Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Laptop xịn hay Laptop cùi + Desktop xịn ?

Tình hình là bạn em nó sắp đi du học, cần tư vấn mua máy tính để qua đó mua luôn
    Nó học ngành điện ảnh, nên nhu cầu là dựng phim, cắt ghép chỉnh sửa gì đó ... vụ này em cũng ko rành lắm, còn lại là chơi game nhẹ nhẹ như Dota 2, LOL,.... với xem phim lên mạng các kiểu
    Nó thì cũng có một chút kinh nghiệm ráp máy tính nhưng mà còn thắc mắc tại nghe nói cấu hình của một máy để bàn với một máy laptop thì thường máy để bàn cao hơn.
    Em cũng định tư vấn nó mua quách cái laptop xịn (cỡ 20-25tr) nhưng mà nó còn đang phân vân trường hợp xài một máy bàn (CPU+màn hình) để làm công việc này nọ các kiểu, còn mua thêm cái laptop cùi cùi để đánh văn bản rồi mang đi chiếu powerpoint thôi.
    Mấy bác tư vấn hộ em coi phương án nào thì kinh tế hơn, nếu mua 2 cái mà dội lên 30tr thì cũng chấp nhận dc ạ (lưu ý là giá Mỹ nha)
    À em nói luôn là cấu hình laptop thì nó bảo "đủ để chơi video full HD ko giật" là được, còn mấy cái còn lại như màn hình, loa, pin thì ko quan trọng lắm.
    Còn máy bàn thì không biết dùng APU của AMD có kinh tế không?

*Lưu ý: Máy bàn có dùng được wifi với chuột + bàn phím bluetooth ko? Bên đó toàn xài wifi với bạn em nó cũng ko thích dây nhợ lằng nhằng

Cảm ơn mấy bác nhiều

Quan trọng bác đầu tư bao nhiêu ạ. Nếu chơi PC mà có VGA thì dùng intel, còn không VGA thì chơi AMD

vài ba game 1 ngày thì mua lap là đc roài
    còn thuộc kiểu cày game thì desktop đi

mới qua thì khuyên nên mua lap, sau này ổn định thì ráp máy bàn sau
    nhu cầu như vậy thì chơi dòng workstation là quá hợp: dựng phim, pts, xem HD bao ngon luôn
    WS là dòng máy trạm nên màn hình rất đẹp, HP thì có dreamcolor,....
    Dell M4800, 6800...
    HP elitebook 8750...
    và máy bàn có thể thu wifi nhờ vào card wifi hoặc USB wifi, cái nào có cổng usb là xài dc thiết bị bluetooth

Dell M4800 mang đi cho khoẻ. Laptop chơi full HD thì ko hề rẻ

Trích dẫn Gửi bởi duongtuanh
    mới qua thì khuyên nên mua lap, sau này ổn định thì ráp máy bàn sau
    nhu cầu như vậy thì chơi dòng workstation là quá hợp: dựng phim, pts, xem HD bao ngon luôn
    WS là dòng máy trạm nên màn hình rất đẹp, HP thì có dreamcolor,....
    Dell M4800, 6800...
    HP elitebook 8750...
    và máy bàn có thể thu wifi nhờ vào card wifi hoặc USB wifi, cái nào có cổng usb là xài dc thiết bị bluetooth
    Tại bạn mình mới học nên 2 năm đầu cũng chưa cần máy xịn, sợ mua giờ máy lúc xài lại cũ rồi, laptop mau cũ mà

Trích dẫn Gửi bởi Computer Center Gold
    Quan trọng bác đầu tư bao nhiêu ạ. Nếu chơi PC mà có VGA thì dùng intel, còn không VGA thì chơi AMD
    Máy bàn cỡ 15-20tr có gọi là đầu tư ko bác, mình định xài APU của AMD, dòng A10 ấy

Trích dẫn Gửi bởi saver2012
    Máy bàn cỡ 15-20tr có gọi là đầu tư ko bác, mình định xài APU của AMD, dòng A10 ấy
    học cách tự ráp desk đi bác. sau này hỏng hóc còn dễ sửa, dễ thay, dễ nâng cấp :3

Trích dẫn Gửi bởi saver2012
    Tại bạn mình mới học nên 2 năm đầu cũng chưa cần máy xịn, sợ mua giờ máy lúc xài lại cũ rồi, laptop mau cũ mà
    Nếu dùng dòng workstation thì bền bỉ qua năm tháng mà nó cũng ko lỗi thời đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà cũng chỉ có dòng workstation mới đáp ứng được nhu cầu bạn của bạn thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Theo ý kiến của mình là làm 1 em Lap bình thường và dồn tiền lắp 1 cái PC khủng :3

Trích dẫn Gửi bởi laptop.trungtran.vn
    Nếu dùng dòng workstation thì bền bỉ qua năm tháng mà nó cũng ko lỗi thời đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mà cũng chỉ có dòng workstation mới đáp ứng được nhu cầu bạn của bạn thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Theo ý kiến của mình là làm 1 em Lap bình thường và dồn tiền lắp 1 cái PC khủng :3
    Vậy để mình kêu nó, chứ mấy cái này mình có rành đâu :v

Các Chủ đề tương tự

1. XIN ACE TƯ VẤN CẤU HÌNH DESKTOP MÁY DƯỚI 20TR không màn hình_
    Bởi baby11 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-23-2014, 06:05 PM
  2. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-20-2014, 05:49 AM
  3. Dùng MAcbook hay desktop. để làm đồ hoạ 2D
    Bởi mr.cận trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-20-2014, 01:24 AM
  4. Mình cần tư vấn về cấu hình Desktop này.
    Bởi anhtusp30 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-26-2014, 10:47 PM
  5. Cần tư vấn chỗ bán PC gaming (desktop ) ở TPHCM giá cạnh tranh nhe cả nhà
    Bởi thienlyma90 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 08-24-2014, 06:28 PM