Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Tư vấn dùm quạt cho Chip cpu

Máy em cấu hình thế này!
    Main: Gigabyte GA-Z87M-D3H
    Ram: DDRam Kingmax 8G Bus 1600
    CPU: Xeon - 1230v3
    HDD: Seagate 1TB/Sata 3/3,5"
    Western 1TB Black/Sata 3/3,5"
    Nguồn: CoolerMaster Extreme 625w/F12
    VGA: Gigabyte 760 OC 2GB

Em muốn gắn thêm cái quạt cho chip tầm 1tr đến 1tr5 mấy bác tư vấn giúp em. em dùm chip haswell mấy bác chọn giúp cái quạt đúng socket dùm luôn. cám ơn nhiều

Haswell socket 1150, Xeon thì không OC nên e nghĩ bác chẳng cần thiết đến cái quạt ngoài làm gì, quạt box của nó chạy rất tốt đấy bác, vì nó là quạt dành cho CPU Server mà. Tiền thừa bác mua cái SSD hoặc lên đời nguồn hay hơn đấy. E khuyên chân thành

Lúc trước em đem ra tiệm gắn cái HDD vào người ta nói nóng rồi keo khô gì đó. em lo quá! ở ngoải người ta kêu gắn thêm quạt. với lại bình thường em chạm vào thùng máy cũng hơi ấm khi chơi game hay dùng mấy cái ứng dụng nặng

toàn để bác bỏ tiền ra mua thêm thôi ko cần đâu

Trích dẫn Gửi bởi vandiii
    Lúc trước em đem ra tiệm gắn cái HDD vào người ta nói nóng rồi keo khô gì đó. em lo quá! ở ngoải người ta kêu gắn thêm quạt. với lại bình thường em chạm vào thùng máy cũng hơi ấm khi chơi game hay dùng mấy cái ứng dụng nặng
    Bác dùng máy tính cũng nên tìm hiểu thêm chút để tránh mất tiền vào những thứ không đáng bác ạ. Keo khô thì thay keo khác, gắn quạt đấy là gắn quạt hút gió chứ không phải quạt CPU bác ạ.

Case nóng là do bị bí hơi ở trong, gắn quạt cũng đúng, quan trọng vị trí đặt máy cũng phải thông thoáng trước sau hai bên thì mới ổn định được. Hình như bác trong HCM thì phải

Nếu muốn đầu tư quạt tản nhiệt cho CPU thì lấy con True 120 giá khoảng 700K là đủ dùng rồi. Con CPU của bạn cũng khá mát.

Máy vậy em thấy ổn rồi mà bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    0939506439
    Trích dẫn Gửi bởi vandiii
    Xeon E3 dòng mới V3 ra đã lâu đâu khô gì bác. Khô thì mua keo khác.

ra quán thì nó cứ dọa để bác mua hàng thôi/ bác tải pm kiểm tra nhiệt độ CPU, main , hdd về xem tn! chip intel chạy mát mà bác! có nóng thì cái con VGA kia kìa! bác nên gắn 1 cái quạt thông gió vào vỏ key cho nó mát! tầm 70k thôi.

con chip i7 4790k của em nó nóng lúc nào cũng trên 80 độ, ae tư vấn nên mua quạt gi giúp e, tks

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn Chip(cpu) của intel !!
    Bởi dungdt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-14-2014, 02:05 AM
  2. Xin tư vấn nâng cấp chip ram main :D
    Bởi kimdung08nd trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-08-2014, 03:14 AM
  3. mua máy chip U hay M
    Bởi giadunghanoi trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4