàng ref ra sao thì google nhé và con đó tùy option sẽ có card rời.Giá new là 30-35 củ khoai
    còn con HP envy trên kia mà thớt muốn tìm 1 con có màn đẹp thì dẹp ngay nhé =))

Sao ai cũng khuyên mua con Asus đó vậy. Em thì lại thích hàng Dell hơn vì nhìn nó sang với cả đẹp.
    ko đc bạn nhé, chác bác lại tia em 7437 ak

Không lắp đc như máy bàn bạn à. Nó là một con chipset gắn trức tiếp trên main.

Thế bây giờ phải mua máy nào cho ổn đây. HP thì tản nhiệt tệ.. không đẹp. Asus, acer thì mau xuống máy, sony thì giá trên trời. Còn mỗi Dell là thấy ưng ý. Mà muốn tìm dc 1 con Dell mà 15.6 FHD với Ram 8G giá 22t hơi khó. Được mỗi con XPS trên thấy ưng mà bác kia nói card intel ko gánh nỗi màn hình FHD, rồi bác kia thì nói là hàng REF (tức hàng lỗi trong mức cho phép ). Giờ mọi ng giúp với, em tính sao đây?

Các Chủ đề tương tự

1. Chung Cư Hateco Hoàng Mai giá từ 15,3 triệu/m2 chưa VAT Full Nội thất
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-24-2015, 04:00 PM
  2. Xin Windows 8.1 full .....
    Bởi vusasa trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 05:18 AM
  3. Tư vấn giúp em laptop dưới 30tr, core i5 hoặc i7, 15-16inchs, FULL HD,...
    Bởi pianobrandnew trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-15-2014, 02:57 PM