Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Trích dẫn Gửi bởi kingescape
    dòng đó thì chịu, giá cao mà xấu nữa, gen 4 vừa đủ xài rùi bạn ơi. cái mình cần là ai có thể so sánh hiệu năng của 2 nhân và 4 nhân [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Hiệu năng thì b có thể lên cpuboss so sánh chi tiết từng model để quyết định, nhưng chắc chắn 4 nhân sẽ cho hiệu năng tốt hơn nhiều so với 2 nhân

dòng đó thì chịu, giá cao mà xấu nữa, gen 4 vừa đủ xài rùi bạn ơi. cái mình cần là ai có thể so sánh hiệu năng của 2 nhân và 4 nhân [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Con core i7u yếu hơn con core i5M. Nhu cầu của bạn như thế nhưng bạn dự định đầu tư tầm bao nhiêu thì mới tư vấn cho bạn sản phẩm tốt nhất được.

các pro cho hỏi khi chỉ cần chạy 1 lúc 5-6 cửa sổ window (web+ tài liệu+ phần mềm đồ họa+ phim) i5M + i7U chạy nổi không? tại thấy số luồng và nhân làm mình thắc mắc quá.thanks
    Mình nghĩ chỉ cần i5M là đủ rồi, vì chỉ có phần mềm như bạn nói là dùng tới CPU nhiều, nếu thường xuyên sử dụng thì cần tới i7M để xử lý tốt hơn, còn ko thì i5M là đủ. Còn các thứ linh tinh còn lại nó ăn ram hơi nhiều nên mình nghĩ tốt nhất là nâng ram 8GB chạy cho khỏe. Mình dùng i5M, ram 4GB chỉ chạy được cỡ này chưa dám bật LOL lên test thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hangchinhhieu.vn
    Mình nghĩ chỉ cần i5M là đủ rồi, vì chỉ có phần mềm như bạn nói là dùng tới CPU nhiều, nếu thường xuyên sử dụng thì cần tới i7M để xử lý tốt hơn, còn ko thì i5M là đủ. Còn các thứ linh tinh còn lại nó ăn ram hơi nhiều nên mình nghĩ tốt nhất là nâng ram 8GB chạy cho khỏe. Mình dùng i5M, ram 4GB chỉ chạy được cỡ này chưa dám bật LOL lên test thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    hjhj bác cứ nghĩ e lướt web 1tab/s ko à, e chưa phải siu nhơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] e tính mua con
    Asus N56JN-CN107D / i5-4200H / 4x2.8GHz~3.4GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Geforce GT 840M 2GB / 15.6" FHD
    mà giờ tính đẩy thêm 2 triệu nữa cho ra i7
    Asus N56JN-CN105D / i7-4710HQ / 8x2.5GHz~3.5GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Geforce GT 840M 2GB / 15.6" FHD
    ko biết có nên cố ko? sợ thành quá cố luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

cỡ revit ,3d max,.. các phần mềm đồ họa dựng hình 3d chuyên nghiệp ấy, chứ PS4 nhẹ tưng à i3 chạy cũng dc. vì nó chênh nhau có gần 2trieu à nên mình hỏi mọi người thêm để đẩy luôn.chưa dùng laptop bao giờ khổ thế đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nhu cầu hơi nặng đó b ak
    lấy chip HQ dùng ngon hon nhé b

hjhj bác cứ nghĩ e lướt web 1tab/s ko à, e chưa phải siu nhơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] e tính mua con
    Asus N56JN-CN107D / i5-4200H / 4x2.8GHz~3.4GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Geforce GT 840M 2GB / 15.6" FHD
    mà giờ tính đẩy thêm 2 triệu nữa cho ra i7
    Asus N56JN-CN105D / i7-4710HQ / 8x2.5GHz~3.5GHz / 8GB DDR3 / 500GB HDD / Nvidia Geforce GT 840M 2GB / 15.6" FHD
    ko biết có nên cố ko? sợ thành quá cố luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nếu cố được thì lên, cũng khá ok đó bạn, bên mình đang có chương trình khuyến mãi, hỗ trợ được chút giá cho bạn nhé, tham khảo thêm tại inbox [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

đang có khuyến mải đó bạn ơi