Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Cần tư vấn gấp, mọi người giúp với.

Mọi người có ai mua máy tính Asus ở Thienthientan không dạ, em mới lấy cái Asus N550LF tình hình là gà mờ nên lên đây nhờ AE tư vấn.
    Em mới lấy hồi chiều, lúc đem máy ra em thấy máy đã khui seal, khi em hỏi anh kỹ thuật trả lời là vì bên mình khi nhận hàng khui ra kiểm tra máy. Nên không còn nguyên seal. Em hỏi thêm là có máy nào nguyên seal không, anh ấy nói là không. Thế thì cũng đành chịu, em nghĩ chắc chổ làm ăn lớn chắc không đi lừa gạt khách hàng đâu. Thế là đồng ý trả tiền xong cài máy, em sơ ý là quên kiểm tra kỹ, đem về tới nhà thì phát hiện màn hình có 1 điểm màu đen em cứ nghĩ là do bụi bẩn lấy khăn lau nhưng không ra mới nghĩ là màn hình bị điểm chết.
    Em có điện thoại bên cty có nói là đem máy xuống đổi máy mới, chắc em phải chạy thêm 1 chuyến nữa từ Tây Ninh xuống.
    Mọi người cho em hỏi là máy mới có nguyên seal không ạ hay là phải mở ra kiểm tra phụ kiện máy như vậy. Lần đầu đi mua laptop nên không rành lắm. Sẵn cho mình hỏi luôn cách check máy mới với ạ.
    Mọi người giúp em với đi làm để dành cả năm mới sắm được 1 con máy chưa gì đã trục trặc bùn quá.
    Em cảm ơn..

chính hãng k nguyen seal b nhé
    được đổi máy mới là Ok rùi đó b ak

Trích dẫn Gửi bởi omnhackdaika
    Mọi người có ai mua máy tính Asus ở Thienthientan không dạ, em mới lấy cái Asus N550LF tình hình là gà mờ nên lên đây nhờ AE tư vấn.
    Em mới lấy hồi chiều, lúc đem máy ra em thấy máy đã khui seal, khi em hỏi anh kỹ thuật trả lời là vì bên mình khi nhận hàng khui ra kiểm tra máy. Nên không còn nguyên seal. Em hỏi thêm là có máy nào nguyên seal không, anh ấy nói là không. Thế thì cũng đành chịu, em nghĩ chắc chổ làm ăn lớn chắc không đi lừa gạt khách hàng đâu. Thế là đồng ý trả tiền xong cài máy, em sơ ý là quên kiểm tra kỹ, đem về tới nhà thì phát hiện màn hình có 1 điểm màu đen em cứ nghĩ là do bụi bẩn lấy khăn lau nhưng không ra mới nghĩ là màn hình bị điểm chết.
    Em có điện thoại bên cty có nói là đem máy xuống đổi máy mới, chắc em phải chạy thêm 1 chuyến nữa từ Tây Ninh xuống.
    Mọi người cho em hỏi là máy mới có nguyên seal không ạ hay là phải mở ra kiểm tra phụ kiện máy như vậy. Lần đầu đi mua laptop nên không rành lắm. Sẵn cho mình hỏi luôn cách check máy mới với ạ.
    Mọi người giúp em với đi làm để dành cả năm mới sắm được 1 con máy chưa gì đã trục trặc bùn quá.
    Em cảm ơn..
    Bạn kiểm tra cho chắc chắn và gọi xuống xem họ cho đổi ko. Chứ nếu ko lỡ xuống ko fai bệnh thì ko đổi được lại khổ.

Máy mở màn hình lên có 1 chấm đen nhỏ có phải là điểm chết không, em không rành lắm nhưng máy mới mà bị vậy hơi lo.
    Mọi người giúp em với ạ.

Thích model ASUS N550LF này nguyên seal thì tham khảo bên mình nhé, vẫn có hàng nguyên seal cho khách tự khui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/s: Đối vs hàng chính hãng thì nguyên seal hay không cũng không quan trọng lắm, vì đa số cửa hàng khui seal để test trước hoặc nhà phân phối khui seal dán tem rồi, lý do bên mình để nguyên seal như đã nói ở trên là để bán cho những khách hàng kỹ tính thiếu tin tưởng, và yêu cầu hàng nguyên seal thôi, chứ thật ra nó cũng như nhau cả, vì máy vẫn mới 100% mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em lấy rùi mà gờ có chấm đen nhỏ bằng cây kim trên màn hình thế là bị sao mấy anh.

Thì là điểm chết chứ sao,đổi máy là ok rồi

Em lấy rùi mà gờ có chấm đen nhỏ bằng cây kim trên màn hình thế là bị sao mấy anh.
    Đó là điểm chết màn hình, bạn có thể thương lượng bên bán để đổi hàng, nếu cửa hàng chấp nhận thì đổi thôi, nhờ cửa hàng test dùm không thôi lại bị điểm chấm nữa lại mất công bạn đi lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cám ơn mọi người giúp đỡ, mai sẽ báo kết quả[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cám ơn mọi người giúp đỡ, mai sẽ báo kết quả[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][/QUOT
    hàng phân phối chính hãng ko có nguyên seal đâu thớt ak