Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Tư vấn mua Lap nào tốt để phục vụ cho công việc, không chơi game, không đồ họa

Mình có nhu cầu mua Lap mới mà thị trường máy tính xách tay hiện nay quá đa dạng phong phú ,khiến xem xong mình chỉ thấy hoa mày chóng mặt càng rối hơn chứ ko quyết định được

Nhu cầu của mình là làm việc, duyệt web là chính, thường xuyên phải sử dụng 2 trình duyệt, YM, nghe nhạc trực tuyến, có lúc cần mở hơn 10 - 20 tab cùng lúc. Mình không chơi game, không làm gì liên quan đến đồ họa hay sử dụng các phầm mềm thiết kế.

Mình nhắm cấu hình như này :
    I5 - 4200U, 1,6Gz - 1,9Gz càng tốt, Ram 4Gb trở lên, HDD từ 500GB - 750GB, tản nhiệt tốt, có ổ đĩa , mong muốn để sử dụng lâu dài.

Cả nhà có kinh nghiệm xin tư vấn giùm mình nhé, tầm tiền khoảng dưới 15tr.

Mình cám ơn trước .

Trích dẫn Gửi bởi thuthu456
    Mình có nhu cầu mua Lap mới mà thị trường máy tính xách tay hiện nay quá đa dạng phong phú ,khiến xem xong mình chỉ thấy hoa mày chóng mặt càng rối hơn chứ ko quyết định được

Nhu cầu của mình là làm việc, duyệt web là chính, thường xuyên phải sử dụng 2 trình duyệt, YM, nghe nhạc trực tuyến, có lúc cần mở hơn 10 - 20 tab cùng lúc. Mình không chơi game, không làm gì liên quan đến đồ họa hay sử dụng các phầm mềm thiết kế.

I5 - 4200U, 1,6Gz - 1,9Gz càng tốt, Ram 4Gb trở lên, HDD từ 500GB - 750GB, tản nhiệt tốt, có ổ đĩa , mong muốn để sử dụng lâu dài.

Mình cám ơn trước .
    I5-4200U tiết kiệm điện nhưng hiệu năng hơi kém đấy, khi làm việc nhiều và chuyển tác vụ sẽ gây ra hiện tượng lag.
    Nhu cầu của bạn thì nên chọn dòng business cao cấp, vì tính ổn định và độ bền cao : Thinkpad, Dell Latitude, HP Elitebook..

Bạn định đầu tư bao nhiêu để mua máy nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi DuyHau712
    nhu cầu của bạn đơn giản quá rồi, làm việc nhiều yêu cầu tính ổn định bạn nên ngó qua dòng business. nhưng tầm 15m chỉ kiếm đc dòng đời củ thôi

Mời bác ạ

Acer TravelMate TMP455-M-6401 Core™ i5-4200U 1.8GHz 500GB 4GB 15.6" (1920x1080) DVD-RW BT Webcam BLACK Win7/8 Pro Factory Refurbished 1 year warranty
    Hoặc đám Elitebook, ThinkPad... đúng cho công việc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tầm đó b tham khảo Dell 5537 vỏ nhôm b nhé

Dell Inspiron 15R 5537 2NP1W3 Silver
    Dell Inspiron 15R 5537 2NP1W3 Silver/ CPU Intel Core i5-4200U Haswell(1.6Ghz up to 2.6 Ghz )/ Ram 6GB DDR3 1600Mhz/ HDD 500GB 5400Rpm/ VGA Intel HD Graphics 4400/ Display 15.6" LED/ Linux

Trích dẫn Gửi bởi thuthu456

Mình cám ơn trước .
    mua máy như vậy là đc rồi bổ sung thêm. nhiều tab lắp thêm 1 thanh ram 4gb nữa. mua thêm 1 ssd 120gb đẩy hdd ra khay DVD hoặc để DVD thì lấy hdd làm ổ cứng di động cũng đc. bật tab mới cứ gọi là tít 66

Bạn xem tham khảo dòng HP Probook 450 F6Q44PA, dòng doanh nhân độ bền cao, vỏ nhôm , cấu hình mạnh mẽ.

HP Probook 450 F6Q44PA
    CPU: Intel® Core™ i5-4200M (3M cache , 2 x 2.5 GHz) upto 3.1 GHz
    Ram: 4G DDR3L 1600 MHz
    HDD: 500GB 5400rpm SSHD
    Màn hình: 15.6" HD 1366 x 768
    VGA: Intel® HD Graphics 4600

Trích dẫn Gửi bởi laptop.trungtran.vn
    I5-4200U tiết kiệm điện nhưng hiệu năng hơi kém đấy, khi làm việc nhiều và chuyển tác vụ sẽ gây ra hiện tượng lag.
    Nhu cầu của bạn thì nên chọn dòng business cao cấp, vì tính ổn định và độ bền cao : Thinkpad, Dell Latitude, HP Elitebook..
    Mình tham khảo nghe nói dòng chip U mát, tiết kiệm điện còn M thì nhanh hơn nhưng nóng, lựa chọn được cái này mất cái kia.

Bạn mình cũng gợi ý dòng Vostro của Dell không biết có ổn ko ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    mua máy như vậy là đc rồi bổ sung thêm. nhiều tab lắp thêm 1 thanh ram 4gb nữa. mua thêm 1 ssd 120gb đẩy hdd ra khay DVD hoặc để DVD thì lấy hdd làm ổ cứng di động cũng đc. bật tab mới cứ gọi là tít 66
    Vâng, cũng nghe là nên lắp thêm Ram nhanh hơn là mua chip i5 với i7 gì đó. Mình làm việc 2 trình duyệt nhưng ko phải lúc nào cũng 10 -20 tab mà chỉ chiếm 1/6 time thôi .

với nhu cầu của thớt và tầm tiền đầu tư dưới 15 chai, vote cho thớt model hp 450 g1 là hợp lý nhé, em này thiết kế vỏ nhôm tản nhiệt tốt, trông chắc chắn và là dòng lap business khá sang trọng, cấu hình em này khá khá.