Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 137
    Trích dẫn Gửi bởi SGS.HangChinhHieu
    thực sự thì 5560 cũng nặng đến 2.2kg không được nhẹ lắm trong khi mất đi màn hình chống lóa và bàn phím đèn nền bạn ạ. Máy cũng chỉ có 1 khe RAM nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mình đã chơi game, máy khá mát, mượt. Về trọng lượng thì ko nhẹ như 5460 nhưng cũng chấp nhận được, màn chống lóa và bàn phím đèn cho những người dùng đêm thôi. Nói chung là vẫn theo nhu cầu của từng người thôi bác. Mình thì yêu cái độ mỏng và thiết kế đẹp của em no [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi khoak55bka
    ở HN thì mua ở cửa hàng nào là yên tâm các bác!
    em định mua con HP4540s hoặc dell 3560 cho việc học đồ họa và lập trình.
    avishop chuẩn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

E ở sg. Muốn mua laptop. Là con gái nên nhu cầu của e ko cao. Chỉ game linh tinh, lướt web, xem fim,..nhưng muốn lấy máy ok chút để xài lâu dài. E đang phân vân giữa 3 con:​
    - 3560: nghe mọi người khen nhiều nhưng e ngại nó to, nặng, ko có phím số​
    - 3460: cấu hình tương đương nhưng dc cái 14'' nên nhỏ gọn hơn​
    - 5460: đẹp, mỏng, ngại cái nghe mọi người cm là bắt wifi yếu, pin k tháo rời đc​
    Mọi người cho e ý kiến với ạ. Shop nào có giá tốt cho e cái giá vào inbox với, cuối tuần này e xúc​

Trích dẫn Gửi bởi gummiho89
    E ở sg. Muốn mua laptop. Là con gái nên nhu cầu của e ko cao. Chỉ game linh tinh, lướt web, xem fim,..nhưng muốn lấy máy ok chút để xài lâu dài. E đang phân vân giữa 3 con:​
    - 5460: đẹp, mỏng, ngại cái nghe mọi người cm là bắt wifi yếu, pin k tháo rời đc​
    Mọi người cho e ý kiến với ạ. Shop nào có giá tốt cho e cái giá vào inbox với, cuối tuần này e xúc​
    Con gái thì nên kiếm em nào mỏng nhẹ và thiết kế đẹp 1 tí. DELL Vostro 3560, 3460 thì quá nặng nề với bạn. Thấy DELL Vostro 5460 là phù hợp nhất với nhu cầu của bạn. Wifi yếu tùy con nữa, vì vậy khi mua bạn nên test kĩ 1 tí là ok. Pin không tháo rời được thì càng tốt, đỡ gặp chuyện mấy bạn nghe người ta xúi bậy tháo pin để khỏi bị hỏng máy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mà mấy em DELL trên đều không có bàn phím số hết, nếu cần bàn phím số thì tham khảo 1 số dòng ASUS 15.6" khá đẹp, cũng không nặng nề lắm như ASUS Vivobook S500CA (màn hình cảm ứng, thiết kế đẹp, win8 bản quyền) hoặc ASUS PU500CA (bền bỉ, ổ cứng chống sốc 3 chiều, màn hình chống loá, bàn phím tốt, 15.6" chỉ 1.96kg) nhé ^^
    Nếu thích thì bạn có thể qua bên mình tham khảo mấy em này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

chủ thớt nên chọn con Dell Vostro 3560. Máy chạy mát hơn, phím bấm êm và có đèn phím nữa. Khoảng âm thanh nghe lớn và rõ khá hay.
    Bên laptopnew mình có cả 2 model để bạn so sánh. Bạn có thể qua laptopnew mình tham khảo và test máy. Thích em nào thì quyết định luôn nhé

Trích dẫn Gửi bởi gummiho89
    con gái với nhu cầu văn phòng này bạn chọn dell vostro 5460 hợp lí nhất rồi, lỗi wifi đã được fix rồi nhé, các lô sau đều ổn định chưa thấy ai phàn nàn j, máy cực kì mỏng nhẹ đẹp

Trích dẫn Gửi bởi jakethanh
    còn xét về thiết kế thì em 5560 ăn đứt nhé. đang dung 5560 và rất hài lòng
    bác có điều kiện thế, bữa trước đọc cmt bác bảo lấy em 5460 cơ mà, sao giờ lại đang dùng 5560 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

avishop đắt lắm bác ạ! con hp4540s mà những 15tr500 chứ ít đâu!
    thấy bảo laptopno1 với vietcali nhưng mà lên GG thấy chỗ laptopno1 dính mấy phốt bảo hành hay sao( nhưng mà hình như là năm 11 về trc). muốn mua xách tay cho nó tiết kiệm chứ cố lắm cũng được khoảng 12tr500k-->13tr500k
    bên avi toàn hàng chính hãng, còn bên n01 là hàng nhập khẩu . tùy vào túi tiền và sở thích mà mua thôi bác. còn phốt phiếc thì cửa hàng nào cũng có, bác cứ soi cả ngày mà cứ sợ phốt thì hơi bị khó mua được hàng . giờ đi mua cứ hỏi rõ ràng cặn kẽ, kiểm tra máy móc rồi trách nhiệm cam kết của bên bán . họ sẽ vì cái chữ tín chứ cũng ko dám phủi tay phũ quá với hàng của mình bán ra đâu . đó là với hàng nhập khẩu, còn hàng chính hãng thì cứ mang ra hãng bắt vạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi khoak55bka
    ở HN thì mua ở cửa hàng nào là yên tâm các bác!
    em định mua con HP4540s hoặc dell 3560 cho việc học đồ họa và lập trình.
    mua máy cho việc học lập trình, code như thế này bác lấy Dell 3560 là ổn nhất với những ưu điểm mà mọi người đã nói tới : màn hình chống lóa giúp đỡ mỏi mắt, bàn phím thiết kế thuận tiện typ khá ngon, nhất là dân IT dùng nhiều tới bàn phím . khả năng làm việc bền bỉ với dòng business như Dell 3560, Hp 4540s. bác có thể tham khảo cấu hình em này phù hợp với nhu cầu :
    Dell Vostro 3560-P33X44 / i5 3230M/ RAM 4GB / HDD 500GB / Intel HD4000
    mắc hơn thì có bản 3560 Full HD + vga rời :
    Dell Vostro 3560-P33X45 / i5 3230M/ RAM 4GB / HDD 500GB / VGA ATI 7670M / Màn 15.6 Full HD

bác jakethanh cho em hỏi con lap của bác khi chơi game có bị treo giữa chừng không? em cũng đang dùng con 5560 đây. em chơi call of duty mw2 không được. nếu em chọn dùng card rời để chơi là chỉ chơi được 5 đến 10 phút, sau đó nó treo máy với có tiếng è è phát ra nữa. em cũng đã cài lại win, up bios với cài lại driver card màn hình down từ nvidia.com về rồi mà vẫn bị. không biết cái card của em có bị sao không nữa? em chọn chỉ dùng intergrated card thì chơi bình thường nhưng chọn có card rời là nó lại bị treo với có tiếng è è.

Trích dẫn Gửi bởi nh92
    bác jakethanh cho em hỏi con lap của bác khi chơi game có bị treo giữa chừng không? em cũng đang dùng con 5560 đây. em chơi call of duty mw2 không được. nếu em chọn dùng card rời để chơi là chỉ chơi được 5 đến 10 phút, sau đó nó treo máy với có tiếng è è phát ra nữa. em cũng đã cài lại win, up bios với cài lại driver card màn hình down từ nvidia.com về rồi mà vẫn bị. không biết cái card của em có bị sao không nữa? em chọn chỉ dùng intergrated card thì chơi bình thường nhưng chọn có card rời là nó lại bị treo với có tiếng è è.
    Vậy thì bạn nên đem đi bảo hành nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. lổi của dell vostro 5560
    Bởi mrtobi trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-08-2014, 10:05 PM
  2. [Tư vấn] Xin đánh giá về Dell Vostro 5560
    Bởi minhduc206 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 92
    Bài viết cuối: 09-21-2014, 10:31 PM
  3. [Tư vấn] Xin đánh giá về Dell Vostro 5560
    Bởi nguyendat2014 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 92