Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

chưa bị đổ lần nào, ko có kinh nghiệm

chỉ bị 1 lần, ngồi lướt haivl, phụt cả cơm + cảnh vào màn hình, chạy lấy giấy lau thôi

đổi nguyên cả ly sữa vào con dell XPS, rút xạc tắt nguồn, tháo pin.đem ra quán. công nhận lúc đó mình bình tĩnh ghê luôn

Trích dẫn Gửi bởi shinbutbi
    đổi nguyên cả ly sữa vào con dell XPS, rút xạc tắt nguồn, tháo pin.đem ra quán. công nhận lúc đó mình bình tĩnh ghê luôn
    laptop có con nào chống nước như bên smartphone thì hay nhỉ?
    chẳng nhẽ lại để miếng dán bàn phím nhìn tởm quá

Trích dẫn Gửi bởi kimcuongden1712
    Như tiêu đề, ae tính tế sẽ xử lý như thế nào đầu tiên khi laptop bị đổ nước vào? cho mình xin ý kiến đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    rút pin ra luôn và ngay cấm để phim. ko biết xử lý thì đem ra hàng còn có biết táy máy chút thì tháo toàn bộ ra tháo main vga ram ... túm lại rời hết nhớ tháo cả pin cmos xong lấy giấy thấm thấm khô hết. nhẹ nhàng thôi nếu nước vào trong. dùng máy sấy tóc bật số bé nhất hua đi hua lại tầm 15p chú ý các khe rãnh nhỏ. bật quạt cây chiếu thẳng vào+ để trong phóng điều hoa bật chế độ hút ẩm 1 đêm. hôm sau lấy máy sấy sấy tiếp rồi lắp lại vô. bây h cầu nguyên xem còn sống hay ko. nhiều khả năng sống bạn nhé. ^^! còn ko lên có 2 khả năng 1 lắp sai 2 hỏng main =.=!

Máy bị rớt ngay bên thau tắm của đứa cháu, chỉ để vậy mai đem ra quán, dùng đc 2 tháng đi về với họ hàng

Trích dẫn Gửi bởi kimcuongden1712
    laptop có con nào chống nước như bên smartphone thì hay nhỉ?
    chẳng nhẽ lại để miếng dán bàn phím nhìn tởm quá
    ko bạn có 1 số hàng sản xuất cho EU và USA nó có cả 1 bộ màng cao su lót dưới bàn phím chống nước cức ngon mình tháo 1 số máy thấy vậy còn hàng SX cho việt nam ko có đâu. tùy thị trường bạn ạ. VN nó cắt giảm hết để giảm giá bán vì ng VN ham rẻ mà. =.=!

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    ko bạn có 1 số hàng sản xuất cho EU và USA nó có cả 1 bộ màng cao su lót dưới bàn phím chống nước cức ngon mình tháo 1 số máy thấy vậy còn hàng SX cho việt nam ko có đâu. tùy thị trường bạn ạ. VN nó cắt giảm hết để giảm giá bán vì ng VN ham rẻ mà. =.=!
    Máy mình xác tay bên mẽo về vậy chắc là có rồi, nhưng chuyển bảo hành thủ tục về vn rắc rối lắm, từ sau cái đợt chuyển không thành công dv bảo hành về thì mỗi lần xách tay về hơi ngại. có hỏng hóc gì chạy lên chạy xuống cực quá trời ơi.

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    giờ mình mới biết, nghĩ là nó cũng bt như hàng trong nước, phấc