Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

PC chỉnh sửa photoshop

Nhờ Ace tư vấn giúp mình với, mình có key và mouse rồi, mình có khoảng 24tr, mình ko game nhìu, chủ yếu là photoshop , xem phim và lướt web đọc tài liệu. Mình có một ổ SSD 120gb rồi. Mình cần một màn hình chất lượng và tương đối lớn xíu, và một dung lượng ổ cứng kha khá để lưu hình ảnh và phim, nếu được nhờ Ad tư vấn giúp mình luôn cái loa nào xem phim ok xíu. Cảm ơn rất nhìu.

Bạn có một ổ SSD rồi, mua thêm 1 ổ 1TB or 3 Tb để lưu trử đi. Theo hiểu, bạn hay làm đồ họa, thì bạn nên chọn bộ mày có cấu hình khá,cũng nên chọn card VGA nữa.Nếu bạn muốn mình xem có tư vấn được cho bạn không, nếu bạn ở TP.HCM,hihi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

CPU : intel xeon E3 1231V3
    Main : Asrock B85 killer
    RAM : Kingston 8gb hyperx
    PSU : Corsair VS 550 /Tuy nhiên mình khuyến khích lên Corsair GS 600 nhé
    VGA : Zotac GTX 760
    HDD : Seagate 1TB 64mb cache 7200 rpm
    Vo case : Thor erosi hoặc không thì tuỳ bạn cái này nó nằm ở thẩm mĩ mỗi người
    màn hình : Dell Professional P2314H LED IPS
    Khoảng 22t ...
    ở Hà Nội có thể tham khảo hanoicomputer nhé bạn ...

Mình ở Sài Gòn. Cho mình hỏi main B85 với Z87 khác nhau nhiều ko ?

Không chơi game nhiều thì đầu tư chủ yếu vào các thiết bị ngoại vi ok hơn bác, VGA ko cần quá mạnh vì cũng không tận dụng hết
    Intel Xeon E3 1231V3
    Gigabyte H97-D3H
    Ram Mushkin 8GB bus 1600
    Gigabyte GTX 750 OC 1GB
    Nguồn Seasonic S12II 520W
    HDD 2TB WD Blue/ Green
    Case Corsair 200R
    Màn: Dell UltraSharp U2414H AH-IPS
    Dàn loa làm bộ Sony 5.1 tầm 4-5tr là xem phim với nghe nhạc đã rồi

Trích dẫn Gửi bởi Hominh29
    khác nhau nhiều chứ bạn main có chipset Z87 hay Z97 thường dùng với CPU dòng K ví dụ Intel core i7 4770K ... Dòng Main đó hỗ trợ ép xung hiệu quả hơn và thường đi với các mục đích Gaming là chính ...
    Còn bạn dùng CPU xeon thì không cần phải main đó đâu ... Với cả mục đích không gaming thì dùng main B85 hay H97 là Ok rồi
    ---
    Âm thanh thì mình nghĩ nếu bạn thực sự thích thì nên mua Cái tai nghe Fullsize mà nghe ... Mình cũng đang xài cái Sony 1R MK2 đêm đêm buồn mang ra nghe nhạc cũng phê --- Mua Sony 1R hay Senheiser 598 đều được

Còn nếu bạn muốn chơi loa trên máy tính hay thì nên quan tâm đến Sound Card đã nhé .. Nó sẽ giúp chuyển tín hiệu âm thanh máy tính từ Digital ( kỹ thuật số ) sang analog ( tín hiệu băng tần ) sẽ giúp nghe nhạc tốt hơn -> khi đó bạn hẵng đầu tư thêm 1 giàn âm thanh khung^^
    Sound card tốt hiện nay trên thị trường là của Asus ~.~ giá cũng tuỳ từ 1t-5t ~.~

Clip bên amtech.vn cho bạn tham khảo

Các bạn cho mình hỏi thêm là HDD ƯD Green và Blue khác nhau ra sao vậy ? Với cho mình hỏi theo như nhu cầu sử dụng của mình thì nên chọn CPU core i5 4690 hay xeon E3 1231V3 ?

Gửi bạn cấu hình tham khảo trong tầm tiền. Nhu cầu của bạn dùng B85 là đủ rồi.

Các bạn cho mình hỏi thêm là HDD ƯD Green và Blue khác nhau ra sao vậy ? Với cho mình hỏi theo như nhu cầu sử dụng của mình thì nên chọn CPU core i5 4690 hay xeon E3 1231V3 ?
    xeon bạn ạ. là i7 ko IGPU nên mạnh hơn i5 kha khá. còn green và blue thì khác nhau ở. còn HDD thì thế này:
    - WD Black: Tốc độ cao hơn các HDD thông thường, chất lượng và độ bền tốt (đồng nghĩa với giá cao).
    - WD Green: Chủ yếu phục vụ nhu cầu lưu trữ, tốc độ không nhanh nhưng tiết kiệm điện năng, giá thấp. Các mức dung lượng 1 TB, 2 TB và 3 TB.
    - WD Blue: Nằm giữa Black và Green, phục vụ người dùng thông thường kết hợp giữa cài hệ điều hành, ứng dụng và lưu trữ. Ổ Blue chỉ có dung lượng 250 GB, 500 GB và 1 TB.
    - WD RED: Tốc độ cao, bền bỉ, tốt hơn cả Black (giá cũng cao hơn).
    Theo mình có SSD rồi mua green cho bền. lưu tài liệu nên dùng nó. còn boot win với chạy phần mềm có SSD rồi.

Main B85 là main phục vụ nhu cầu hàng ngày thông thường. có đầy đủ phase điện chứ ko cắt giảm như H81 nên dùng OK. H81 dùng cho i3 đổ lại. Z87 là main cao cấp phục vụ cho OC với những linh kiện và dàn phase khủng. chỉ những chip K mới cần đến loại main này và những dân OC mới mua. cùng với đó là giá khá chát 5tr đổ lên và cũng đừng quên đầu tư 1 bộ tản nước như corsair hidro H50i trở lên mới mát đc. nguồn cho nó cũng phải nguồn xịn ít ra cũng 600W cs thực

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ mọi người giúp về màn hình làm photoshop
    Bởi phamquang33 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 11:25 PM
  2. Tư vấn chọn máy tính dùng Photoshop
    Bởi thegioimuonmau trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 08-30-2014, 04:00 AM