Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

tư vấn mua máy bàn chơi game ( em ngu tin học TT_TT )

Các bác tư vấn cho em 1 bộ máy tính bàn tầm 10-15tr mà lắp sẵn ngoài tiệm có bán ý (em có chuột, màn hình vs bàn phím sẵn) , em ngu tin học nên cũng chẳng biết lắp ráp 1 bộ ra sao, nếu mua đc từng bộ phận thì có nơi nào nó ghép giùm ko zị mấy bác, em ở SG. Thanks mấy bác trc . Nhu cầu em là game chủ yếu, các game off như gta4 saint row4 battefield 4 v.v......

Trích dẫn Gửi bởi quanc22
    Các bác tư vấn cho em 1 bộ máy tính bàn tầm 10-15tr mà lắp sẵn ngoài tiệm có bán ý (em có chuột, màn hình vs bàn phím sẵn) , em ngu tin học nên cũng chẳng biết lắp ráp 1 bộ ra sao, nếu mua đc từng bộ phận thì có nơi nào nó ghép giùm ko zị mấy bác, em ở SG. Thanks mấy bác trc . Nhu cầu em là game chủ yếu, các game off như gta4 saint row4 battefield 4 v.v......
    Yêu cầu của bạn thì cần cả CPU, RAM, VGA mạnh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mấy game bạn chơi chắc phải i5+8GB RAM và VGA mạnh mới đáp ứng nổi, chứ i3+4GB RAM thì mức settings cũng phải hạn chế nhiều.

Cấu hình đề xuất (giá ở SG): CPU Intel i5 4440 + Mainboard MSI B85M-E45 + RAM Kingston HyperX 2x4GB bus 1600 + Nguồn máy tính PSU Antec VP500PC + VGA rời Sparkle GTX760 bảo hành 4 năm 1 đổi 1 tặng game xịn + Vỏ máy tính tùy chọn + Ổ cứng Seagate 2TB.

GTX760 mạnh hơn cả GTX660 tầm 20%.
    Ở SG thì qua vitinhnaman.com, anvoz.com, thitruongmaytinh.vn, Phúc Khang Computer....mấy nơi này giá khá chiến đấu, có khi rẻ hơn cả triệu.
    Mang linh kiện ra cửa hàng nào bạn mua mainboard ấy, nhờ người ra ráp miễn phí hoặc là 50k tiền dịch vụ là ok [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Gửi bạn bài viết này, hy vọng giúp được thêm lý do tại sao lại chọn những linh kiện trên, và có thể thêm bàn phím và chuột, cũng như nơi mua giá tốt ở trang 1:
    http://www.tinhte.vn/threads/tu-van-...#post-42433973

Gửi bạn cấu hình Gaming tham khảo

cho em hỏi zị là mình ra cửa hàng đó, đưa họ danh sách xong nhờ họ lắp ráp lun cho mình rồi tính tiền hay mình tự mua rồi mới đem lại cho họ vậy

cho em hỏi zị là mình ra cửa hàng đó, đưa họ danh sách xong nhờ họ lắp ráp lun cho mình rồi tính tiền hay mình tự mua rồi mới đem lại cho họ vậy
    Bạn cứ ra cửa hàng như Thiên Lợi PC là họ lắp cấu hình cho bạn.Giá bên đó cũng support tốt nữa kìa .Ngoài ra một Tips : Bạn chụp ảnh cấu hình lại rồi mang điện thoại đến nơi muốn mua là ok

Bạn tham khảo con này giá khoảng 14 triệu:
    • CPU: i7-4770K (8M,3.90 GHz)
    • Mainboard: Chipset H81 DDR3
    • Ram: DDRAM 4Gb/1333
    • HDD: Seagate 500G Sata 3
    • VGA: 1.5G Onboard
    • Case – Nguồn: 700W, Case đẹp , cứng, sang trọng
    • Bảo Hành: 36 Tháng
    • Khuyến Mãi: Tặng phím + chuột

PM: lechixuan@yahoo.com để biết thêm thông tin

Máy tính có một số bộ phận quang trọng thôi: Main, Ram, CPU, HDD. Còn bác muốn chơi game thì thêm card màng hình. Theo mình game bây giờ chơi card màng hình 128 bit là được rồi, mình thấy card Giga GT420 ( tầm hơn 1 tr chút thôi) là ok rồi. Rồi bác xem lại số tiền trong khả năng của bác để mua các món còn lại cho hợp túi tiền.