Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

tầm 13tr tham khảo e này b nhé, cấu hinh ổn

Asus P550LNV-XO220D MÀU ĐEN
    Asus P550LNV-XO220D MÀU ĐEN/ CPU Intel Core i5-4210U (1.7Ghz upto 2.7Ghz, 3MB Cache L3)/ Ram 4GB DDR3 1600Mhz/ HDD 1TB 5400rpm/ VGA NVIDIA GeForce 840M 2GB/ Display 15.6 HD (1366x768)/ Free DOS

Trích dẫn Gửi bởi facebookcamthuy
    e tân sv ngành cơ điện tử hiện đang muốn kiếm 1 e lap phục vụ nhu cầu của dân cơ điện
    máy tầm 10 - 13tr có carl đồ họa rời.khuyến khích dell vs thinkpad
    như thinkpad t420 hay t430 có dc hay ko
    http://trungtran.vn/san-pham/thinkpad-t420-i5-320g.html
    CPUIntel® Core™ i5-2540M
    Card đồ họanVIDIA 4200NVS 1GB
    Được bác nhé. Bên em có Dell laittude 6430 hàng mới luôn, nhưng lại quá giá bác roài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Bác ở đâu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Khuyên bạn chân tình học cơ điện tử đừng nên mua máy xách tay cấu hình cao qua vì bên mảng điện điện tử có nhưng phần mềm khiến bạn ức chế vô cùng chỉ tương thích với Win XP hoặc win 7 32 bit. bạn mua máy khủng qá có lúc hối ko kịp. kinh nghiệm xương máu 4 năm cơ điện tử rồi. phải cắn răng mua lại 1 con lap cũ 5tr để đổ chương trình PLC, WINCC và đặc biệt đừng kiếm con nào ko có cổng usb 3.0 nhé. có nhiều thiết bị ngoại vi chỉ cắm đc 2.0 thôi. cắm 3.0 nó ko thèm nhận ảo lắm. tốt nhất bạn mua 1 máy case thật khủng tầm 15tr chưa màn để dùng trong mảng cơ khí như vẽ 3d, 2d,...như autocad, solidwork, catia, mastercam, inventor (một số phần mềm bên CNC cũng ko chịu chạy với w7 mà chỉ chịu ưng wXP 32 bit =.= ) và 1 con lap top cùi 5tr chỉ cần chạy mượt win xp 32 bit là đc. còn bạn mua con máy trên chỉ phục vụ nhu cầu trước mắt nhưng khi đi làm thì phải đầu tư lại đó.

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    Khuyên bạn chân tình học cơ điện tử đừng nên mua máy xách tay cấu hình cao qua vì bên mảng điện điện tử có nhưng phần mềm khiến bạn ức chế vô cùng chỉ tương thích với Win XP hoặc win 7 32 bit. bạn mua máy khủng qá có lúc hối ko kịp. kinh nghiệm xương máu 4 năm cơ điện tử rồi. phải cắn răng mua lại 1 con lap cũ 5tr để đổ chương trình PLC, WINCC và đặc biệt đừng kiếm con nào ko có cổng usb 3.0 nhé. có nhiều thiết bị ngoại vi chỉ cắm đc 2.0 thôi. cắm 3.0 nó ko thèm nhận ảo lắm. tốt nhất bạn mua 1 máy case thật khủng tầm 15tr chưa màn để dùng trong mảng cơ khí như vẽ 3d, 2d,...như autocad, solidwork, catia, mastercam, inventor (một số phần mềm bên CNC cũng ko chịu chạy với w7 mà chỉ chịu ưng wXP 32 bit =.= ) và 1 con lap top cùi 5tr chỉ cần chạy mượt win xp 32 bit là đc. còn bạn mua con máy trên chỉ phục vụ nhu cầu trước mắt nhưng khi đi làm thì phải đầu tư lại đó.
    Ủa, bên diễn đàn dân cơ điện tử, mọi người vẫn dùng thinkpad, dell latitude và hp elitebook hoài mà, đâu có ai than phiền về vấn đề phần mềm không hỗ trợ win 7 đâu bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Về vấn đề cổng kết nối thì hiện nay các thiết bị đều hỗ trợ tốt mà hoăc có dây chuyển kết nối mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Giang2511
    vấn đề kết nối thì có thể dùng thiết bị mở rộng ra.còn về win thì ta có thể chạy song song 2 3 win đều dc mà bác

Trích dẫn Gửi bởi laptopnew2201
    Được bác nhé. Bên em có Dell laittude 6430 hàng mới luôn, nhưng lại quá giá bác roài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Bác ở đâu ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    13tr trở xuống thôi bác ak.bác xem mấy con thinkpad t420 vs t430 có dc ko

hì tùy bạn thôi. ý mình bảo là chỉ cần nvay là chạy đc rồi. còn cạch thằng win 8, các bản win 7 home ... ra nhé. chỉ nên dùng w7 pro. và nhớ là 32 bit thôi. nhiểu cổng kết nối hỗ trợ thật nhưng ko có vụ chạy đc cổng 3.0 đâu. lựa máy có ít nhất 2 cổng 2.0 nhé. vì nhiều lúc cần cắm nhiều thứ. thậm chí 4 cổng còn full nhé.

Trích dẫn Gửi bởi facebookcamthuy
    e tân sv ngành cơ điện tử hiện đang muốn kiếm 1 e lap phục vụ nhu cầu của dân cơ điện
    máy tầm 10 - 13tr có carl đồ họa rời.khuyến khích dell vs thinkpad
    như thinkpad t420 hay t430 có dc hay ko
    http://trungtran.vn/san-pham/thinkpad-t420-i5-320g.html
    CPUIntel® Core™ i5-2540M
    Card đồ họanVIDIA 4200NVS 1GB
    Tầm tiền đó mà bác mua được laptop thankpad t420,t430 thì cũng khá ngon, nhưng chắc cũng là hàng cũ, like new chứ ko được hàng brand new...Thớt có thể tham khảo Model Dell Latitude 3540, em này cấu hình build khá tốt trong tầm tiền đó, vga 8850m 2gb gddr5 khá mạnh, Pin 6cell khá trâu.

Trích dẫn Gửi bởi Laptopno1.com_HCM
    Tầm tiền đó mà bác mua được laptop thankpad t420,t430 thì cũng khá ngon, nhưng chắc cũng là hàng cũ, like new chứ ko được hàng brand new...Thớt có thể tham khảo Model Dell Latitude 3540, em này cấu hình build khá tốt trong tầm tiền đó, vga 8850m 2gb gddr5 khá mạnh, Pin 6cell khá trâu.
    thế so vs t420 nvidia 4200 thì thế nào bác