Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 81
    Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    đừng có chén gió kinh thế. Máy dòng Hp, Dell, Asus nếu bị lỗi wifi thì giờ Hp, Dell, Asus đã còn trụ ở VN nữa rồi. Nếu cái gì cũng nhất thì máy hãng ra máy dòng phổ thông làm gì? Các dòng BusinessPro được thiết kế chắc chắn và thiên về doanh nhân, BH lâu. Nếu muốn mua hàng 2nd hoặc likenew thì lên 5giay. giá nào cũng có nhưng phải có kinh nghiệm để test hàng cứng. Ko là dính phốt phiền phức về sau
    Em thấy từ thực tế sử dụng thôi bác ạ. Cùng 1 nguồn wifi thì card Intel sẽ bắt xa và khỏe hơn so với những dòng card Atheros, Ralink trên các dòng phổ thông. Giải pháp dành cho các doanh nghiệp lúc nào cũng sẽ tốt hơn cho giải pháp phổ thông. Vì 1 nguyên nhân gì đó mà các dòng đó quá dễ tiếp cận thì tại sao lại không chọn nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn hàng hóa thì nên chọn shop uy tín chọn mặt gửi vàng, có nhận bảo hành trách nhiệm, có hỗ trợ test thì xúc về không hối tiếc. Trước khi đi bán laptop thì mình có mua khá nhiều máy cũ các dòng cao cấp này cho bạn bè và chưa từng nghe lời phàn nàn nào về chất lượng máy. Còn ASUS K45A thì: 1 con touchpad nhảy lung tung, 1 con lỗi nguồn may mà sau đó tháo pin ra để vài tiếng lại tự hết, K55A, X44H thì wifi kém, hay rớt, DELL Vostro 3560, 5460 thì wifi cách có vài mét mà nhận được có 2-3 cột sóng. Đến con ASUS K43SJ đang xài sắp vứt cho thằng em để lên đời Thinkpad đây thì màn hình sọc chéo hết màn hình, 7-8 cái điểm chết gì đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi laptop3mien_shop
    Em thấy từ thực tế sử dụng thôi bác ạ. Cùng 1 nguồn wifi thì card Intel sẽ bắt xa và khỏe hơn. Giải pháp doanh nghiệp lúc nào cũng sẽ tốt hơn cho giải pháp phổ thông. Vì 1 nguyên nhân gì đó mà các dòng đó quá dễ tiếp cận thì tại sao lại không chọn nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    yếu hay ko còn phụ thuộc thêm Router phát và thêm nữa nơi truy cập có bị cảng trở bởi bêtông hay trần nhà. Còn mạnh miệng phán tất cả wifi của dòng thông yếu thì giờ ai mà dám dùng và mua. laptop chủ yếu dùng wifi mà yếu thì mua chi cho mang nợ. Còn ở BusinessPro ngoài thiết kế thì máy có nhiều khe mở rộng đáp ứng nhiều nhu cầu. Đây là điểm đặc trưng của dòng busninessPro. Tuỳ theo túi tiền mà người dùng cân nhắc và nhu cầu sử dụng.

[/quote]Còn hàng hóa thì nên chọn shop uy tín chọn mặt gửi vàng, có nhận bảo hành trách nhiệm, có hỗ trợ test thì xúc về không hối tiếc. Trước khi đi bán laptop thì mình có mua khá nhiều máy cũ các dòng cao cấp này cho bạn bè và chưa từng nghe lời phàn nàn nào về chất lượng máy. Còn ASUS K45A thì: 1 con touchpad nhảy lung tung, 1 con lỗi nguồn may mà sau đó tháo pin ra để vài tiếng lại tự hết, K55A, X44H thì wifi kém, hay rớt, DELL Vostro 3560, 5460 thì wifi cách có vài mét mà nhận được có 2-3 cột sóng. Đến con ASUS K43SJ sắp vứt cho thằng em để lên đời Thinkpad đây thì màn hình sọc chéo hết màn hình, 7-8 cái điểm chết gì đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][/quote]

Nếu mua hàng 2nd thì pác nói đúng nên chọn mặt gửi vàng. Đừng vì mấy lời ngon ngọt và giá rẻ mà đem cái hậu về sau. Còn xét về hư hỏng thì dòng phổ thông với mức tiêu thụ chiếm tỷ lệ 70% và 30% còn lại chia cho khác phân khúc business, Entertainment, Gaming, Workstation thì tỷ trọng hư hỏng cũng chiếm hơn là chuyện bthường. ĐỐi với các dòng businessPro thì các hãng lớn chỉ tập trung cho DN nên sx ko nhiều và có giới hạn. Trước đây, mấy elitebook 8460p cũng lỗi màn hình và tuột pin. Chứ đâu phải cái cứ cao cấp là ko lỗi. quan trọng là ở người sử dụng và nhìn nhận túi tiền của mình. Quan tâm đến dịch vụ thì nên chọn sp mới cho yên tâm

Trích dẫn Gửi bởi minhhieu3g
    Thanks mấy bac nhieu..có j mjnh se inbox may bac
    bác tham khảo nhé

Asus K46CA-WX129
    - Bộ vi xử lý: Core i5 3337U 1.8Ghz-3Mb
    - Bộ nhớ trong: 4Gb
    - Dung lượng ổ cứng: 500Gb
    - Màn hình: 14.0Inch
    - Cạc đồ họa: Intel HD Graphics 4000
    - Hệ điều hành: Dos
    Bảo hành: 24 tháng tại hãng

Asus X450CC-WX016
    - Bộ vi xử lý: Core i5 3337U 1.8Ghz-3Mb
    - Bộ nhớ trong: 4Gb
    - Dung lượng ổ cứng: 500Gb
    - Màn hình: 14.0Inch
    - Cạc đồ họa: Nvidia GT720M 2Gb
    - Hệ điều hành: Dos
    Bảo hành: 24 tháng tại hãng

Còn hàng hóa thì nên chọn shop uy tín chọn mặt gửi vàng, có nhận bảo hành trách nhiệm, có hỗ trợ test thì xúc về không hối tiếc. Trước khi đi bán laptop thì mình có mua khá nhiều máy cũ các dòng cao cấp này cho bạn bè và chưa từng nghe lời phàn nàn nào về chất lượng máy. Còn ASUS K45A thì: 1 con touchpad nhảy lung tung, 1 con lỗi nguồn may mà sau đó tháo pin ra để vài tiếng lại tự hết, K55A, X44H thì wifi kém, hay rớt, DELL Vostro 3560, 5460 thì wifi cách có vài mét mà nhận được có 2-3 cột sóng. Đến con ASUS K43SJ đang xài sắp vứt cho thằng em để lên đời Thinkpad đây thì màn hình sọc chéo hết màn hình, 7-8 cái điểm chết gì đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Shop của bác chắc bán hàng cũ uy tín lắm nhỉ? Dòng Elite Book ai cũng fải công nhận là bền thật đấy, tuy nhiên bác lại đi chê hết các sản phẩm của nhưng hãng khác chỉ để chứng mình nó bền thì bác thật là "vãi". Hay là cửa hàng của bác chỉ bán EliteBook? (mà chắc đa số là hàng renew + 2nd nhỉ), làm thế không nên đâu bác, tư vấn phải có cái tâm chứ, tùy theo nhu cầu của khách hàng và giá tiền mà tư vấn, bác chê bai đủ điều các sản phẩm khác chỉ để bán cho bằng được sản phẩm của mình thì bác đừng nên lên trên tinhte.vn mà tư vấn nữa nhé.

Tất nhiên thì bất cứ sản phẩm nào cũng có tỉ lệ lỗi nhưng các dòng business được sử dụng những linh kiện chất lượng chất lượng nhất có thể, được kiểm tra nghiêm ngặt trước khi xuất xưởng thì lỗi sẽ thấp hơn. Ngoài ra được trang bị các tính năng bền bỉ nữa, chuyện rớt máy mà bung vỏ, vỡ màn hình, vô tình đè gãy bản lề, đổ nước lên chập cháy mạch mainboard và bàn phím là không thiếu, nếu là dòng business sẽ tránh được không triệt để nhưng cũng hạn chế được rất nhiều lần. Bác nói 30% còn lại chia ra thì mới biết dòng business và workstation chắc chắn phải chiếm tỉ trọng thấp hơn mấy em giải trí éo lả rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] 70% còn lại là dòng phổ thông là do bác tự nói đấy nhé
    Người sử dụng cũng có bao nhiêu tiền đó, có thể chọn được một chiếc máy business tốt, ít lỗi vặt, dùng tốt thì tại sao phải chọn 1 chiếc máy phổ thông về, cứ vài tháng lại ghé lên TTBH 1 lần, ngâm máy 1-2 tuần trên đó.
    Có vẻ bác muốn member tinhte không có được 1 chiếc máy tốt nhỉ? Thay vì bác khuyên các bạn í chọn máy phổ thông thì nên giúp các bạn í tìm hiểu được cách test máy, cách chọn được được chỗ uy tín để rước các dòng cao cấp đó về [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Beautifool
    Shop của bác chắc bán hàng cũ uy tín lắm nhỉ? Dòng Elite Book ai cũng fải công nhận là bền thật đấy, tuy nhiên bác lại đi chê hết các sản phẩm của nhưng hãng khác chỉ để chứng mình nó bền thì bác thật là "vãi". Hay là cửa hàng của bác chỉ bán EliteBook? (mà chắc đa số là hàng renew + 2nd nhỉ), làm thế không nên đâu bác, tư vấn phải có cái tâm chứ, tùy theo nhu cầu của khách hàng và giá tiền mà tư vấn, bác chê bai đủ điều các sản phẩm khác chỉ để bán cho bằng được sản phẩm của mình thì bác đừng nên lên trên tinhte.vn mà tư vấn nữa nhé.

Xin lỗi bác, em không chê, em chỉ giúp chỉ ra những yếu điểm các dòng phổ thông cụ thể thường bị các shop ém nhẹ, khi anh em mua về rồi mới vỡ lẽ thôi. Mua được 1 chiếc máy tốt nhất với số tiền có thể
    <span style="font-family: 'tahoma'">Vì chán bán hàng phổ thông, tiếp nhận bảo hành hoài nên em mới chuyển sang dòng cao cấp thôi (vừa nghỉ làm tại hangchinhhieu.vn và cộng tác viên hỗ trợ khách hàng tại ASUS Vietnam xong vì quá chán và mất niềm tin). Em tư vấn bằng cả cái tâm em và muốn ai cũng có được những sản phẩm tốt. Không bao giờ tư vấn sai nhu cầu sử dụng của members và vẫn luôn sẵn sàng gợi ý những chỗ mua uy tín cho họ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]</span>

Mình đang dùng Folio mà không hiểu sao còn bắt yếu hơn mấy con phổ thông, thua con Think Pad đang dùng thêm, chỗ ở nhiều Wifi mà em folio có hiện 3,4 cái trong khi con Vostro và Think Pad nó cứ tương ơn 10 cái, thế là thế nào nhỉ. Thêm nữa là đừng có thần thánh quá, VD thế này cho dễ hiểu luôn. Mua Elitebook về dùng, sau 2,3 năm nó không sao, còn ông bạn mua dòng phổ thông cũng thế chạy ngon lành. Sau đó ông đang dùng Elitebook chuyển lên đời máy cao hơn, dùng được 2 tháng gặp lỗi, ông bạn kia vẫn trung thành với dòng phổ thông phân phối trực tiếp tại VN, lên đời tiếp mà cưa có lỗi. Chính vì thế mà không lên thần thánh quá, dòng nào cũng có tỉ lệ lỗi hết.

Còn tùy nhu cầu và tuy tiền, niềm tin của người tiêu dùng vào mặt hàng. Chất lượng hàng bán ra, uy tín công ty, chế độ bảo hành. Người Vn thích ăn chắc mặc bền hơn là thử một cái mới [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn có thể tham khảo HP Elitebook 8470p nhé. Em này chất lượng tuyệt vời, thuộc phân khúc professional business cao hơn vài bật với HP Probook, DELL Vostro hay ASUS K/X. Ưu điểm: cực bền, chạy mát, siêu trâu bò, màn hình chống lóa, bàn phím chống nước gõ tốt thiết kế sang trọng nhưng hơi dày 1 tí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn vui lòng tham khảo trong hộp thư inbox nhé, mình có nói rõ hơn đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    hp elitebook thì ngon thiệt với điều kiện chọn đúng nhu cầu, e nó là doanh nhân,làm viêc văn phòng hạn chế thì ok,chứ vác đi cày keó game rồi bảo bền thì hơi chém gió quá
    mục đích sử dụng máy đã sai ngay lúc đầu mà tư vấn quái j

Mua laptop 2nd là đặt cả niềm tin vào người bán,rủi ro bỏ mịa

Trích dẫn Gửi bởi Beautifool
    Thời gian sẽ trả lời tất cả. Tiên Cooki [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi russianshit12
    hp elitebook thì ngon thiệt với điều kiện chọn đúng nhu cầu, e nó là doanh nhân,làm viêc văn phòng hạn chế thì ok,chứ vác đi cày keó game rồi bảo bềnh thì hơi chém gió quá
    mục đích sử dụng máy đã sai ngay lúc đầu mà tư vấn quái j

Mua laptop 2nd là đặt cả niềm tin vào người bán,rủi ro bỏ mịa
    =)). Bác nói chuẩn, con này VGA yếu mà cày Game thì hơi ngán, được cái nó khá mát bác à. Cái màn hình nhìn cũng hơi chán, màu nhọt nhạt mà hơi dỗ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Còn doanh nhân Vote qua Folio là chuẩn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua laptop 12tr có vga rời
    Bởi dainam trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 10:44 PM
  2. Giúp đở em con lap 11-12tr
    Bởi vn4m79 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-20-2014, 02:54 AM
  3. Tư vấn mua lap max 12tr
    Bởi donitsme trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 17