Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Nhờ tư vấn laptop asus N550JV hay MSI GE60 2PC Apache

ban nen chon mua cac dong may tinh cu chuyen game it hong? ma suc manh vo doi do ben cao nho chat lieu

ko nen mua cac dong lap top cau hinh vau phai cua asus va nhat la dell mau tan lam

Trích dẫn Gửi bởi oivuiqua1111
    -Như tiêu đề nhu cầu của e là học tập ( không phải CNTT ) và mục đích giải trí như xem phim HD hay chơi mấy game như lol. Mong mọi người tư vấn giùm e
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn!
    Tiền đó bạn có thể lấy mấy dòng gaming cao cấp như ASUS G75 rồi. Chạy thay máy bàn cho phê [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn muốn tập trung học thì kiếm mấy con Lenovo Thinkpad T530 code cho sướng

Mình cũng đang có nhu cầu như bạn chủ thớt, và sau một hồi tìm hiểu thì có kết luận:
    - MSI GE60 Apache mới ngon, bổ, rẻ. Vấn đề đau đầu duy nhất là nhiệt độ (có vẻ) hơi cao (8 - 90 C khi chơi game). Không phải là vấn đề quá lớn, nhưng cũng là vấn đề.
    - N550JV ngon, nhưng GPU thấp hơn (theo review thì GT750M ~ 1/2 GTX 850M, tuy CPU, Ram và các yếu tố khác coi như tương đương), chơi game ko thể bằng. Tuy nhiên về những yếu tố khác thì tốt -> cân nhắc xem game bạn chơi thì N550JV có đáp ứng đủ ko. Hiện tại model này đang giảm giá.
    - Asus mới ra N550JK và G550JK (giống kiểu N56JR đc sơn lại -> G56JR). Cấu hình (gần như) ko thua chú MSI trên. Tuy nhiên hàng Asus ko thấy bị kêu về vấn đề nhiệt độ, bác nào biết thì xác nhận giùm. Tuy nhiên 2 model này mới bán ở nước ngoài, VN chưa biết bao giờ có hàng.
    Kết luận: Máu thì chiến GE60 Apache luôn, muốn an toàn thì N550JV, còn nếu có thể đợi thì đợi G550JK xem sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chiến game chọn em MSI Apache đi bác.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

GE60 Apache ngoài HN còn hàng ko bác No1?

nhu cầu của bác thì 2 em trên dư sức rồi nhé , chiến n550jv khá ổn đó bác

chiến mấy game như LOL thì nặng đến đâu mà các b cứ quan trọng máy gaming thế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhu cầu của b thì cả 2 con đều đáp ứng quá ngon lành rồi, MSI Card rời mạnh hơn nhưng b có cần thiết đến mức đấy ko. còn Asus thì giá rẻ hơn khá nhiều, lại được bảo hành toàn cầu 2 năm. nên b cứ cân nhắc xem thích con nào hơn thì lấy thôi

Trích dẫn Gửi bởi oivuiqua1111
    -Như tiêu đề nhu cầu của e là học tập ( không phải CNTT ) và mục đích giải trí như xem phim HD hay chơi mấy game như lol. Mong mọi người tư vấn giùm e
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn!
    Nhu cầu của b 2 em đều chiến tốt, nếu b có tầm tiền như vậy chiến Asus N550JV bảo hành 2 năm an tâm hơn b nhé,
    Hoăc nửa tiền mua laptop chiến game LOL, nửa còn lại để mua nhiều thứ lionh tinh nghich choi b nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Một số vấn đề về laptop asus
    Bởi ctydatviet trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 05:27 AM
  2. laptop asus
    Bởi inspirationone trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 09:40 PM
  3. 25tr có ai vượt qua ASUS N550JV-CN322H
    Bởi steven trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 28