Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Tư vấn] - Chọn mua Laptop!

Chào mọi người!
    Do công việc sắp tới phải di chuyển nhiều + với nhu cầu phải mua máy tính mới nên Em lập Topic này để Bác nào cao thủ về Laptop có thể dành một chút thời gian tư vấn giúp Em với ạ.
    Em đã Search trên các diễn đàn mà có nhiều lựa chọn quá. AUSUS, HP, DELL, LENOVO... như một ma trận... @.@" Không biết đâu mà lần.
    Em thì chủ yếu sử dụng máy tính cho công việc, không phải là tín đồ của Game nên chắc cũng không khó để lựa chọn. Thực cái lỗi là muốn chọn một chiếc máy trong vòng vài năm tới (Với sự phát triển nhanh của công nghệ hiện nay) mà nó chưa đến nỗi bị quá lỗi thời.
    Tiêu chí để lựa chọn của mình là:
    1. Laptop 13-15" (Có thể cao hơn cũng không sao). HD or Full HD trở lên.
    2. Core "I7" (4 Core), có thể Thế hệ 3 or 4 (Nhưng 4 thì vẫn thích hơn).
    3. HDD: SDD (Tối thiểu 256 GB. Nếu không có lựa chọn thì 128 cũng có thể chấp nhận). Vì em đã có một ổ lư trữ ngoài rồi. Chủ yếu là cài đặt và các tác vụ chạy nhanh.
    4. RAM: Tối thiểu 4GB RAM (Cao hơn càng tốt).
    5. PIN: Dùng tối thiểu 5 tiếng (Sử dụng ứng dụng Văn Phòng, Độ sáng màn hình vừa phải). Nói chung thì càng lâu càng tốt.
    6. Card: Có thì càng tốt, không có cũng không sao vì mình không hoạt động về đồ hoạ.
    7. HDH: W7 or 8. Mình chưa dùng MAC bao h, mặc dù có sd IPhone với IPad. Nhưng nếu Mac có mức giá tốt và đáp ứng được nhu cầu thì Em cũng sẵn sàng chi tiền để sử dụng.
    8. Giá cả, Giao động khoảng 25-30tr. Nếu dưới thì càng tốt, nếu tăng cao quá sợ thời gian ngắn dồn tiền không đủ @.@" hicc...
    Tiêu chí có vậy thôi mà tìm mãi không thấy các bác ạ!
    Vậy, với tiêu chí như vậy thì các bác khuyên mình nên mua Laptop nào là phù hợp?
    Các tiêu chí trên nếu đạt được thì rất tốt, nhưng do thời thế, thế thời mà không có hoặc chưa có thì mình có thể sử dụng dòng nào là tối ưu?
    Rất cảm ơn Bác nào dành một chút thời gian tư vấn giúp em.
    Xin trân trọng cảm ơn các Bác!

P/s: Em có Post bài này tương tự trên các diễn đàn: vn-zoom, vozforum... Nếu Bác nào gặp bài tương tự (Đã tư vấn) thì không cần phải xem qua nữa, Em tổng hợp trên nhiều diễn đàn để cho khách quan. Mong các Bác thông cảm!

tầm này bạn có thể tham khảo em Dell 3560 này nhé.
    Hãng sản xuấtDELL
    ModelVOSTRO 3560 - P33X43
    Màu sắcBạc
    CPUIntel® Core™ i7-3632QM, 4x2.2GHz, turbo up 3.2GHz,
    RAM4GB DDR3-1600
    Ổ cứng500GB
    Ổ đĩa quangDVD±RW
    Màn hình15.6” WLED HD TrueLife
    Đồ họaATI Radeon HD7670 DDR3 1GB
    BluetoothCó
    FingerPrint
    WebcamCó
    LAN10/100/1000
    Wireless802.11 b/g/n
    Khe đọc thẻ nhớMulti-in-1 reader
    Loại pin6 cells
    Trọng lượng2.5 kg
    Hệ điều hànhDOS
    Cổng giao tiếpeSATA

Trích dẫn Gửi bởi accvnn
    Chào mọi người!
    Do công việc sắp tới phải di chuyển nhiều + với nhu cầu phải mua máy tính mới nên Em lập Topic này để Bác nào cao thủ về Laptop có thể dành một chút thời gian tư vấn giúp Em với ạ.
    Em đã Search trên các diễn đàn mà có nhiều lựa chọn quá. AUSUS, HP, DELL, LENOVO... như một ma trận... @.@" Không biết đâu mà lần.
    Em thì chủ yếu sử dụng máy tính cho công việc, không phải là tín đồ của Game nên chắc cũng không khó để lựa chọn. Thực cái lỗi là muốn chọn một chiếc máy trong vòng vài năm tới (Với sự phát triển nhanh của công nghệ hiện nay) mà nó chưa đến nỗi bị quá lỗi thời.
    Tiêu chí để lựa chọn của mình là:
    1. Laptop 13-15" (Có thể cao hơn cũng không sao). HD or Full HD trở lên.
    2. Core "I7" (4 Core), có thể Thế hệ 3 or 4 (Nhưng 4 thì vẫn thích hơn).
    3. HDD: SDD (Tối thiểu 256 GB. Nếu không có lựa chọn thì 128 cũng có thể chấp nhận). Vì em đã có một ổ lư trữ ngoài rồi. Chủ yếu là cài đặt và các tác vụ chạy nhanh.
    4. RAM: Tối thiểu 4GB RAM (Cao hơn càng tốt).
    5. PIN: Dùng tối thiểu 5 tiếng (Sử dụng ứng dụng Văn Phòng, Độ sáng màn hình vừa phải). Nói chung thì càng lâu càng tốt.
    6. Card: Có thì càng tốt, không có cũng không sao vì mình không hoạt động về đồ hoạ.
    7. HDH: W7 or 8. Mình chưa dùng MAC bao h, mặc dù có sd IPhone với IPad. Nhưng nếu Mac có mức giá tốt và đáp ứng được nhu cầu thì Em cũng sẵn sàng chi tiền để sử dụng.
    8. Giá cả, Giao động khoảng 25-30tr. Nếu dưới thì càng tốt, nếu tăng cao quá sợ thời gian ngắn dồn tiền không đủ @.@" hicc...
    Tiêu chí có vậy thôi mà tìm mãi không thấy các bác ạ!
    Vậy, với tiêu chí như vậy thì các bác khuyên mình nên mua Laptop nào là phù hợp?
    Các tiêu chí trên nếu đạt được thì rất tốt, nhưng do thời thế, thế thời mà không có hoặc chưa có thì mình có thể sử dụng dòng nào là tối ưu?
    Rất cảm ơn Bác nào dành một chút thời gian tư vấn giúp em.
    Xin trân trọng cảm ơn các Bác!

P/s: Em có Post bài này tương tự trên các diễn đàn: vn-zoom, vozforum... Nếu Bác nào gặp bài tương tự (Đã tư vấn) thì không cần phải xem qua nữa, Em tổng hợp trên nhiều diễn đàn để cho khách quan. Mong các Bác thông cảm!
    Nếu bác đã dùng MAC OS rồi thì bác chọn Mac nhé, nâng IP lên IOS 8, Mac lên 10 thì chạy tương thích cực kì OK. Nhiều tính năng hay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Lenovo Yoga 2 Pro mình thấy tốt ,thiết kế đẹp . Cấu hình ok. Ông anh mới mua con này được tặng cái áo mưa Lenovo với túi chống thấm nước êm lắm . hì hì

tham khảo em này thớt

Sony Vaio Multi Flip Fit 14A SVF14N16SGS i5- 4200U - 4GB -1TB - TOUCH - Win8

surface pro 3

mình nghĩ nên trừ cái dòng asus ra [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nhu cầu như thế thì Sony Vaio Pro 13 là đầy đủ không thiếu thứ gì

Nhu cầu của bạn kiếm em Mac chuẩn rồi, bền bỉ, pin lâu, bảo hành tốt.

tham khảo e này b nhé
    tặng kèm theo áo mưa b ak hj[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    LENOVO YOGA 2 PRO 59419099

CPU Intel Core i7-4510U (2.0Ghz upto 3.1Ghz, 4MB Cache L3)/ Ram 4GB DDR3L 1600Mhz/ HDD 256GB SSD/ VGA Intel HD Graphics 4400/ Display 13.3 LED QHD+ (3200 x 1800), TouchScreen /Windows 8.1

Các Chủ đề tương tự

1. Gấp - Chọn laptop phục vụ cho đồ họa 2D - 3D, làm phim, lập trình!
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 01:05 AM
  2. giúp đỡ e chọn mua máy tính với, 30p nữa e đi mua rồi
    Bởi phuongnguyenwru trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 05:44 AM
  3. Mua laptop choi game
    Bởi o0okool125 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-19-2014, 05:23 PM
  4. tu van mua laptop choi game