Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

Phân biệt laptop Sony vaio Bradnew và refurbished

Chắc hẳn các bác rất đau đầu khi mua laptop sonyvaio không biết check hàng như thế nào? phân biệt kiểu gì ? khi mà Sony Vaio không check được ol như các laptop dell.hp.lenovo.......
    với kinh nghiệm bán laptop lâu năm của mìnhnếu như không biết trước được nguồn gốc xuất xứ của hàng hòa ,thì mình cũng chỉ phân biệt được khi hàng còn nguyên niêm phong của nhà sx tức là phân biệt qua thùng và qua tem dán refurbished” đằng sau máy ....

Hôm nay bên mình có 1 nhập 1 con Sony Vaio refurbished về để chụp hình cho ae so sánh để phân biệt và làm hàng mẫu cho khách xem
    chỉ mong đóng góp chút ít với ae trên dd mong rằng nó không đụng chạm đến bác nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mong rằng giúp ích được ít nhiều cho ae trước khi mua laptop sony vaio đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân của mình, còn các bác nào có phát hiện gì hay hơn xin cứ đóng góp để ae mở mang thêm kiến thức [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

- Phân biệt qua thùng
    Thùng new của sony vaio có 2 loại thùng là hàng madein USA có mầu đen như thế này

và 1 loại là made in China thì thùng có mầu xanh đen như thế này

Cả 2 loại thùng hàng new của sony đều có tem niêm phong của sony và ngoài thùng IN rất đẹp và có đầy đủ thông tin như model máy , cấu hình chi tiết số SN.PN.SVTag ngoài thùng như thế này

Còn đối với Sony hàng refurbished thì thùng catong mầu vàng to vuông và có in rất rõ chữ refurbished và ngoài thùng dán băng keo trong rất đơn giản ngoài thùng
    như thế này

(1 số lý do abc mà ngoài thùng mất đi thông tin này ) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

so sánh 2 thùng để gần nhau

Tiến hành khui thùng cả 2 máy

Khui thùng new

Khui thùng refu...

Bên trong new phụ kiện đi kèm

bao bọc cẩn thận bằng lớp giấy hồng phẳng phiu có in rõ số servisetag bên trên (số này khớp với ngoài thùng, sau máy và trong biot)

Bên trong thùng re...

lớp nioln bọc máy bên trong nhìn kỹ thấy đã nhầu nát

và lớp nion bọc máy rất đơn giản

Điều đáng lưu ý nữa là bên trong đằng sau máy refu...

có 1 cái tem ghi rất rõ refurbished

Còn brandnew sẽ không có dán tem này

Các bác lưu ý cái tem này được bóc đi 1 cách rất đơn giản nếu như ai đó cố tình bóc thùng ra đổi thùng khác và bóc bỏ thông tin này

lấy khăn ướt lau nhẹ là lớp keo mờ cũng được biến mất không dấu vết

và lúc này 2 máy 1 new 1 re để cạnh nhau

Các bạn có phân biệt được đâu là brandew ? và đâu là refubisted ?
    và bản thận tôi cũng vậy nếu không nhờ có chi tiết khắc tên lên vỏ máycủa khách

(máy new của khách tự build cấu hình từ web www.sony.com) thì tôi cũng giống như các bạn thôi không thể phân biệt được đâu là new đâu là re.... khi máy đã bị bóc ra khỏi thùng và cố tình bóc bỏ đii thông tin ....

Hiện nay 1 số nơi lạm dụng việc không kiểm tra được số SN/PN qua intenet như HP.Dell. Lenovo và sự thiếu kinh nghiệm khi mua hàng của khách ... họ đã biến hàng refu... (loại 2 ) thánh hàng new (loại1)và bán với giá hàng new.. bằng cách bóc thùng bóc tem ghi thông tin sau máy đi sau đó biện bạch với rất nhiều lý do "khàng trưng bầy nên phải bóc thùng" "hàng hải quan kiểm tra nên phải bóc thùng " "kỹ thuật bóc thùng để check hàng trước ".....
    (các bác lưu ý đừng nhầm lẫm với 1 số nơi bán hàng phân phối của FPT thì bóc thùngđể dán tem của FPT thì lại khác cái này các bác yên tâm )

Vậy các bác mua hàng sony hãy lưu ý khi hàng đã bị bóc ra khỏi thùng ở 1 số nơi không đáng tin cậy vì bất cứ lý do gì xin các bác hãy lưu ý hãy kiểm tra cẩn thận lại các số SN/PN/Srvicetag ngoài thùng phải khớp với sau thân máy khớp với biot.... và yêu cầu cho xem giấy tờ có liên quan đến nguồn gốc xuất xứ của hàng hóa....

còn nếu không tốt nhất hãy yêu cầu nơi bán lấy cho 1 con còn nguyên niêm phong thùng của nhà sx là an tâm nhất

Thông tin rất hữu ích. Cảm ơn Bác nhé. Nhưng nếu Hàng China thì làm sao hả Bác

Mình có gặp trường hợp là nhà phân phối xé ở dưới đáy thùng, nên vẫn còn niêm phong bên ngoài. Anh em cần thận trường hợp này!

Trích dẫn Gửi bởi tamnhinvuotthoidai
    Thông tin rất hữu ích. Cảm ơn Bác nhé. Nhưng nếu Hàng China thì làm sao hả Bác

Mình có gặp trường hợp là nhà phân phối xé ở dưới đáy thùng, nên vẫn còn niêm phong bên ngoài. Anh em cần thận trường hợp này!
    Nói chung là cứ yêu cầu nơi bán cho hàng nguyên niêm phong thùng là an tâm nhất
    còn thùng bị bóc rồi thì bác check lại số SN /PN ngoài thùng = sau máy = biot >> đúng là thùng của nó (nghĩ vậy thôi còn con đó bóc ra để dán tem hay làm gì ... thì chỉ có bác bán hàng mới biết được mà thôi ) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thông tin rất hay. Cảm ơn bác!

Trích dẫn Gửi bởi trungkienqn242
    Thông tin rất hay. Cảm ơn bác!
    hi hì
    có giúp ích được cho ae là tôi vui rồi

Thông tin hữu ích cho anh em sắp mua Lap

pác làm những điều này thật đáng quý. cũng giúp anh em mở thêm tầm nhìn khi mua laptop mới. Nhửng hạn chế quảng cáo tí nhé pác. Ở đâu pác cũng bỏ vào cả dãy hình ảnh. Làm vào chẵng muốn đọc.

Xưa nay chỉ 1 câu thôi,còn seal thì hãy mua.Con của bác làm sao ấy chứ,dù cái thùng nó khác với brand new nhưng ko phải hàng ref là nó ko quan trọng đến hình thức(như cái túi nilon bọc máy nhàu hơn hàng mới).Em vừa đc tặng 1 con Mac pro hàng ref,ngoài cái thùng ra có khác gì máy mới đâu.Bao bì niêm phong phẳng lì ko tì vết,hộp phụ kiện đẹp đàng hoàng lắm kìa

Trích dẫn Gửi bởi chocolacto
    Xưa nay chỉ 1 câu thôi,còn seal thì hãy mua.Con của bác làm sao ấy chứ,dù cái thùng nó khác với brand new nhưng ko phải hàng ref là nó ko quan trọng đến hình thức(như cái túi nilon bọc máy nhàu hơn hàng mới).Em vừa đc tặng 1 con Mac pro hàng ref,ngoài cái thùng ra có khác gì máy mới đâu.Bao bì niêm phong phẳng lì ko tì vết,hộp phụ kiện đẹp đàng hoàng lắm kìa
    Chính xác là như vậy
    có con cũng không khác gì mới
    có con bị nhầu bao nilon bọc máy
    có con hơi xước tí tẹo (chắc do ngừoi mua trước dùng rồi )

up lên để ae biết mà phân biệt

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua laptop Sony Vaio Svf15n190x
    Bởi denhi87 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 05:40 PM
  2. Mua laptop Sony vaio 11,6 inch.
    Bởi pianobrandnew trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 03:48 AM
  3. CẦN MUA LAPTOP 11.6' SONY VAIO
    Bởi cuongzu trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp