Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Cần mọi người tư vấn về asus k551ln

Tình hình là em đang định sang Xuân Vinh ở Đà Nẵng xúc em asus k551ln-i5-ram6g-vga2g giá 14tr7,theo em thấy thì mẫu chuẩn của asus là ram 4g nhưng với cái của em thì nó lắp thêm 2g,cái em không rõ là 2g này là công ty lắp hay sao ạ?em rất gà về laptop @@! chỉ muốn mua hàng nguyên thùng cho chắc chứ lỡ hàng trúng lởm thì hỏng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Và bác nào từng bảo hành ở Xuân Vinh thì dịch vụ bên đó thế nào ạ! Xin chân thành cảm ơn các bác ạ!!!

Bạn mua loại K551LN Ram 4GB đó, còn dư 1 khe để ban nâng cấp lên 8GB.Chứ lấy loại 6GB (4GB+2GB) bạn muốn nâng cấp lên 8GB thì phải bỏ thanh 2GB ra

e này nếu muốn lên 8GB phải bỏ thanh 2GB b nhé

Nhu cầu của mình thì chỉ vẽ cad với bật nhiều trang web cùng lúc nên dùng ram 6g cho thong thả. Không biết khoảng này được chưa !!?!! với cái nắp nhôm nghe 1 số bác review kêu là ọp ẹp,chưa rờ tận tay nên cũng chả biết thế nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](. Các bác cho mình hỏi luôn là khe tản nhiệt nó nằm ở đâu và nên sắm cái đế tản nhiệt nào là phù hợp nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi namchester99
    Nhu cầu của mình thì chỉ vẽ cad với bật nhiều trang web cùng lúc nên dùng ram 6g cho thong thả. Không biết khoảng này được chưa !!?!! với cái nắp nhôm nghe 1 số bác review kêu là ọp ẹp,chưa rờ tận tay nên cũng chả biết thế nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](. Các bác cho mình hỏi luôn là khe tản nhiệt nó nằm ở đâu và nên sắm cái đế tản nhiệt nào là phù hợp nhỉ?
    Model này stock là 6GB RAM luôn bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chứ ko phải là cửa hàng ráp thêm vào đâu, em bán ra con này cũng khá nhiều rồi ạ chưa nge khách phàn nàn cái vỏ trên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... có cái nhôm ở bàn phần dưới mồ hôi tay thì xài kĩ nhé bác, ko nó sẽ nám nhìn ko đẹp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thegioisoshop
    Model này stock là 6GB RAM luôn bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chứ ko phải là cửa hàng ráp thêm vào đâu, em bán ra con này cũng khá nhiều rồi ạ chưa nge khách phàn nàn cái vỏ trên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... có cái nhôm ở bàn phần dưới mồ hôi tay thì xài kĩ nhé bác, ko nó sẽ nám nhìn ko đẹp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác check xem cái khe tản nhiệt và tư vấn dùm cái tản nhiệt vừa tầm luôn!

Trích dẫn Gửi bởi KimCuongCantueDia
    Bác check xem cái khe tản nhiệt và tư vấn dùm cái tản nhiệt vừa tầm luôn!
    là sao bác ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em không hiểu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... còn mấy cái đế tản nhiệt thì thôi bác ạ, bác ra cửa hàng nhật mua mấy cái cục đế dán hình tròn có tác dụng là kê máy lên là đc rồi ạ, vài chục chứ còn mấy cái đế tản nhiệt kia ko có tác dụng j đâu ạ

Trích dẫn Gửi bởi thegioisoshop
    là sao bác ơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em không hiểu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ... còn mấy cái đế tản nhiệt thì thôi bác ạ, bác ra cửa hàng nhật mua mấy cái cục đế dán hình tròn có tác dụng là kê máy lên là đc rồi ạ, vài chục chứ còn mấy cái đế tản nhiệt kia ko có tác dụng j đâu ạ
    Ý của em là bác xem cái khe tản nhiệt nó thổi ra hướng nào vậy nhỉ chứ cứ phè phè ra ở tay thì khó chịu chết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ý của em là bác xem cái khe tản nhiệt nó thổi ra hướng nào vậy nhỉ chứ cứ phè phè ra ở tay thì khó chịu chết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Khe tản nhiệt em này nằm sau máy bạn nhé, ngay bản lề màn hình

Cái này thì bác yên tâm ạ, thiết kế của ASUS ko bao giờ làm nóng tay người sử dụng đâu, kể cả khi máy có quá nhiệt tự shutdown thì tay bác vẫn mát lạnh như thường [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) , từ máy cấp thấp tới máy cấp cao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) ... cái này là sự thật 100% ạ em từng cầm 1 máy lỗi fan cpu quá nhiệt tự tắt nguồn mà cái palm rest thì mát lanh như pha lê tuyết ấy ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Các Chủ đề tương tự

1. ĐÁNH GIÁ Asus K551LN-XX019D i5-4200U
    Bởi oicuocsongmenthuong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 09:50 PM
  2. các bác tư vấn giúp em con asus k551LN-XX317 với ạ!
    Bởi thanhtan trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 02:45 AM
  3. tư vấn mua máy asus k551ln xx319d
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 05:37 PM
  4. Asus k551ln
    Bởi binodinh trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 09-19-2014, 04:02 AM
  5. Tư vấn Asus K551LN và HP Probook 450 G1