Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Cần mọi người tư vấn mua laptop dưới 25 triệu

Tình hình là mình muốn mua laptop mà mình không am hiểu gì cả. Trước giờ toàn xài máy bàn, với lại phần mềm này nọ cũng không biết nhiều.
    Vào vấn đề chính là mình muốn mua 1 cái laptop với yêu cầu:
    - Chơi tốt game LMHT với FO3...
    - Giá dưới 25 triệu
    - Nhỏ gọn dễ di chuyển. Bắt wifi tốt
    - Màu Trắng ( mình rất thích màu trắng)
    Mình cũng tìm hiểu và cũng chọn được một vài loại nhưng lại không biết cấu hình máy như CPU core i5 i7 nó như nào, hay card mành hình, RAM ra sao... Nói chung mình mù tịch mấy cái vấn dề này.
    Nên rất muốn các bạn tư vấn giúp mình chọn lựa được một laptop ưng ý. Mình sống ở Tây Ninh.
    Mình thấy cái Macbook Air mid 2012 khá đẹp. Cấu hình thấy cũng hơn hơn mấy cái kia. Nhưng chưa xài HDH OS bao giờ, không biết nó có chơi LMHT dc không?
    Vaio cũng tốt.
    Dell thì trước có xài cái máy bàn hiệu Dell không thích màn hình của nó cho lắm. Nhưng nghe nói Dell chơi game tốt hơn loại khác.
    Với lại màn hình 13 in là lớn hay nhỏ vậy?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn ạ !! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi phipropk0123
    Tình hình là mình muốn mua laptop mà mình không am hiểu gì cả. Trước giờ toàn xài máy bàn, với lại phần mềm này nọ cũng không biết nhiều.
    Vào vấn đề chính là mình muốn mua 1 cái laptop với yêu cầu:
    - Chơi tốt game LMHT với FO3...
    - Giá dưới 25 triệu
    - Nhỏ gọn dễ di chuyển. Bắt wifi tốt
    - Màu Trắng ( mình rất thích màu trắng)
    Mình cũng tìm hiểu và cũng chọn được một vài loại nhưng lại không biết cấu hình máy như CPU core i5 i7 nó như nào, hay card mành hình, RAM ra sao... Nói chung mình mù tịch mấy cái vấn dề này.
    Nên rất muốn các bạn tư vấn giúp mình chọn lựa được một laptop ưng ý. Mình sống ở Tây Ninh.
    Mình thấy cái Macbook Air mid 2012 khá đẹp. Cấu hình thấy cũng hơn hơn mấy cái kia. Nhưng chưa xài HDH OS bao giờ, không biết nó có chơi LMHT dc không?
    Vaio cũng tốt.
    Dell thì trước có xài cái máy bàn hiệu Dell không thích màn hình của nó cho lắm. Nhưng nghe nói Dell chơi game tốt hơn loại khác.
    Với lại màn hình 13 in là lớn hay nhỏ vậy?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn ạ !! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chơi game tốt thì bạn tham khảo dòng MSI Gaming - dòng máy chuyên game, thiết kế rất đẹp.
    LOL hiện không chơi được trên HĐH OS đâu bạn ah [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Màn 13" inch thì tùy , có người thấy là vừa với mình, có người thì lại thấy nhỏ, nhưng màn hình phổ thông hiện nay là 14" và 15.6" , bạn nên xem trực tiếp để xem có phù hợp với mình không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Vậy cho mình hỏi MSI có nhỏ gọn không. Vì mình là sinh viên nên rất cần sự tiện lợi. Ngoài ra bạn có thể tự vấn cụ thể cho mình 1 loại máy nào không. Vaio Cũng khá tốt mà mình chưa biết nhiều về nó

Vậy cho mình hỏi MSI có nhỏ gọn không. Vì mình là sinh viên nên rất cần sự tiện lợi. Ngoài ra bạn có thể tự vấn cụ thể cho mình 1 loại máy nào không. Vaio Cũng khá tốt mà mình chưa biết nhiều về nó
    Có nhỏ gọn bác nhé, mấy dòng GP với GE thì ổn. Mac ko chơi Game được, cấu hình yếu đẻ cân Game bác chơi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

NHỏ gọn đó b nhé

NHỏ gọn đó b nhé

Nhỏ gọn thì tham khảo em N550LF này nhé, bàn 15" dòng giải trí đáp ứng tốt các nhu cầu bạn nhé, máy mặt sau màu đen, còn ở trog màu trắng nhôm nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Asus N550LF-XO130D (Intel Core i5-4200U 1.6Ghz, 4GB RAM, 750GB HDD, VGA NVIDIA GeForce GT 745M, 15.6 inch, Free DOS)

MSI mình thấy mấy cái nhỏ gọn sao giá cao quá. Trên 30t. Mà cho mình hỏi cấu hình tối thiểu là sao để chơi game Lmht được vậy?. Dòng Dell có ổn không. Với lại mình ở Tây Ninh có của hàng laptop nào uy tín chất lượng không v?

MSI mình thấy mấy cái nhỏ gọn sao giá cao quá. Trên 30t. Mà cho mình hỏi cấu hình tối thiểu là sao để chơi game Lmht được vậy?. Dòng Dell có ổn không. Với lại mình ở Tây Ninh có của hàng laptop nào uy tín chất lượng không v?
    Bạn có nhầm không đấy, cấu hình MSI cùng tiền trả con nào địch được. Cái LMHT nhẹ hều nó cân max setting cho bác xem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tham khảo thêm model này thớt

HP ENVY 17 2014 Core i7 4700MQ - 8GB - 1TB - GF 740M 2GB - Backlit - Win 8 - USA

Các Chủ đề tương tự

1. Cần tư vấn mua laptop bền, ít hỏng giá dưới 15 triệu
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 08:31 PM
  2. tư vấn mua laptop tầm 20 triệu
    Bởi lienhong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 09-08-2014, 04:24 PM
  3. Tư vấn mua laptop 10 triệu và 15 triệu
    Bởi xuanvien178 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10