Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Bác nào có thể tư vấn chính xác giúp em.

Tình hình là em đang muốn mua 1 con lap dùng để học tập mấy bác ak. Trong tay em đang có 11 triệu. Em nói chính xác vì em muốn một con có các đặc điểm như sau chứ không phải là các dòng máy phổ thông nhưng lại cấu hình cao kiểu bèo bọt:
    _Vì học tập nên em dùng để soạn thảo, tìm tài liệu.
    _Màn hình 14", chip i3, card on, 4Gb Ram.
    _ Bác nào biết con nào có bàn phím tốt giống kiểu Thinkpad. Em thích những con có bàn phím,touchpad và loa tốt.
    _Máy bền, pin tốt.
    Em thì thấy máy bây giờ toàn i5 màn hình lớn lại còn thêm card rời. Nhưng mà toàn kiểu bèo bọt dùng máy kiểu đó thì nsx đã tính cả rồi. Cái này chắc mấy Pro hiểu rõ. ^^. Em cảm ơn trước.

Trích dẫn Gửi bởi hovanthong
    Tình hình là em đang muốn mua 1 con lap dùng để học tập mấy bác ak. Trong tay em đang có 11 triệu. Em nói chính xác vì em muốn một con có các đặc điểm như sau chứ không phải là các dòng máy phổ thông nhưng lại cấu hình cao kiểu bèo bọt:
    _Vì học tập nên em dùng để soạn thảo, tìm tài liệu.
    _Màn hình 14", chip i3, card on, 4Gb Ram.
    _ Bác nào biết con nào có bàn phím tốt giống kiểu Thinkpad. Em thích những con có bàn phím,touchpad và loa tốt.
    _Máy bền, pin tốt.
    Em thì thấy máy bây giờ toàn i5 màn hình lớn lại còn thêm card rời. Nhưng mà toàn kiểu bèo bọt dùng máy kiểu đó thì nsx đã tính cả rồi. Cái này chắc mấy Pro hiểu rõ. ^^. Em cảm ơn trước.
    Máy bền, pin tốt thì chỉ có dòng business, mà mấy em dòng Business thì loa chỉ tầm trung trung thôi, bạn có thể bỏ thêm tầm 100k-200k mua cái loa rời nhỏ nhỏ ý [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tầm 11tr đổ xuống bên mình thì có vài em Thinkpad T420, T420s đều I5 và Ram 4GB, độ phân giải 1366x768 - 1600x900,pin 6 cell hay 9 cell, tuỳ option [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ngoài ra bên mình cũng đang có 1 em Dell Latitude E6430s, bạn tham khảo nhé :
    Intel® Core™ i5-3320M Processor (3M Cache, up to 3.30 GHz)
    4GB DDR3 bus 1600Mhz
    500GB 7200rpm tốc độ cao
    14" 1367x768 LED Backlit - màn hình chống lóa
    Intel® HD Graphics 4000 1GB
    6 Cells Li - ion
    BH Dell Care 03/2016 , BH IBM Việt Nam 3 tháng