Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

[cần tư vấn gấp]CÓ NÊN MUA HP Envy 14 Spectre GIÁ 15TR?

Mình thấy bên http://www.songvietlaptop.com/www.so...4GB_128gb.html có bán 1 em Envy 14 Spectre với giá 15 triệu cấu hình nư sau, các bạn tư vấn dùm mình có nên mua hay không? :
    Hàng HP Factory Refurbished nguyên niêm phong thùng. Khách hàng tự tay khui niêm phong thùng, tự tay bung Windows . Giá chỉ 15.800.000 VND- Đang Khuyến mại đến tết âm lịch, giảm 800.000 VND. Số lượng cực nhiều, Giá rẻ nhất toàn quốc, chỉ còn 15.000.000 VND

(Dòng siêu cao cấp, HP VN phân phối tại VN gần 40 triệu VND)

. Bảo hành 12 tháng, 1 đổi 1 trong vòng 1 tuần đầu tiên nếu có lỗi phần cứng do nhà sản xuất. Tặng cặp chống xốc!
    Product Name
    14-BTO
    MicroprocessorIntel Core i5-3317U 1.7Ghz turbo 2.6Ghz
    Memory4 GB DDR3
    Video GraphicsIntel HD Graphics 4000
    Hard Drive128 GB Solid State Drive Flash Module- ổ cứng thể răn siêu bền tốc độ cực nhanh, boot win trong vòng vài giây
    Display14" diagonal Radiance HD+ LED Infinity Display (1600 x 900)- Màn hình phân giải cao bọc kính cường lực Gorilla chống xước
    Network CardIntegrated 10/100/1000 Gigabit Ethernet LAN (RJ-45 connector)
    Wireless Connectivity802.11b/g/n

Bluetooth
    SoundHP Wireless Audio

Beats Internal Speakers

Beats Audio Playback with HP Triple Bass Reflex Subwoofer- Âm thanh 4 loa Beast audio rất hay
    KeyboardHP Radiance Backlit Keyboard with proximity sensor- Bàn phím sáng nền với hiệu ứng lung linh rất đẹp
    Pointing DeviceHP Imagepad supporting Multi-Touch gestures with On/Off button- Touchpad bọc kính di rất thích
    PC Card Slots
    • 2-in-1 Integrated Digital Media Reader for Secure Digital cards and Multimedia cards
    External Ports
    • 1 HDMI
    • 1 Headphone-out/Microphone in combo jack
    • 1 RJ45
    • 1 SuperSpeed USB 3.0
    • 1 USB 2.0
    • 1 mini-Display Port
    Dimensions32.7 x 22.1 x 2 cm
    WeightStarting at 1.8 kg
    SecurityKensington MicroSaver lock slot

Power-on password

Accepts 3rd party security lock devices
    Power
    • 65W Travel Adapter
    • HP long life 4-cell Lithium-Ion (Li-Ion) up to 9h- Dòng pin cao cấp nhất, giúp lâu chai pin hơn 3 lần so với pin thường
    What's In The BoxHP TrueVision HD Webcam with Integrated Digital Microphone (High Definition low-light)

con này hàng ref , giá cũng tốt , check hàng cẩn thận chút xíu là được đó bác

Bác Huy tư vấn lâu rùi chưa mua được máy ak bác hj

lấy hàng loại này hỏi bác Tú bên Global có con touch hay sao ấy, thấy khá ngon [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    Bác Huy tư vấn lâu rùi chưa mua được máy ak bác hj
    Đêm dài lắm mộng mà bác! hì hì!

Trích dẫn Gửi bởi laixuanhuy
    Đêm dài lắm mộng mà bác! hì hì!
    Thế bác quyết em nào chưa, sắp tết rùi bac ak, cố nhanh cưới gấu đi bác

bác hỏi thế này hơi khó vì dòng này là dòng cao cấp của dòng cao cấp, khi xuất xưởng đắt quá nên hiếm người có thể diện kiến được em này
    Em này thì không giống với bất kỳ một em nào khác mà mình thường hay gặp. mình thì thấy nhược điểm lớn nhất của em này là vỏ bị bám vân tay như vỏ Iphone 4, thích hợp với bác nào ưa sạch sẽ chứ bác nào ở bẩn thì khỏi xài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Em này là một trong số hiếm laptop mà mình có ấn tượng mạnh, nó cũng giống như Acer S7, mặc dù mình ko thích Acer nhưng S7 thì mang lại cảm xúc hoàn toàn khác
    Như đã nói, Spectre 14 là dòng cao cấp của cao cấp, chính vì vậy HP tập trung build những gì tốt nhất cho em này, bộ vỏ 3 mặt ốp kính cường lực Gỏrilla Glass (đắt và chống xước tốt hơn vỏ nhôm nhiều, đó chính là lý do con S7 mỏng nhất mà lại chịu được sức nặng 100kg đè lên), Màn hình em này hiển thị màu rất là đẹp nhé, nhiều bác thích màn Envy 15 Classic nhưng màn em này còn đẹp hơn nữa, và nó cũng giảm thiểu hiện tượng sai màu ở 1 số màu cam và màu tím như Envy Classic
    Bên cạnh đó, chất lượng âm thanh, chip xử lý âm thanh rất ấn tượng, trong dòng 14 inch em này thì nghe thuộc loại đỉnh nhất òi
    Pin em này là pin long-life, là dòng pin cao cấp chỉ trang bị trên những option chọn thêm ngay cả với dòng Elitebook
    Bàn phím gõ êm, nhạy, đèn nền chiếu sáng từng phím riêng biệt, chuột touchpad cũng kính nên di rất sướng.....
    Tóm lại là em này giống như 1 phiên bản thử nghiệm các tính năng cao cấp của HP nên không chỉ là chất liệu build cầm lên cảm giác rất chắc chắn và các linh kiện cũng sử dụng toàn hàng ngon cả
    Hạn chế như đã nói là vỏ bị bám vân tay như màn hình smartphone, nếu bác không ngại cái này thì mua em này xài vừa tính năng ngon vừa nổi bật giữa đám đông muôn vàn cái laptop thiết kế hơi tựa tựa nhau. Còn về hàng ref thì ok lắm, elitebook mình còn thấy có lỗi chứ dòng này chưa thấy con nào lỗi, vỏ nó lại chả xước được nên nhìn long lanh lắm

Nếu nhu cầu giải trí không game, nhìn trực tiếp, sờ nắn.. em này không muốn nghĩ đến những em khác đâu

Con này công nhận đẹp khỏi bàn, nhưng nhiều thi tiết kiểu như gượng ép ý. Chốt là đẹp, hàng cao cấp thì REF bác cứ chơi yên tâm đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các bác cho em hỏi hàng REF là hàng gì ạ? Em cũng đang ngó e này. Em thấy các chỗ khác giá cao hơn sao bên songviet bán có 15t nhỉ. Với lại ổ có 128gb thì có ít ko ạ. Nhu cầu của e là chỉnh sửa ảnh (e chụp chơi thôi) và làm vp.

Các Chủ đề tương tự

1. GIÚP EM CÁC BÁC ƠI!!!!!!!!!!NÊN MUA EM NÀO ĐÂY
    Bởi tuanlinhland trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-11-2014, 05:50 AM
  2. CÓ NÊN MUA ASUS P550LD KHÔNG?
    Bởi trantrongland trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-24-2014, 04:30 PM
  3. Dell XPS 14 L421x và HP Envy Spectre 14
    Bởi vantienart trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 15