Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tư vấn giúp em HD7730, GT730 và HD4600

Hiện giờ cấu hình máy em đang như sau:
    Core I5 4460
    Main Asrock B85Killer
    Ram Corsair Vengeance 4Gb x 2 1600
    HDD 1TB
    Acbel 650W
    Con GPU onboard đang là HD4600, hiện tại em đang muốn lên tạm 1 cái card rời để chơi game tạm chờ đến Tết có thưởng lên con VGA khác sau.
    Em phân vân không biết 2 con trên em nêu có mạnh hơn con GPU onboard này nhiều không? Em có nên lên không? Các bác tư vấn giúp em có nên lên không thôi chứ em không thêm tiền để lên con nào hơn đâu ạ.
    Với lại cho em hỏi với cấu hình như thế thì Tết em định lên GTX660 Synergy, không biết các bác có ý kiến có con card nào ngon hơn trong tầm giá 5tr ko? Em cảm ơn ạ!

Ai tư vấn giúp em cái ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tương quan thì HD4600 xêm xêm HD4650, HD7730 mạnh hơn GT730 một chút, 2 con sau đương nhiên hơn con onboard cả khúc nhưng còn phụ thuộc vào nhu cầu hiện tại của bác thôi. Em thì tư vấn nếu bác có kế hoạch lên hẳn 1 con VGA chiến vào năm sau thì có thể mua 1 con HD7730 DDR5 trên mấy forum bác nào mới xài vài tháng ấy, xài đỡ qua năm bán lại sẽ kinh tế hơn.

GTX 660 cũng là 1 VGA có pp tốt, nhưng nếu bác có đến 5tr thì có thể chọn GTX 760 hoặc R9 270X cho hiệu năng tốt hơn hẳn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Pumptocdo
    Hiện giờ cấu hình máy em đang như sau:
    Core I5 4460
    Main Asrock B85Killer
    Ram Corsair Vengeance 4Gb x 2 1600
    HDD 1TB
    Acbel 650W
    Con GPU onboard đang là HD4600, hiện tại em đang muốn lên tạm 1 cái card rời để chơi game tạm chờ đến Tết có thưởng lên con VGA khác sau.
    Em phân vân không biết 2 con trên em nêu có mạnh hơn con GPU onboard này nhiều không? Em có nên lên không? Các bác tư vấn giúp em có nên lên không thôi chứ em không thêm tiền để lên con nào hơn đâu ạ.
    Với lại cho em hỏi với cấu hình như thế thì Tết em định lên GTX660 Synergy, không biết các bác có ý kiến có con card nào ngon hơn trong tầm giá 5tr ko? Em cảm ơn ạ!
    5tr thì gtx 660 thôi =.= mua zotac gtx 660 synergy có 4tr mà P/P ngon nhất tầm tiền =.=! còn max 5tr thì mua MSI r9 270 gaming là nuột nhất rồi nhé bạn. HD 7730 1GB ddr5 mạnh hơn gt 730 1 chút và lũ hd thì xách dép cho vga rời nhé bạn.

quạn trọng bác chơi game gì? Game nhẹ nhàng như dotA 1 hoặc Aoe, PES, NFS thì HD 4600 vẫn cân được ở setting khá. Còn nếu chơi game cấu hình nặng hơn như LOL, dotA2 thì nên mua VGA rời