Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

tư vấn máy tính làm máy chủ cho phần mềm kế toán misa

Chào các bạn,

Nhờ các bạn rành về máy tính tư vấn giúp mình:

Mình cần lắp máy chủ để:
    +cài đặt chương trình kế toán misa server 2012,
    +5-6 máy con kết nối vào máy chủ,
    +bản thân trên máy chủ cũng tận dụng để làm print server, chia sẽ dữ liệu,
    +trên máy chủ này, thực hiện các tác vụ văn phòng, outlook, web, office
    +cài đặt dropbox, google drive

Vì kinh phí cửa hàng có hạn nên nhờ các bạn tư vấn giúp máy có cấu hình vừa đủ, giá thấp nhất có thể, hiện tại đang cài misa server trên máy laptop lenovo G480 chạy chậm quá

Cảm ơn các bạn

ban rap i3 là máy chạy ok roi, ko cần cao lắm đâu bạn, giá co ma hinh luon tầm 10 triệu đổ lại ak, ở sai gon lien hệ ben minh tư van nha

Ban đầu Misa chạy nhanh lắm, về sau database kế toán càng lúc càng to dẫn đến truy suất chậm dần.

Bên cơ quan mình phải triển khai MISA theo mô hình Server - client mới chạy nhanh hơn tý, nhưng về sau cũng chậm.

Giờ cũng không biết làm sao nữa, nhưng chắc rằng, nếu cắt database bớt thì misa sẽ nhanh trở lại, nhưng chưa biết cách thực hiện v.v.

Bạn nào biết giúp mình nha. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

xai HDD lai giau74 SSD và hdd mới đó bạn, ram cao len xíu, tăng tốc độ truy xuất

Trích dẫn Gửi bởi hainp88
    xai HDD lai giau74 SSD và hdd mới đó bạn, ram cao len xíu, tăng tốc độ truy xuất
    À, ý bạn muốn nói là dùng thêm ổ SSD để tăng tốc độ truy suất (cài misa trên ổ này), ram cao, có thể là mình sẽ gắm RAM 4GB, vì hiện máy đó ram 2gb, i3 thế hệ 3.

Để mình đề xuất ý kiến cho phòng Giang biết xem sao. Cảm ơn bạn nha. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Có nên mua máy server dell cũ để sử dụng không các bạn, ráp máy mới thấy giá cao mà sợ ko ổn định?