Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

tư vấn mua laptop dell

dòng này bỏ lâu rùi b ak
    tầm đó b tham khảo Dell 5547 có bàn phím LED or em k551LN có ổ SSD làm cache b nhé

Asus K551LN-XX019D - Bạc

Asus K551LN-XX019D - Bạc Hệ điều hành - OS Không, Bộ vi xử lý - CPU Intel® Core™ i5 4200U 1.6Ghz upto 2.6Ghz, Bộ nhớ trong - RAM 4GB DDR3, Ổ đĩa cứng - HDD 500G + 24G SSD, Bộ vi xử lý đồ họa - GPU NVIDIA GeForce GT 840M 2GB DDR3, Kích cỡ màn hình - LCD 15.6" LED Backlight, Ổ quang học, Khối lượng 2.3 kg

Trích dẫn Gửi bởi chieu68
    Hi các bác!
    E có khoảng 13-15, muốn mua 1 em lap nhưng phân vân quá, các bác tư vấn e với
    nhu cầu của e game thì thỉnh thoảng, em học đồ họa, xem phim.
    đang phân vân
    DELL Vostro V3560 Core i5-3230M/RAM 4GB/HDD 500GB
    các bác tư vấn giúp e với. con này có quá cổ không ạ
    Con này ko còn hàng để mua nên khỏi phân vân nữa, chọn con khác đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) Cùng thời với con này có HP pro 450, ko biết giá bây giờ nhiêu.

Em này nếu bác kiếm đc hàng thì nó ko phải là lựa chọn tồi đâu so với đám DELL hiện nay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... bác ưng mấy em DELL thì tham khảo bên em nhé, bên em chuyên về DELL nên giá cực kì tốt ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thegioisoshop
    Em này nếu bác kiếm đc hàng thì nó ko phải là lựa chọn tồi đâu so với đám DELL hiện nay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... bác ưng mấy em DELL thì tham khảo bên em nhé, bên em chuyên về DELL nên giá cực kì tốt ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Con này chỉ được cái màn FHD với tầm giá 16tr, trước bên mình bán nhiều, còn hàng xách tay ko có đèn bàn phím màn HD cũng ít ai mua.
    @Thớt: Tầm giá này có Probook 450 G1, thiết kế đẹp, đáp ứng tốt các nhu cầu trên đó bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    HP Probook 450 G1 (J7V41PA) (Intel Core i5-4210M 2.6GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 8750M 2GB, 15.6 inch, PC DOS)

Trích dẫn Gửi bởi hangchinhhieu.vn
    Con này chỉ được cái màn FHD với tầm giá 16tr, trước bên mình bán nhiều, còn hàng xách tay ko có đèn bàn phím màn HD cũng ít ai mua.
    @Thớt: Tầm giá này có Probook 450 G1, thiết kế đẹp, đáp ứng tốt các nhu cầu trên đó bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    HP Probook 450 G1 (J7V41PA) (Intel Core i5-4210M 2.6GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 8750M 2GB, 15.6 inch, PC DOS)
    Nhưng bác so với đám DELL bây giờ thì bác xem đc mấy con bằng con này ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...

Nhưng bác so với đám DELL bây giờ thì bác xem đc mấy con bằng con này ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...
    Lấy cái gì làm tiêu chí so sánh bác? Cấu hình, thiết kế hay nhu cầu? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hangchinhhieu.vn
    Lấy cái gì làm tiêu chí so sánh bác? Cấu hình, thiết kế hay nhu cầu? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    về độ ổn định, build quality thôi bác, phân khúc chính hãng hiện tại thì đám DELL inspiron 5000, 7000 cũng ko có gì hot thậm chí còn lỗi vặt và bị complain kha khá ... còn mấy con lat 3540 hiện tại cũng chỉ là successor của con 3560 này thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... đám vostro bây giờ thì khỏi phải nói rôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

về độ ổn định, build quality thôi bác, phân khúc chính hãng hiện tại thì đám DELL inspiron 5000, 7000 cũng ko có gì hot thậm chí còn lỗi vặt và bị complain kha khá ... còn mấy con lat 3540 hiện tại cũng chỉ là successor của con 3560 này thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... đám vostro bây giờ thì khỏi phải nói rôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Build quality thì con này thuộc phân khúc small business nên nó tốt hơn mấy con consumer là đúng rồi. Đám dell ins 5000 thì cũng bình thường, 7000 thì thiết kế hấp dẫn hơn tí nhưng vẫn đi theo một cái lỗi mà kể cả mấy con XPS vẫn bị là wifi kém, may mà hiện nay wifi nó phổ biến chứ ko như hùi đó :3

các dòng máy khác thì e không thích lắm. e nghe nói dell nổi tiếng là trâu bò, thích nhất cái khoản led keyboard, màn hình FHD, ổ 500G (7200rpm). thiết kế vỏ nhôm. mà tầm tiền đó dùng vaio thì em thấy cấu hình hơi thấp. em sợ con vostro 3560 i5 đó hơi cổ không còn máy mới ạ. có thằng bạn nó làm ở petro dầu khí nó bảo bên nó còn mấy em đó đang tồn kho nên e hơi phân vân ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Mua Laptop Dell - HP
    Bởi phongle4x trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 07:15 PM
  2. Laptop Dell
    Bởi datnnb502 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 05:56 AM
  3. Laptop dell 7
    Bởi hoathienly9x trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 12